Logos

Wanene zai iya amfani da tambarin

ikilisiyoyi da gundumomi na Cocin ’yan’uwa za su iya amfani da tambarin da kuma hukumomin da ke ba da rahoto ga Taron Shekara-shekara.

Buƙatun daga sauran ƙungiyoyin da ke da alaƙa da Cocin ’yan’uwa za a iya tura su zuwa ga Ƙungiyar Sadarwa kuma za a yi la'akari da su bisa ga daidaikun mutane. Majami’ar ’Yan’uwa sansani, gidaje, da makamantansu gabaɗaya an yarda su yi amfani da tambarin idan suna da alaƙa da Cocin ’yan’uwa kaɗai. (Amfani na yau da kullun baya nufin alaƙar doka mai ɗaurewa.)

Kamar yadda yake da sunan Cocin ’Yan’uwa, babu wata ƙungiya da za ta iya amfani da tambarin don nuna takunkumi na hukuma ko haɗin da ba ya wanzu.

Duk masu amfani su mutunta mutuncin ƙira kuma su bi jagororin game da amfani.

Jagororin ƙira

Mai amfani bazai canza tambarin ba. Lokacin da aka gabatar tare, tambarin da sunan Cocin ’yan’uwa koyaushe za su bayyana cikin launi ɗaya. Kada a haɗa tambarin tare da wasu zane-zane ko cunkushe da wasu abubuwa akan shafin. Duba jagorar ma'auni mai hoto don cikakken bayanin jagororin amfani.

Don buƙatar sigar lantarki ta tambari ko littafin ƙa'idodin hoto, tuntuɓi mai samar da gidan yanar gizon.

Game da tambarin

Ikilisiyar 'yan'uwa alama ce ta ɗaukaka hotunan rayuwa cikin Yesu Kiristi. Giciye yana tunawa da baftismarmu cikin mutuwar Kristi da tashinsa daga matattu (Romawa 6:4) kuma ya shaida shirin Allah na kawo “dukan da ke cikin sama da ƙasa . . . zuwa cikin haɗin kai cikin Almasihu” (Afisawa 1:10 NEB). Da'irar, da aka siffanta dalla-dalla, tana wakiltar duniyar da Almasihu ya aiko mu cikinta (Matta 28:19). Da’irar ta kuma tabbatar da cewa a matsayinmu na gaɓoɓin jikin Kristi mu gaɓoɓin juna ne (Romawa 12:5)—mutanen da ke shaida “Ubangiji ɗaya, bangaskiya ɗaya, baftisma ɗaya” (Afisawa 4:5). Taguwar tana nuna sabuwar rayuwa cikin Almasihu, “haifaffe ta ruwa da Ruhu” (Yohanna 3:5). Taguwar ta ƙara jawo ruwan shari’a (Amos 5:24), ƙoƙon ruwan da aka bayar cikin sunan Kristi (Markus 9:41), kwandon ruwa da tawul (Yohanna 13:5), da “maɓuɓɓugan ruwa mai rai” (Ru’ya ta Yohanna). 7:17). Siffofin da ke tsakiyar rayuwa cikin Yesu Kristi don haka an ɗaga su a matsayin hotuna don ’yan’uwa su yi rayuwa da su.

Nemi tambarin ko ma'auni na zane.

Hanyoyi ukun da ke sama suna zuwa adireshin imel cobweb@brethren.org. Idan ana buƙata, kwafi wannan adireshin imel ɗin kuma liƙa cikin shirin imel ɗin ku.