Taron ya ɗauki damuwa da 'Tambaya: Tsaye tare da Mutanen Launi,' ya kafa motsi na nazari/tsari na shekaru biyu

Ƙungiyar wakilai a ranar Talata, 12 ga Yuli, ta ɗauki mataki a kan "Tambaya: Tsayawa da Mutanen Launi" (sabon abu na kasuwanci 2) daga Kudancin Ohio da Gundumar Kentucky, wanda ya yi tambaya, "Ta yaya Cocin 'Yan'uwa za su tsaya tare da Mutanen Launuka. don ba da mafaka daga tashin hankali da tarwatsa tsarin zalunci da rashin adalci na launin fata a cikin ikilisiyoyinmu, yankunanmu, da ko'ina cikin al'umma?"

Taron ya gyara jumla guda a cikin shawarwarin da Kwamitin dindindin na wakilan gundumomi ya bayar. Ta karɓi damuwar tambayar tare da godiya ga coci da gunduma don wannan muhimmin tunatarwa. Ta amsa tambayar tare da amsa mai zuwa, wanda a yanzu bayanin taron shekara-shekara ne a hukumance, da kuma shirin aiwatarwa:

“Mun fahimci gwagwarmayar da yawancin ’yan’uwanmu mata da ’yan’uwanmu mata ke fuskanta kuma mun yi imanin cewa cocin ya kamata ya zama wakilan canji. Muna ƙarfafa ikilisiyoyi, gundumomi, hukumomi, da sauran ƙungiyoyin ɗarikoki su ci gaba da bin koyarwar Yesu ta wajen bin babbar doka ta ƙaunar maƙwabtanmu kamar kanmu. Mun fahimci babban bambancin da kalmar maƙwabci ke nufi. Don haka muna ƙarfafa ikilisiyoyin su yi nazarin koyarwar Yesu da yadda suka shafi dangantakarmu da dukan mutane masu launin fata, don nuna haɗin kai da dukan mutane masu launin fata, ba da wuri mai tsarki daga kowane nau'i na tashin hankali, da gano da kuma wargaza wariyar launin fata da sauran zalunci a cikin kanmu. da cibiyoyinmu, sa’an nan kuma mu fara aiwatar da waɗannan binciken ta wurin kasancewa Yesu a cikin unguwa.”

Abubuwan kasuwanci na ranar Talata sun haifar da layi a makirufo. An nuna a nan, Jennifer Quijano West, wakiliyar kwamitin dindindin daga gundumar Atlantic Northeast, ta yi magana da ƙungiyar wakilai. Hoto daga Glenn Riegel

Za a aiwatar da wannan amsa ta hanyar nazari/aiki na shekaru biyu. Wannan zai haɗa da Kudancin Ohio-Kentuky Gundumar da Amincin Duniya na haɗin gwiwa don haɓaka abubuwa daban-daban don amfani da ikilisiya, gunduma, da ɗarika. Membobin Kwamitin Tsare-tsare za su goyi baya da ƙarfafa yin amfani da waɗannan kayan da shiga cikin tsari da kuma bayar da rahoto ga taron shekara-shekara a 2023 da 2024.

‑‑‑‑‑‑

Nemo ƙarin labarai na Church of the Brothers:

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]