Majalisar Ministan EYN ta amince da nadin fastoci 74

Majalisar ministar Ekklesiyar Yan'uwa a Nigeria (EYN, the Church of the Brothers in Nigeria) ta amince da nadin fastoci 74 a yayin taronta na shekara ta 2023 da ta gudanar a ranar 17-19 ga watan Janairu a hedikwatar EYN, Kwarhi, jihar Adamawa.

Ana samun kayan aiki don lafiyar hankali, jin daɗi, da ikilisiyoyi

Bugu da ƙari, lafiyar hankali ya zama muhimmin batu tare da jagorancin ikilisiya yayin da majami'u ke fama da ciwon hauka da jaraba. COVID-19 ya bayyana kalubale da bukatun ikilisiyoyi don yin hidima da kyau ga mutanen da ke yakar matsalolin lafiya da lafiya.

Ofishin ma'aikatar yana ba da bita da ke gabatar da sabbin kayan aikin diyya na makiyaya

Tun daga ranar 26 ga Satumba zuwa ƙarshe a ranar 22 ga Oktoba, membobin kwamitin ba da shawarwari na ramuwa da fa'idodin makiyaya za su gabatar da taron bita a lokuta daban-daban guda biyar don gabatar da sabbin kayan aikin diyya na makiyaya wanda taron shekara-shekara ya amince da shi kwanan nan. Taron bitar yana buɗe wa kowa kuma zai taimaka musamman ga kujerun hukumar coci, fastoci, da masu ajiya.

Makarantar Brotherhood tana ba da ƙarfi don tafiya

Cibiyar 'Yan'uwa don Jagorancin Minista tana ba da sabon nau'in ci gaba da ƙwarewar ilimi ga ministoci. Ƙarfafa don Tafiya yana haɗa ƙananan ƙungiyoyin ministoci don raba abubuwan kwarewa, ƙwarewa, gano ra'ayoyi, kokawa tare da matsalolin gama gari, da ɗaukar batutuwan da ke haifar da sabon makamashi don hidima, duk yayin da ake samun ci gaba da sassan ilimi (CEUs).

Tambarin shuɗi tare da giciye da mutane tare da hannayensu sama a kowane gefensa

Wakilai sun yi amfani da sabbin takardu don jagorantar albashi da fastoci na fastoci, sun sanya COLA daidai da adadin hauhawar farashin kayayyaki.

Taron na shekara-shekara a ranar Talata, 12 ga Yuli, ya amince da sabon “Hadadin Yarjejeniyar Ma’aikata ta Shekara-shekara da kuma Ka’idoji da aka gyara don albashi da fa’idojin fastoci” (sabon abu na 5 na kasuwanci) da kuma “Bincike mafi karancin albashi ga fastoci” (sabon abu na kasuwanci 6) kamar yadda Kwamitin Ba da Shawarwari na Rayya da Amfanin Makiyaya (PCBAC) ya gabatar.

Kwamitin dindindin yana ba da shawarwari kan sabbin kasuwanci, ya amince da shawarwari daga Kwamitin Zaɓe da ƙungiyar aiki waɗanda suka gudanar da tattaunawa tare da Amincin Duniya.

Kwamitin dindindin na wakilan gunduma daga Cocin 24 na gundumomin ’yan’uwa sun fara taro a Omaha, Neb., da yammacin ranar 7 ga Yuli, da safiyar yau. Shugaban taron David Sollenberger, mai gudanarwa Tim McElwee, da sakataren James M. Beckwith ne suka jagoranci taron. Ɗaya daga cikin manyan ayyukansa shine ba da shawarwari kan sababbin abubuwan kasuwanci da tambayoyin da ke zuwa taron shekara-shekara.

A kafuwar Fasto Part-Time; Cocin cikakken lokaci yana gina dangantaka

Ci gaba da aikin Yesu, Fasto na lokaci-lokaci; Shirin Ikilisiya na cikakken lokaci yana nan a cikin Cocin ’yan’uwa don tafiya tare, saurare, da bayar da shawarwari na ɗan lokaci, sana’o’i da yawa, da fastoci marasa biyan kuɗi zuwa ma’auni. Shirin yana ba su ikon yin rayuwa da jagoranci mai kyau ta hanyar wadatar da tafiyarsu ta hanyar alaƙa da niyya da raba hikimar tunani.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]