WCC Yana Shirye-shiryen Majalisar 2013 akan Jigon 'Allah na Rai, Ka Kai Mu Zuwa Adalci da Aminci.'

Majalisar Ikklisiya ta Duniya (WCC) za ta gudanar da taro na 10 ga Oktoba 30-Nuwamba. 8 a Busan, Koriya ta Kudu, a kan jigo, “Allah na Rai, Ka Bishe Mu Zuwa Adalci da Zaman Lafiya.” Tuni dai tawagar Cocin Brothers ta fara shirye-shiryen gudanar da taron. Ana sa ran wakilai daga kowace ƙungiya ta duniya ta WCC za su halarci taron, wanda ake yi duk shekara bakwai kuma ana ɗaukarsa taro mafi girma na Kirista a duniya.

Ana gayyatar ikilisiyoyin ikilisiyoyin ’yan’uwa su yi amfani da albarkatun ibada na WCC don haɗawa da wannan muhimmin taro. Abubuwan albarkatu da ƙarin bayani suna nan http://wcc2013.info/en .

Ƙungiyoyin Kirista a faɗin duniya sun soma shiri don taron. Kwanan nan, wakilai daga majami'un Amurka sun taru don tuntuɓar juna a hedkwatar Cocin Evangelical Lutheran da ke Amurka a yankin Chicago.

Jagoran ya hada da ’yan’uwa da za su halarta: zababben wakili Michael Hostetter, zababben mataimakin R. Jan Thompson, babban sakatare Stan Noffsinger da darekta ofishin mashaidin jama’a Nathan Hosler wadanda dukkansu wakilai ne ta hanyar nadi da Kwamitin Zartaswa na WCC, da darekta. na Ayyukan Labarai Cheryl Brumbaugh-Cayford.

A Kirchentag na Furotesta na Jamus na bana sama da mahalarta 1,000 sun gabatar da addu'o'i ga taron Busan. Sabis ɗin kuma ya ƙunshi tunani daga babban sakatare na WCC Olav Fykse Tveit. "Muna yin addu'a, aiki, da tafiya tare a kan aikin hajji na adalci da zaman lafiya," in ji Tveit. "Hoton aikin hajji a matsayin tsarin hanyarmu zuwa adalci da zaman lafiya yana ba da alaƙa tsakanin ruhaniya da aikin da ake buƙata cikin gaggawa." Ya bayyana mahimmancin majami'u su “zama tare” a tafiyarsu zuwa ga salama. "Muna kan hanya, tare da juna, tare da Allah na rai, tare da manufa bayyananne."

"Kira na Ecumenical zuwa Aminci kawai," wanda shine babban takarda ga Ikklisiya na Zaman Lafiya na Tarihi (Church of the Brothers, Mennonites, and Quakers) wanda ke fitowa daga shekaru goma don shawo kan tashin hankali, zai zama takarda na baya ga Majalisar WCC. Kwamitin tsakiya na WCC ya amince da takardar a farkon wannan shekarar tare da bayyana cewa za a ba da ita ga wakilan majalisar.

Ya zuwa yanzu, taƙaitacciyar takarda da aka ƙirƙira kwanan nan kan haɗin kai na Kirista ita ce kawai sanarwa ta ecumenical da aka ba da sanarwar za ta fara aiki a taron. Duk da haka, wakilai za su shagaltu da batutuwa da dama da suka shafi kudi da mulki, ciki har da canje-canjen da aka tsara a cikin kundin tsarin mulki na WCC, da tsarin dabarun aikin ma'aikatan WCC, zabe, da rahotanni daga ma'aikata da kwamitoci ciki har da kungiyoyin aiki tare da Roman. Katolika da kuma Kiristoci na Pentikostal.

Wakilai kuma za su yi ibada da kuma cuɗanya da wasu Kiristoci daga ko’ina cikin duniya, su yi nazarin Littafi Mai Tsarki a ƙananan rukuni, su shiga cikin kwamitoci da yawa da suke yin taro a kowane taro, kuma za su zaɓi daga “kasuwa” na damar bita da ake bayarwa a ƙarƙashin sunan Koriya ta “madang”. .” Masu jawabai a zauren taron za su yi jawabi kan jigon taron da kuma batutuwan da suka shafi Asiya, manufa, hadin kai, adalci, da zaman lafiya. An keɓe ɓangarorin lokaci don tattaunawa ta musamman, taron yanki, da kuma taron “ikirari” na Kiristoci iri ɗaya.

Wadanda ba a ambaci sunayensu ga kwamitoci suna da damar zuwa balaguron mako-mako wanda zai iya haɗa da mai ba da shaida na zaman lafiya na jama'a, kuma za su yi bauta tare da majami'un Koriya.

An shirya tarukan gabanin taro ga matasa manya, mata, ƴan asalin ƙasar, da kuma Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararru ta Ecumenical Advocates. Za a sami Cibiyar tauhidin Ecumenical ta Duniya don masu karatu. Matasa “masu kula” da suke hidima a matsayin ma’aikatan taro na sa kai suma suna fara horo kafin taron.

A wurin daidaitawa ga mahalarta Amurka, ƙungiyar 'yan'uwa ta sami damar saduwa da fara tunanin yadda za a raba nauyi da kuma yin amfani da mafi kyawun damar da za ta wakilci ƙungiyar da koyo daga sauran Kiristoci. Gabatarwar ta haɗa da mayar da hankali kan tarukan WCC a matsayin maɓalli na juyawa ga ikkilisiyar duniya, lokutan da Ruhu Mai Tsarki ya motsa ta hanyoyin da ba zato ba tsammani don jagorantar motsin Kirista zuwa sabbin hanyoyin almajiranci da shaida.

WCC haɗin gwiwar majami'u ne da aka kafa a cikin 1948. A ƙarshen 2012 WCC tana da majami'u 345 waɗanda ke wakiltar Kiristoci fiye da miliyan 500 daga Furotesta, Orthodox, Anglican, da sauran al'adu a cikin ƙasashe sama da 110. Ƙungiyoyin ’yan’uwa waɗanda ke zama memba na tarayya sun haɗa da Cocin US Church of Brethren da Ekklesiyar Yan’uwa a Najeriya (EYN–The Church of the Brothers in Nigeria).

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]