Kwamitin yana neman tuntuɓar membobin Ikilisiya na 'yan'uwa da shirye-shiryen da ke aiki don adalci na launin fata

Wanene aka riga aka kira zuwa aikin adalci na launin fata, ko kuma ya riga ya yi aiki a kowace hanya? Kwamitin yana fatan farawa da cikakken hoto na abin da ke faruwa. Yana son haɗawa da himma ko daidaikun mutane a kowane mataki a cikin Ikilisiyar 'Yan'uwa (al'umma, ikilisiya, gundumomi, ɗarika) waɗanda ke aiki akan al'amuran adalci na launin fata ta kowace hanya (ilimi, fafitika, warkarwa, sabuntawar ruhaniya, da sauransu). ko suna aikinsu ne a ciki ko wajen coci. Har ila yau, kwamitin yana da sha'awar sanin mutanen da ke da sha'awar wannan batu amma har yanzu ba za su yi aiki a bainar jama'a ba.

Wakilin Majalisar Dinkin Duniya ya ba da sabuntawa

Tsarin bangaskiyarmu na ruhaniya, al'adu, da na al'ada suna magana game da halitta a matsayin lambu. An ce bil'adama, shi ne ma'auni kuma mai kula da lambun. Bayan fiye da shekaru biyu na rikicin annoba, yaƙe-yaƙe da tashe-tashen hankula, da duniya mai zafi, al'ummomin duniya sun koma tarukan kai tsaye don tattauna hukunce-hukuncensu da ƙungiyoyin yarjejeniya game da rayuwa a cikin lambun da ake kira duniya.

Sanarwar Cocin Lafayette ta yi tir da tashin hankalin da ya shafi kabilanci

Lafayette (Ind.) Cocin ’Yan’uwa ya ba da jawabi don mayar da martani ga tashe-tashen hankula na baya-bayan nan a ƙasar: “Cocin Lafayette na ’yan’uwa ya yi tir da tashin hankali mai nasaba da ƙabilanci kamar kisan-kai na baya-bayan nan a Buffalo, New York. A matsayinmu na Kiristoci, mun san Allah yana ƙaunar kowa kuma yana kiran mu mu ƙaunaci maƙwabtanmu da abokan gabanmu. Mun furta cewa mun yi shiru lokacin da ya kamata mu yi magana game da tashin hankalin kabilanci. Ba za mu ƙara yin shiru ba..."

Taron ya ɗauki damuwa da 'Tambaya: Tsaye tare da Mutanen Launi,' ya kafa motsi na nazari/tsari na shekaru biyu

Ƙungiyar wakilai a ranar Talata, 12 ga Yuli, ta ɗauki mataki a kan "Tambaya: Tsayawa da Mutanen Launi" (sabon abu na kasuwanci 2) daga Kudancin Ohio da Gundumar Kentucky, wanda ya yi tambaya, "Ta yaya Cocin 'Yan'uwa za su tsaya tare da Mutanen Launuka. don ba da mafaka daga tashin hankali da tarwatsa tsarin zalunci da rashin adalci na launin fata a cikin ikilisiyoyinmu, yankunanmu, da ko'ina cikin al'umma?"

Kwamitin dindindin yana ba da shawarwari kan sabbin kasuwanci, ya amince da shawarwari daga Kwamitin Zaɓe da ƙungiyar aiki waɗanda suka gudanar da tattaunawa tare da Amincin Duniya.

Kwamitin dindindin na wakilan gunduma daga Cocin 24 na gundumomin ’yan’uwa sun fara taro a Omaha, Neb., da yammacin ranar 7 ga Yuli, da safiyar yau. Shugaban taron David Sollenberger, mai gudanarwa Tim McElwee, da sakataren James M. Beckwith ne suka jagoranci taron. Ɗaya daga cikin manyan ayyukansa shine ba da shawarwari kan sababbin abubuwan kasuwanci da tambayoyin da ke zuwa taron shekara-shekara.

Canza hanya, 'canzawa' zuwa aiki akan kabilanci

A cikin shekarar da ta gabata ko fiye da haka, Greg Davidson Laszakovits ya yi canje-canje da yawa, duk ta zabi. Ko da yake shekara ce mai wahala saboda dalilai da yawa, a matakin ƙwararru 2021 yana da kyau—amma “ba a daidaita ba.” Tsaftace ba kalma ce da waɗanda ke aikin warkar da wariyar launin fata ke amfani da su ba, kuma Laszakovits ba banda.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]