Zumuntar Gidajen Yan'uwa

Hidimar haɗin gwiwa ta al'ummomin da suka yi ritaya na Ikilisiya na 'yan'uwa masu fafutukar neman nagarta ta hanyar alaƙar koleji da goyon bayan juna.

A matsayin hidima ga waɗanda suka tsufa da iyalansu, al’ummomin 22 da suka yi ritaya da ke da alaƙa da Cocin ’Yan’uwa sun himmatu wajen ba da kulawa mai kyau da ƙauna ga manya. Wannan rukunin, wanda aka sani da Fellowship of Brothers Homes, yana aiki tare a kan ƙalubalen gama gari kamar kulawar da ba a biya ba, bukatun kulawa na dogon lokaci, da haɓaka dangantaka da ikilisiyoyi da gundumomi.

Ka'idodin Zumunci na Gidajen Yan'uwa

  1. Service
  2. Ƙaunar Littafi Mai Tsarki
  3. Multi-girma kula
  4. Community
  5. Daidaitawa

“Gama yunwa na ji kun ba ni abinci, na ji ƙishirwa kuka ba ni abin sha, ni baƙo ne kuka gayyace ni, ina buƙatun tufafi kun tufatar da ni, ba ni da lafiya kuna kula da ni. , Ina cikin kurkuku ka zo ka ziyarce ni.” Matiyu 25:35-36

Menene ya bambanta Zumuncin Gidajen Yan'uwa?

  • Ana ɗaukar kowane mutum kamar ɗan Allah.
  • Ana gudanar da ƙungiyoyi tare da fifikon manufa.
  • Suna nufin haɓaka duk abubuwan rayuwa: na zahiri, ruhaniya, psychosocial

Je zuwa kundin adireshi na gidaje

Tarihi

An kafa shi a cikin 1958, Ƙungiyar Gidajen 'Yan'uwa da Asibiti ƙungiya ce ta Shugaba da wakilai daga Asibitin Bethany da gidajen ritaya masu alaƙa. Domin waɗannan wurare sun yi hidima ga coci da kuma na coci, jagoranci a BHHA ya gaskata cewa haɗin kai a hukumance da tsarin ɗarika na Cocin ’yan’uwa yana da muhimmanci.

A cikin 1984, BHHA ta haɗu da Ƙungiyar Lafiya da Jin Dadin 'Yan'uwa, wanda daga baya ya zama Ƙungiyar Masu Kula da 'Yan'uwa. Ƙungiyar Masu Kula da 'Yan'uwa ta zama Cocin of the Brother's Careing Ministries a 2008.

Don ƙarin koyo game da wata al'umma, da fatan za a duba Littafin Gidaje.