Kyaututtukanku suna yin manyan abubuwa


An hure ta da kalmomin Bulus, mun gaskata Coci na ’yan’uwa “jikin Kristi” ne mai “gaɓawa da yawa,” kuma kowannenmu “bangarensa ne.” Yayin da kuke ci gaba da aikin Yesu a yankunanku da gundumominku, muna godiya sosai don yadda ku da ikilisiyarku ke ba da gudummawar lokacinku na ba da kai da halartan taron, da kuma ta addu’o’inku ga waɗanda suke hidima da waɗanda muke bauta wa. Muna fatan wannan labarin ya ba ku haske game da tasirin duk abin da kuke rabawa yayin da muke aiki tare don ƙaddamar da "kofin ruwan sanyi" ga waɗanda ke cikin Amurka da kuma a duniya tare da abokanmu na duniya. Bayanin da ke gaba yana nuna cikakken bayyani na ƙoƙarin hidimar Cocin ’yan’uwa. Muna godiya gare ku sosai yayin da muka hadu da Yesu a cikin unguwanninmu.

Na gode da haɗin gwiwar ku!


Ketare a Lake Junaluska, NC

YAWAITA KArimci DA SHAHADA

Ofishin Babban Sakatare

Yana haɓaka al'umma, yana ci gaba da aikin Yesu, yana kuma yada ƙaunar Allah.

     Gudanarwa da Ayyukan Jama'a

     Gudanar da ma'aikatun cocin 'yan'uwa bisa ga jagororin daga Taron shekara-shekara da kulawa daga Ofishin Jakadancin da Hukumar Ma'aikatar. Anyi wannan aiki ne don ɗaukaka Allah da maƙwabtanmu.

     Yan Jarida

     Ƙarfafa bangaskiya ta wurin nazarin Littafi Mai Tsarki, albarkatun ikilisiya, littattafai, da sauran albarkatu waɗanda ke taimaka wa ikilisiyoyi da mutane su zurfafa bangaskiyarsu.

     Communications

     Bayar da labarin Ikilisiya ta 'yan'uwa ta hanyar kalmomi da hoto ta hanyar amfani da kafofin watsa labarai daban-daban. Duk hanyoyin sadarwa suna ƙoƙarin gabatarwa da girmama faɗin cocin kuma suna da niyya game da raba ra'ayoyi na musamman daga kabilanci, ƙabila, tsararraki, jinsi, yanki, ruhi, da asalin tauhidi.

          Manzon

          Kawo membobi cikin tattaunawa mai zurfi domin kowa ya zurfafa himma a matsayin almajiran Yesu Kristi.

     Ci gaban Ofishin Jakadancin

     Ilmantarwa da fassara manufa da ma'aikatun Ikilisiyar 'Yan'uwa. Haɓaka dangantaka da mutane da ikilisiyoyi, ƙarfafa haɗin gwiwa a cikin bayarwa da sauran damar shiga. Tada goyon baya ga dukkan ma'aikatun cocin 'yan'uwa.

     Ofishin ma'aikatar

     Samar da shugabannin gundumomi da ministocin da aka keɓe don ƙalubalen hidima da ƙarfafa al'adar kira.

          Asusun Taimakon Ma'aikatar^

          Taimakawa masu hidima da iyalansu a lokacin wahala. An amince da shi kuma aka ƙirƙira shi a taron shekara-shekara na 1998, wannan asusu ma'aikatar wayar da kai ce da ke ba da tallafi ga ministocin da aka naɗa don buƙatu na ɗan gajeren lokaci.

      Ofishin Gina Zaman Lafiya da Siyasa

     Ƙirƙirar dangantaka a cikin layin bangaskiya da siyasa, yin shaida ga salamar Kristi, da ba da gudummawa ga sabbin yunƙurin da ke tallafawa samar da zaman lafiya a duniya. Aikin Tallafi na Row Mutuwa yana haɗa daidaikun mutane a kan layin mutuwa tare da abokan alƙalami don bayyana alherin Allah da zaman lafiya na Kristi a cikin yanayi mai wuyar gaske.


