Ma'aikatan Lambun Al'umma sun Taru a Wisconsin don Tattauna Ayyukansu


Hoton Nate Hosler
Taron masu lambu na Cocin ’yan’uwa a Wisconsin a watan Mayun 2016 ya mayar da hankali kan tattaunawa kan aikinsu da yin mafarki game da mataki na gaba na shirin Going to the Garden.

A farkon wannan watan, masu lambu sun taru a Wisconsin daga sassa da yawa na ƙasar don tattauna aikinsu da mafarki game da mataki na gaba na shirin Going to the Garden. Masu lambu sun yaba daga New Mexico, Alaska, Louisiana, Pennsylvania, Wisconsin, da Washington DC

Ayyuka sun kasance daga lambuna a cikin saitunan birane, zuwa lambuna a kan ajiyar Navajo, da kuma daga farfado da tsofaffin tsararru da ke kusa da bacewar ilimin gonaki, zuwa aiki tare da al'ummomin da ke nesa da aikin gona.

Ƙungiyar ta fara ne da ziyartar Ƙarfin Ƙarfafawa, wani sabon abu kuma yanzu ya shahara a gonar birni a Milwaukee. Ƙungiyar ta ci gaba da zuwa gonar dangin Manajan Asusun Rikicin Abinci na Duniya (GFCF), Jeff Boshart, inda suka ba da labarin abubuwan da suka faru a cikin aikin lambu kuma suka fara mafarki game da matakai na gaba don Zuwa Lambun.

Zuwa Lambun ya fara shekaru da yawa da suka gabata a matsayin wata hanya ta ƙarfafawa da tallafawa ƙoƙarin ikilisiyoyin da ke son shiga cikin al'ummominsu ta hanyar magance rashin abinci da yunwa. Wannan aikin ya kasance ƙoƙarin haɗin gwiwa tsakanin GFCF da Ofishin Shaidun Jama'a. An fara ne ta hanyar bayar da tallafi don farawa ko faɗaɗa ayyukan irin lambun al'umma, kuma yana ci gaba da neman hanyoyin haɗa wannan aikin tare da bayar da shawarwari da magance manyan batutuwan da suka shafi abinci.

Baya ga ginawa da ƙarfafa haɗin gwiwa tsakanin waɗanda ke jagorantar ayyukan aikin lambu na al'umma, ja da baya ya fitar da wasu ra'ayoyi masu ban sha'awa don ciyar da gaba wajen tallafawa shawarwari tare da waɗannan ayyuka daban-daban. Babban ra'ayin da ya fito shine ƙirƙirar matsayi na Advocate, ta inda abokan hulɗa da yawa masu sha'awar Zuwa Lambun za su sami damar neman taimakon kuɗi don faɗaɗa ƙoƙarin bayar da shawarwari. Ta hanyar GFCF, kudade zai taimaka wa al'ummomin da ke da alaƙa da ayyukan aikin lambu na gida don yin aiki don faɗaɗa ƙarfin ayyukan don yin shawarwari kan matakan gida da na ƙasa, dangane da abinci da yunwa tare da samar da ƙarin tallafi don tallata tallace-tallace da tallace-tallace. isar da sako.

Ci gaba da lura da waɗannan ci gaban kuma ku haɗa tare da lokacin noman lambu akan Facebook a www.facebook.com/GoingToTheGarden kuma a www.brethren.org/publicwitness/going-to-the-garden.html . Masu sha'awar ra'ayin Lambun Advocate na iya tuntuɓar Jeffrey S. Boshart, manajan Asusun Rikicin Abinci na Duniya da Asusun Jakadancin Duniya mai tasowa, a jboshart@brethren.org .

 

- Nathan Hosler da Katie Furrow na Ofishin Shaidun Jama'a sun ba da gudummawar wannan rahoton.


 

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]