An amince da shawarar Ƙungiyar Jagoranci don sabunta manufofin hukumomin taron shekara-shekara

Abun kasuwancin da ba a gama ba wanda ke zuwa taron shekara-shekara na 2022 an karɓi shi ne a ranar Laraba, 13 ga Yuli. Abun, “Sabuntawa ga Siyasa Game da Hukumomin Taro na Shekara-shekara” (aikin da ba a gama ba 1) ya zo ne daga Ƙungiyar Jagorancin ƙungiyar, wanda ya haɗa da jami'an taron. babban sakatare, wakilin majalisar zartarwa na gundumomi, da daraktan taro a matsayin tsohon ma'aikatan ofishi.

Makarantar Sakandare ta Bethany ta sanar da aji na kammala karatun digiri na 2022

Bethany Theological Seminary da ke Richmond, Ind., ta karrama daliban da suka kammala karatunsu na ajin 2022 a yayin bikin fara karatunta a ranar 7 ga Mayu. Ajin na bana ya hada da manyan malamai bakwai da suka kammala digiri na allahntaka, takwas da suka kammala karatun digiri na biyu, da kuma 17 da suka sami shaidar kammala digiri.

'Hanyoyin Jagoranci Mai Kyau' SVMC ne ke bayarwa

Cibiyar Ma'aikatar Susquehanna Valley (SVMC) tana ba da TRIM (Training in Ministry) hanya "Hanyoyi don Jagoranci Mai Kyau, Sashe na 1," tare da Randy Yoder a matsayin malami. An tsara wannan a matsayin kwas mai zurfi da za a gudanar akan layi a cikin makonni biyu, Maris 25-26 da Afrilu 29-30.

Cibiyar Ma'aikatar Susquehanna Valley ta ba da sanarwar ci gaba da abubuwan ilimi masu zuwa

Yayin da yanayi na shekara ya juya, muna kuma juya zuwa ci gaba da bayar da ilimi mai zuwa. Duk da yake muna fatan cutar za ta ragu sosai a yanzu, har yanzu muna kallon kanmu a hankali kuma muna yin shiri cikin taka tsantsan. Da fatan za a lura da hanyar isarwa ga kowane taron: ɗayan yana cikin mutum ɗaya, ɗaya ta hanyar Zuƙowa, ɗayan kuma yana ba da zaɓuɓɓuka biyu (hallartar da mutum ko ta Zuƙowa). Ana buɗe rajista don duk abubuwan da aka bayyana a ƙasa.

Alheri, wasa, da ni'ima: Ma'aikatar Rubutu ta 2021 na ESR da Seminary na Bethany

Ajiye kwanan wata don Makarantar Rubuce-rubuce ta Earlham na shekara-shekara, wanda za a gudanar a wannan shekara akan layi a ranar 23-24 ga Oktoba. Taken wannan shekara shine "Alheri, Wasa, da Ni'ima." Rubuce-rubucen Rubuce-rubucen an haɗa shi ne ta Cibiyar Nazarin Tauhidi ta Bethany kuma tana tallafawa rubutu da aikin haɗin gwiwar Jagora na Arts a cikin Tauhidi da Rubutu waɗanda cibiyoyin biyu ke bayarwa. Bikin kyauta ne, amma ana ƙarfafa gudummawa.

Taron ya tabbatar da ƙarin daraktoci da amintattu da sauran alƙawura

Babban taron shekara-shekara na Coci na Brotheran'uwa ya tabbatar da zaɓaɓɓun kwamiti da zaɓaɓɓun daraktoci da wakilai da amintattu na Hukumar Ofishin Jakadancin da Hukumar Ma'aikatar da Hukumar Taro ta Bethany Theological Seminary, On Earth Peace, and Brethren Benefit Trust (BBT). Haka kuma an tabbatar da wakilan zartaswa na gundumomi na Kungiyar Jagorancin darikar da Kwamitin Ba da Shawarwari na Rayya da Amfanin Makiyaya.

Wendell Berry da tunanin Asabar

Rai, mutuwa, tsoro a fuskar halitta, tsoro ga zunubai na ’yan Adam, fushi, yanke ƙauna, baƙin ciki, gunaguni, bangaskiya, bege, da ƙauna a tsaye tare-waɗannan ba halayen Zabura ba ne kawai, amma su ne. Har ila yau, ana samun su a cikin zurfin waƙoƙin marubuci mai shekaru 86, masanin muhalli, manomi, da mawallafi Wendell Berry. A kaka na ƙarshe, Joelle Hathaway, sabon mataimakin farfesa na Nazarin Tauhidi a Bethany Theological Seminary, ya koyar da wani kwas game da waƙoƙin Asabar na Berry, wanda ke ɗaukar tsayi da zurfin ƙwarewar ɗan adam.

Ka'idar hadin kai: Don neman sararin tattaunawa da furci

"Maganar Allah" na iya haifar da sakamako daban-daban: rikici, ta'addanci, canji, haɓakar ɗan adam, ko zaluntar ɗan adam. Don haka, ya yi mamaki, “Shin ilimin tauhidi zai iya haifar da zance na fasaha? Shin zukatanmu za su yi girma kuma rayuwarmu za ta ƙara haskakawa?"

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]