Sabuwa da sabunta da'irar addu'a

CI GIRMA A MATSAYIN MASU JAJARAR ALMAJIRANCI

Ma'aikatun Almajirai

Yana ƙoƙari ya ba mutanen Allah, sababbi da sabuntawa, don haɗawa da bayyana bangaskiyarsu ta hanyar dangantaka, albarkatu, da abubuwan da suka faru.

     Ma'aikatun al'adu

     Bayar da albarkatu masu tamani da abubuwan da suka faru ga ’yan’uwa don su saurare su kuma su yi tarayya cikin tattaunawa mai ma’ana tare da babbar ƙungiyar Kristi daban-daban.

     Sabo da Sabuntawa (Dasa shuki da farfado da coci)

     Ƙirƙirar fili ga shugabannin coci don haɓaka zuwa ilimin dashen coci da sabunta ikilisiya. Taro yana ba da damar fastoci da shugabannin sabbin tsire-tsire na coci da kafa majami'u don bauta, koyo, da zumunci tare.

     Ma'aikatun Manyan Manya (Taron manya na kasa)

     Gane kyaututtukan manya, ƙarfafa hangen nesa mai kyau na sake cikin coci, da samar da hanyar sadarwar tallafi don hidima tare da manya. Taron manya na kasa yana faruwa kowace shekara don ba da dama ga al'umma da dariya da koyo.

     Jagorancin Ƙungiya, Ƙirƙirar Ruhaniya, da Kula da Ikilisiya

     Samar da albarkatu ga shugabanni da 'yan boko. Koyawa, tarurrukan bita, da ja da baya wasu ƴan misalan yadda ma'aikata ke mu'amala da waɗanda aka zaɓa. Waɗannan shirye-shiryen na iya haɗawa da tsare-tsare, horar da jagoranci, baye-bayen ruhaniya, horon dijani, warware rikici, da ɗabi'un jama'a.

     Ma'aikatun Matasa da Matasa Manya

     Samar da dama ga tsara na gaba don haɓaka bangaskiyarsu, samar da ci gaban jagoranci, da kuma samar da zaman lafiya na Kristi ta hanyar dangantaka a cikin unguwanninsu da cikin duniya. 


Venezuela taron shekara-shekara

ZAMA TARE

Ofishin Jakadancin Duniya

Yana neman ƙarfafa bangaskiya da dangantaka tare da abokan tarayya a duniya da haɓaka tsari don ƙarfafa dangantaka da haɗin gwiwa a cikin manufa.

     Kawancen Duniya

     Tallafawa ci gaban Cocin Duniya na Yan'uwa yana da mahimmanci ga alaƙar gaba da fahimtar ƙimar 'yan'uwa na duniya. Ana ci gaba da bincika sabbin haɗin gwiwar manufa na taimako da/ko alaƙa da Ikilisiyar 'yan'uwa.

     Cocin ’yan’uwa yana girma a duniya. Cocin Amurka yana da alaƙa da haɗin gwiwar majami'u ta hanyar Ƙungiyar 'Yan'uwa ta Duniya, wanda ya haɗa da majami'u a Brazil, (ba bisa hukuma ba) Burundi, Jamhuriyar Dominican, Jamhuriyar Dimokuradiyyar Kwango, Haiti, Indiya, Najeriya, Rwanda, Spain, Uganda da Venezuela.

          Brazil

          Coci-coci a Brazil suna ba da madaidaicin hangen nesa na cocin a cikin ƙasa wanda galibin Katolika ne da Pentikostal.

          Burundi

          Cocin Burundi ya girma zuwa fiye da ikilisiyoyi 50 tun lokacin da aka kafa shi a cikin 2016 kuma ya dasa majami'u a Kenya da Tanzania.

          Jamhuriyar Dominican

           Ikklisiyoyi na makwabta suna gudanar da ibada da nazarin Littafi Mai Tsarki cikin mako kuma suna hidima ga membobin al'ummarsu.

          Jamhuriyar Demokiradiyyar Kongo

          Majami'u a gabashin kasar suna yin bishara kuma suna ba da taimako a fuskar aman wuta da tashin hankali.

        Haiti

          Ikklisiyoyi masu ƙarfi sun tsaya a matsayin shaida ga amincin Kristi a ƙasar da ke fama da bala’o’i da tashin hankali.

