Allah na Rai, Ka Kai mu zuwa ga Adalci da Aminci: Hira da Shugabannin Majalisar Ikklisiya ta Duniya

Ma’aikatan Majalisar Majami’un Duniya Olav Fykse Tveit, babban sakatare, da Natasha Klukach, jami’in gudanarwa na ikiliziya da hulɗoɗin ɗabi’a, Cocin ’yan’uwa ne suka shirya shi na kwanaki uku a tsakiyar watan Agusta. Ziyarar tasu ta zo ne a lokacin da WCC ke shirye-shiryen taronta na 2013, taron Kiristoci na dukan duniya da ake yi kowace shekara bakwai kuma ana ɗaukan lokaci mafi muhimmanci da Kiristoci suke taruwa. A lokacin da suke a Illinois, shugabannin WCC sun sadu da masu sadarwa na Brotheran’uwa. Babban sakatare Stan Noffsinger shi ma ya zauna a kan tattaunawar. Ga wani yanki.

WCC Yana Shirye-shiryen Majalisar 2013 akan Jigon 'Allah na Rai, Ka Kai Mu Zuwa Adalci da Aminci.'

Majalisar Ikklisiya ta Duniya (WCC) za ta gudanar da taro na 10 ga Oktoba 30-Nuwamba. 8 a Busan, Koriya ta Kudu, a kan jigo, “Allah na Rai, Ka Bishe Mu Zuwa Adalci da Zaman Lafiya.” Tuni dai tawagar Cocin Brothers ta fara shirye-shiryen gudanar da taron. Ana sa ran wakilai daga kowace ƙungiya ta duniya ta WCC za su halarci taron, wanda ake yi duk shekara bakwai kuma ana ɗaukarsa taro mafi girma na Kirista a duniya.

Tattaunawar Tattaunawar Tattalin Arziƙi na Duniya

Shin kasuwa za ta iya shuka zaman lafiya da tsaro? Ko kuwa babu makawa tsarin tattalin arzikinmu na duniya yana ware matalauta kuma ba su da? Waɗannan su ne tambayoyi biyu masu mahimmanci da aka yi wa wani kwamiti a yayin wani zama mai cike da wahala, salon baje kolin, a ranar 21 ga Mayu.

Enns Yayi Magana Game da Gudunmawar Cocin Aminci zuwa Shekaru Goma don Cire Tashin hankali

Fernando Enns (dama) yayi magana da 'yan'uwa da wakilan Quaker wajen taron zaman lafiya. An nuna a sama, Robert C. Johansen da Ruthann Knechel Johansen (daga hagu) sun tattauna yadda za a tsara saƙon ƙarshe daga IEPC. Enns yana aiki a matsayin mai gudanarwa na kwamitin tsare-tsare na IEPC kuma mai ba da shawara ga kwamitin saƙo, kamar yadda

Jarida daga Jamaica - Alhamis, Mayu 19

Darektan sabis na labarai na Cocin Brotheran'uwa, Cheryl Brumbaugh-Cayford, tana ba da rahoto daga taron zaman lafiya na Ecumenical na ƙasa da ƙasa a Jamaica har zuwa 25 ga Mayu, taron ƙarshe na shekaru goma don shawo kan tashin hankali. Tana fatan sanya shigarwar jarida kowace rana a matsayin tunani na sirri kan taron. Ga shigar da jarida ta ranar Alhamis,

Rahoton daga IEPC, Jamaica: Farfesa Bethany Heralds Prospects for Just Peace Document

'Yan'uwa, ciki har da farfesa Scott Holland (a hagu) sun taru a lokacin hutu a farkon taron farko na taron zaman lafiya. Daga hagu: Scott Holland, Robert C. Johansen, Ruthann Knechel Johansen, Brad Yoder, da Stan Noffsinger. Ƙungiyar 'Yan'uwa tana wakiltar ma'aikatan ɗarika, Bethany Seminary, Kwalejin Manchester, da sauran cibiyoyin ilimi. Hoto daga Cheryl Brumbaugh-Cayford

Jarida daga Jamaica: Tunani daga taron zaman lafiya

Darektan sabis na labarai na Cocin Brotheran'uwa, Cheryl Brumbaugh-Cayford, tana ba da rahoto daga taron zaman lafiya na Ecumenical na ƙasa da ƙasa a Jamaica har zuwa 25 ga Mayu, taron ƙarshe na shekaru goma don shawo kan tashin hankali. Tana fatan sanya shigarwar jarida kowace rana a matsayin tunani na sirri kan taron. Ga mujallar farko, don Talata,

Labaran labarai na Afrilu 6, 2011

Yesu ya amsa musu ya ce, “Lokaci ya yi da za a ɗaukaka Ɗan Mutum.” (Yohanna 12:23) LABARAI 1) Asusun Kula da Matsalar Abinci na Duniya ya ba da tallafi ga Koriya ta Arewa 2) Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararru ta Ƙungiyoyin Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru 3) Steve Gregory ya yi ritaya

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]