          Najeriya

          Tare da mambobi sama da 700,000, Ekklesiyar Yan'uwa a Nigeria ta fi sauran ƴan'uwa na duniya girma idan aka haɗa. Cocin na bikin cika shekara ɗari a 2023, kuma tana ci gaba da haɓaka saboda tsayin dakan da suka yi na ba da shaida ga Yariman Salama a ƙasar da tashin hankali ya raba.

          Rwanda

          Ikklisiya tana haɓaka tushe mai ƙarfi tare da horar da fastoci, ci gaba da gine-ginen coci, da kuma kai wa ƴan asalin Batwa.

          Sudan ta Kudu

          Wannan haɗin gwiwar yana cikin aikin bishara, hidimar kurkuku, aikin noma, da warkar da rauni da hidimar sulhu.

          Spain

          Ya bambanta da yawancin majami'u na bishara, rajista na hukuma yana nufin cewa cocin na iya gudanar da tarurrukan farfaɗowar jama'a. Ikklisiya ta kasance tana faɗaɗa ko'ina cikin ƙasar, kuma babban cocin baƙi ya fara samun masu tuba da shugabanni na Spain.

          Uganda

          Ɗaya daga cikin sabbin ƙungiyoyin ’yan’uwa, Cocin Uganda na ’Yan’uwa na samun ci gaba mai ƙarfi da koyan yadda za a yi wa Yesu hidima da kyau. Cocin kuma tana gudanar da gidan marayu.

          Venezuela

          Duk da mawuyacin yanayi na siyasa da tattalin arziki, ’Yan’uwan Venezuelan suna jin daɗin ci gaba kuma suna da sha’awar isar da sako ga ’yan asalin ƙasarsu.

     Ƙarin ƙoƙarin

     Ofishin Jakadancin Duniya yana aiwatar da ayyukan noma da kiwon lafiya a ƙasashe da yawa a duniya. Yawancin lokaci waɗannan ƙoƙarin suna kaiwa ga tsire-tsire na coci. A halin yanzu muna da haɗin gwiwar aiki a: China, Ecuador, Honduras, Mexico, Indiya, da Vietnam.

     Ƙaddamarwar Abinci ta Duniya^

     Koma kiranmu a matsayin masu bin Kristi zuwa rai nawayar waɗanda ake zalunta. Yin aiki tare da abokan tarayya a Amurka da kuma duniya baki ɗaya dangantakar da ke ginawa suna da dorewa kuma mai dorewa. Samar da ilimi da samar da albarkatu na taimakawa wajen tabbatar da abinci. Gudunmawa kuma suna tallafawa ƙoƙarin bayar da shawarwari don magance matsalolin yunwa. Shirin a cikin Ƙaddamarwar Abinci ta Duniya mai yiwuwa ne saboda gudummawar da aka ba da Global Food Initiative Fund.

     Haiti Medical Project^

     Wannan shirin, tare da haɗin gwiwar Cocin Haitian na 'yan'uwa, yana ba da dakunan shan magani da kalmomi don inganta ingancin lafiya a yawancin al'ummomin Haiti.


Babban Ofishin yana motsawa a cikin 2021

JAGORA ALBARKACIN ALLAH

Albarkatun Ƙungiya

Yana ba da dorewa ga ƙungiyar kuma yana da mahimmanci ga kyakkyawan kula da albarkatun mu.

     Littattafan Tarihi da Taskokin Yan'uwa

     Ƙirƙirar bayanai da rubuta ma'aikatar Ikilisiya a matsayin ma'ajiya ta hukuma. Yana da "abin tunawa" na ƙungiya don Ikilisiyar 'Yan'uwa kuma yana aiki a matsayin muhimmin tushen tarihi ga ƙungiyar 'yan'uwa gaba ɗaya.

     Ƙungiyar Kuɗi

     Kula da muhimman tsare-tsare na kuɗi da matakai waɗanda ke taimaka wa Ikklisiya cimma manufarta. Tare da Ci gaban Ofishin Jakadancin, Ƙungiyar Kuɗi tana ba da tallafin sarrafa kyauta ga duk masu ba da gudummawa da ke ba da gudummawa ga duk manufa da ma'aikatun.

     Information Technology

     Samar da damar duk ma'aikatanmu suna buƙatar kasancewa da alaƙa da juna da sadarwa a waje.


Mayar da bala'i na Coastal NC

HIDIMAR JUNA

Ma'aikatun hidima

Yana tsara dama don hidima irin na Kristi kuma yana ba masu sa kai don haɗin kai na tushen dangantaka.

     Hidimar Sa-kai ta Yan'uwa da kuma Balaguron Wayar da Kai ta Bangaskiya (FaithX)

     Shirya mutane na kowane zamani su zama hannaye da ƙafafu na Yesu don wuraren hidima na ɗan gajeren lokaci da na dogon lokaci. Mahalarta suna da damar yin hidima a ma'aikatu dabam-dabam da saitunan sa-kai yayin da suke rayuwa da bauta a cikin al'umma.

     'Yan'uwa Ma'aikatun Bala'i^

     Tafiya tare da al'ummomi a cikin dogon aikin farfadowa. Bayyana ƙaunar Allah ta hanyar kula da marasa galihu da gaggawa, tashin hankali, ko bala'i ya shafa a cikin ƙasa da kuma na duniya. Shirye-shiryen da ke cikin ma'aikatun bala'i na 'yan'uwa na yiwuwa ta hanyar ba da gudummawa ga ayyukan Asusun Bala'i na Gaggawa.

          Ayyukan Bala'i na Yara^

          Horarwa da ba da izini ga masu sa kai don kafa wurare masu aminci da kwanciyar hankali ga yara a lokacin rikici.

          Martanin Duniya^

          Bayar da agajin jin kai ga mafi yawan masu fama da bala'i a duniya ta hanyar tallafawa ayyukan agajin gaggawa tare da ƴan'uwa majami'u, wuraren manufa na duniya, da ƙungiyoyi masu ra'ayi a takamaiman wurare.

          Shirin Sake Gina^

           Ƙirƙirar al'umma a matsayin masu sa kai suna shiga unguwanni don sake gina gidaje da kawo waraka ga waɗanda suka tsira.


Shenandoah tarin bala'i

DOREWA MANUFOFINMU DA MA'AIKATANMU

kudi

Duk aikin da aka lura a cikin wannan kasafin kuɗi na ba da labari ana samun kuɗi daga mana kudi. Wasu daga cikin waɗancan sun haɗa da Ma'aikatun Ma'aikatu, Ma'aikatun Ba da Kuɗaɗen Kai, da Kuɗi na Musamman. Wasu kuɗaɗen ma'aikatar ana kashe su ta hanyar rajista, tallace-tallace, biyan kuɗi, wasu kuɗin shiga, ko ƙayyadaddun gudummawa. Duk waɗannan kuɗaɗen suna tallafawa shirye-shirye da ayyuka waɗanda ke ba mu ikon faɗaɗa karimci da shaida, girma a matsayin almajirai masu ƙarfin hali, rayuwa tare, kula da albarkar Allah, da kuma bauta wa juna.

Ministoci masu mahimmanci Ana kiran sunan su ne saboda suna wakiltar shirye-shiryen da ke da mahimmanci ga yanayin coci ko kuma wani ɓangare na gudanarwa da albarkatun ƙungiyar da ake buƙata don aiwatar da waɗannan ma'aikatun. Ma'aikatu irin su Littattafan Tarihi da Taskokin Yan'uwa, Hidimar Sa-kai ta Yan'uwa, Ma'aikatun Almajirai, Ofishin Jakadancin Duniya, Ofishin ma'aikatar, Da kuma Ofishin Gina Zaman Lafiya da Siyasa Dukkanin asusun Core Ministries ne ke samun kuɗin.

Ƙididdigar Manufa ta Musamman tana ba da kuɗi don aikin 'Yan'uwa Ma'aikatun Bala'i, Ayyukan Bala'i na Yara, Ƙaddamarwar Abinci ta Duniya, da kuma na gida da na duniya dashen dasa ikilisiyoyin. Akwai kuma shirye-shiryen da ba za a samu ba idan ba mu sami taƙaitaccen gudunmawa daga masu ba da gudummawa ba. Waɗannan shirye-shiryen sun haɗa da Haiti Medical Project, da Asusun Taimakon Ma'aikatar, Da kuma Sake Gina Cocin Najeriya, da sauransu.^

Lokacin amfani da duk wannan takaddar "^" (kula) yana nuna lokacin da aka yi amfani da Gudunmawar Ƙarfafawa na Ma'aikatar (MEC) na kashi 9 zuwa wasu ƙayyadaddun gudummawa (ko keɓance). Ofishin Jakadancin da Hukumar Ma'aikatar sun amince da wannan nadi a watan Oktoba 2016 don tallafawa aikin ma'aikatan Ma'aikatun da ke tabbatar da an aiwatar da manufar mai bayarwa.

Ma'aikatun da ke ba da kuɗin kansu ana ɗaukar su a matsayin masu dogaro da kansu kamar yadda ake tallafa musu ta hanyar samun kuɗin shiga banda gudummawa da haɗawa Albarkatun Kaya da kuma Taron shekara-shekara. Yan Jarida A baya an yi la'akari da kuɗaɗen kai amma an tura shi ƙarƙashin Ma'aikatun Ma'aikatun a cikin 2022 bisa ga shawarar Ofishin Jakadancin da Hukumar Ma'aikatar Oktoba 2021.

     Taron shekara-shekara

     Taron shekara-shekara ya wanzu don haɗa kai, ƙarfafawa, da kuma ba da Ikilisiyar ʼyanʼuwa su bi Yesu. Ita ce mafi girma kuma na ƙarshe na doka a cikin Cocin 'yan'uwa, ciki har da dukan al'amuran tsari, shirin, siyasa, da horo. Ikon taron yana da tushensa a cikin wakilai waɗanda suka taru a matsayin ƙungiyar shawara ƙarƙashin jagorancin Ruhu Mai Tsarki. Ana gudanar da shi kowace shekara a wurare daban-daban na yanki, taron yana haɗa 'yan'uwa tare don ba kawai gudanar da kasuwanci ba amma don bauta, koyo, da haɓakawa da sabunta alaƙa. Yayin da muka rungumi hangen nesanmu na zama Yesu a cikin maƙwabta akwai kuma ƙoƙari na niyya don “shaida ga birni mai masauki.”

     Albarkatun Kaya

     a Cibiyar Hidima ta Yan'uwa, Albarkatun Kaya kayan ƙirƙira na ma'aikata, fakiti, da jigilar kayayyaki akai-akai, da kuma lokacin tashin hankali, haɗin gwiwa tare da ƙungiyoyi don tura kayan agaji, kayan agaji, da magunguna. Ƙungiyar ta haɓaka ƙwarewa ta musamman wajen shirya kayayyaki don jigilar kayayyaki na gaggawa, tabbatar da cewa taimakon kayan ya isa wurin da yake a cikin yanayi mai kyau da kuma kan lokaci.

Bada Dama

     nan da nan

     Mutane da ikilisiyoyi na iya ba da gudummawa akan layi ta hanyar kiredit ko katin zare kudi ko ta hanyar wasiku ta hanyar rubuta cak ga ma’aikatu da ma’aikatun da suke da sha’awa. Hakanan ana iya saita kyaututtuka ta atomatik mai maimaitawa (watanni, kwata, ko shekara) cikin sauƙi (a www.brethren.org/recurring-gift).

     Kiran saƙo kai tsaye na wata-wata, sau biyu imel kowane wata don “eBrethren: Shaidar Ikilisiyar ’yan’uwa da ma’aikatunta,” da sauran hanyoyin sadarwa na musamman suna haifar da takamaiman zarafi don bayarwa. Kowace sadarwa tana nuna ma'ajin tasiri.

     Jama'a da ikilisiyoyin za su iya zabar bayarwa ga kowane ɗayan hudu na musamman hadayu na shekara-shekara (Babban Sa'a ɗaya na Rabawa, Fentikos, Ofishin Jakadancin, da Zuwan) waɗanda ke haskaka wuraren hidima daban-daban kuma suna goyan bayan Babban Ma'aikatun. Wasu ikilisiyoyin suna samun cikakken umarni na tsaye ko yin amfani da kayan kan layi (don bugu da amfani da lantarki). Tun daga 2020, wasu mutane kuma suna karɓar kayayyaki a gidansu azaman aika wasiƙar kai tsaye ta yau da kullun ko azaman katin waya.

Babbar Sa'a guda ɗaya takan kai na kusa da na nesa, wani lokaci yana canza rayuwar wani da ke cikin kunci a cikin al'ummarku, yayin da wani lokacin yana tasiri rayuwar waɗanda ba za mu taɓa saduwa da su ba, amma waɗanda ke buƙatar tausayinmu.


Tambarin Bayar Fentikos

Haɗin Fentakos na Cocin ’Yan’uwa yana nuna sha’awarmu na kira da ba da horo ga almajirai da shugabanni marasa tsoro, sabuntawa da dasa majami’u, da canza al’umma. Ana ba da kyauta ga Ma'aikatun Ma'aikatun, kuma sadaukarwar ta musamman tana nuna ayyukan Ma'aikatun Almajirai da Ofishin Ma'aikatar.


Tambarin Bayar da Ofishin Jakadancin

Bayar da Ofishin Jakadancin yana nuna sha'awarmu a cikin Cocin 'yan'uwa don ayyukan duniya da kuma yabon Ubangiji a ko'ina tare da 'yan'uwanmu mata da 'yan uwanmu a duniya. Ana ba da kyauta ga Ma'aikatun Ma'aikatun, kuma sadaukarwar musamman tana ba da ƙarin haske game da Ofishin Jakadancin Duniya.


Tambarin Bayar da Zuwa

Bayar da Zuwan yana nuna sha'awarmu a cikin Ikilisiyar 'Yan'uwa don mu rayu cikin cikakkiyar salama ta Yesu. Ana ba da kyauta ga Ma'aikatun Ma'aikatun, kuma sadaukarwar ta musamman tana nuna Ofishin Gina Zaman Lafiya da Manufofi da Sabis na 'Yan'uwa.


     Tun da yake kowace ikilisiya tana da alaƙa da Ikilisiyar ’Yan’uwa, suna da yarjejeniyar alkawari don tallafa wa aikin ma’aikatun ɗarikoki kamar yadda za su iya – ta hanyar keɓe kaso na kasafin kuɗinsu na shekara ko kuma fahimtar wani adadi.

     Wasu mutane na iya zaɓar ba da gudummawar Rarraba Mafi ƙanƙanta da ake buƙata (RMD) daga wasu tsare-tsaren yin ritaya a matsayin ƙwararrun rarraba agaji (QCD). Da zarar kun kai takamaiman shekaru, a shekara 73 a 2023, dole ne ku janye takamaiman adadin ko kuma ku fuskanci hukuncin haraji. Dokar da ta shafi RMD ta fara aiki a cikin 2023, don haka ana ba da shawarar yin magana da masu ba da shawara kan kuɗi game da kowane yanayi. Idan mutum bai dogara da kudin shiga da aka samu daga RMD ba, QCD wani zaɓi ne mai fa'ida don yin la'akari.

     Dorewa

     Wasu mutane na iya gane don tallafawa ayyuka da ma'aikatun Ikilisiya na 'Yan'uwa ta hanyar haɗa ɗaya ko fiye da ma'aikatu a cikin dogon lokaci na ba da shiri ta hanyar wasiyya, amana, kyautar shekara, tsarin inshorar rai, ko wani nau'i na kyautar da aka jinkirta - waɗancan. waɗanda suka yi rajista sun zama membobin shirin Faith Forward Donor Circle (ƙarin koyo a www.brethren.org/ffdc). Irin wannan kyautar saka hannun jari ce a nan gaba, ta ba da damar aikin rayuwar mutane su ci gaba da aikin Yesu. A lokaci guda, membobin suna ƙarfafa wasu don shiga cikin da'irar, suna ciyar da imaninsu gaba fiye da rayuwarsu.

     Wata hanyar tabbatarwa nan gaba na bayarwa na iya haɗawa da ƙirƙirar kyauta mai ƙarancin $ 100,000. Kyauta ita ce asusu na kyauta wanda daga cikinsa ake amfani da abin da aka samu na jari don aikin sa da hidimarsa, wanda ke ba mu damar tabbatar da makoma ga tsararraki masu zuwa.

lamba Ci gaban Ofishin Jakadancin don ƙarin bayani.

Dukkanin hotuna ma'aikatan darika, abokan tarayya, da masu sa kai ne suka dauki su sai dai in an lura da su.


Karanta labaran ma'aikatun cocin 'yan'uwa

Yi rajista don karɓar eBrethren da sauran sabuntawa na ma'aikatar!