Tunani kan 'Hanyar Tsakanin Ephrata da Elizabethtown,' Wa'azin Tattaunawa na Paul Brubaker da Pam Reist

Pam Reist (hagu) da Paul Brubaker suna ba da wa'azin tattaunawa a taron shekara-shekara 2013
Hoto daga Regina Holmes da Glenn Riegel
Pam Reist (hagu) da Paul Brubaker suna ba da wa'azin tattaunawa a taron shekara ta 2013 mai taken bayan wuraren hidimarsu: Hanyar Ephrata zuwa Elizabethtown.

Lokacin da na fara jin labarin wa'azin tattaunawa shekaru 35 da suka wuce na kasance, in ba shakka, aƙalla na yi tambaya. Wa'azin ya shafi mutum ɗaya. Lokaci. Amma ta haka ne kawai? Ya sa na yi tunani.

Kusan shekaru 2,500 da suka gabata marubucin wasan kwaikwayo ya canza wasan kwaikwayo ta hanyar aiki mai ban tsoro - na ƙara ɗan wasan kwaikwayo zuwa bala'o'in Girkanci. Yanzu, maimakon wani ɗan wasan kwaikwayo guda ɗaya ya shiga cikin magana ɗaya, yanzu an sami wasu 'yan wasan kwaikwayo biyu suna magana da juna. An yi tattaunawa.

Ƙari ga ma’ana, da akwai lokatai da Yesu ya yi magana ta ɗaya-musamman a cikin Huɗuba a kan Dutse. Amma yawancin lokaci Yesu yana tattaunawa da masu zunubi, masu shakka, da tsarkaka. Ka yi tunanin Nikodimus, Basamariya da ke bakin rijiya, da kuma ’yar Suriya-Finikiya. A nan ne ainihin koyarwa ta faru.

Paul Brubaker da Pam Reist sun ba da wa'azi na haɗin gwiwa a daren Talata a taron shekara ta 2013, mai taken "Hanyar Tsakanin Ephrata da Elizabethtown," wanda ke nuna wuraren hidimar su a Ephrata da Elizabethtown, Pa. Dukansu sun gabatar da saƙon su da kyau, kuma a cikin tattaunawa da su. Masu halartar taron daga baya na yi farin cikin gano cewa waɗanda na yi magana da su na yaba wa masu magana biyu, kuma sun sami haduwar ra'ayoyinsu masu ƙarfi da kuma cike da Ruhu.

Masu wa'azi a taron shekara-shekara na 2013 sun haɗa da, ban da Paul Brubaker da Pam Reist (wanda aka nuna a saman) sama da Paul Mundey fasto na Frederick (Md.) Cocin 'yan'uwa wanda ya yi magana a yammacin Litinin; kuma a ƙasa Suely Inhauser na coci a Brazil wanda ya yi magana da safiyar Laraba, mai gudanarwa Bob Krouse na Little Swatara Church of the Brothers a Bethel, Pa., wanda ya yi magana da yammacin Asabar; da Philip Yancey da Mark Yaconelli waɗanda suka ba da saƙonni don “Ranar Sabunta Ruhaniya” ta Lahadi. Hotuna daga Glenn Riegel da Regina Holmes

Gabatarwar ta kasance kamar wasan kwaikwayo na Girka fiye da tattaunawar Littafi Mai Tsarki. Ba kamar Yesu ba, wanda bai san abin da za a jefa masa a gaba ba wanda jawabansa sun fi guntu kamar yadda aka rubuta a cikin Littafi Mai-Tsarki, Brubaker da Reist sun riga sun yi la'akari da wani nassi daga Afisawa da kyau, sun shiga tattaunawa mai zurfi kafin sallar magariba, kuma kowacce ta gabatar da guda biyu, karamin hudubobi hudu idan za ku so.

Idan zan kai su ga wani abu, ra’ayin ne cewa “babu wani ƙarfi a cikin addini” darajar ’yan’uwa ne mai tarihi. Martin Grove Brumbaugh ne ya ƙirƙira waccan kalmar, wanda, a cewar Carl Bowman, ya yi amfani da wannan kalmar don maye gurbin ainihin ƙimar 'yan'uwa na rashin daidaituwa (kuma wanda kuma, a cewar Donald F. Durnbaugh, ya ƙirƙira tarihin 'yan'uwa daga dukan zane a cikin kundinsa na 1899). ). Wannan ba yana nufin abu ne mara kyau ba—amma ina mamaki idan rashin daidaituwa ya yi magana dalla-dalla ga abin da masu magana da mu biyu suke samu sa’ad da suke tattauna yadda zai yiwu ’yan’uwa da suke da ra’ayi dabam-dabam na tauhidi su kasance tare a cikin ikilisiya.

Alamar anan ta fito ne daga 'Yan'uwanmu rashin daidaituwa. Ba mu fada cikin layi da sauran dariku ba, komai jaraba. Kuma abin da muke yi fiye da abin da muke faɗa ne ke nuna ingancin bangaskiyarmu. Dale Brown, ’yan’uwa masanin tauhidi, ya ce sau ɗaya cewa ’yan’uwa ba su da wata al’ada ta hanyar faɗin kalmar da ta dace – amma ƙa’idar da ke nufin yin abin da ya dace. Mu a matsayinmu na kiristoci muna kama da kanin Yesu, Yakubu, wanda aka fi sani da Yakubu, marubucin wasiƙar da ya fi kowane littafi na Sabon Alkawari a wajen bisharar huɗu. A gare mu bangaskiya ita ce ta cece mu, amma bangaskiyar tana da rai kuma tana bayyana kanta a rayuwa kamar Yesu, ba kawai magana da Yesu ba.

Tun da farko na yi tattaunawa da Bill Kostlevy, ma’aikacin adana kayan tarihi kuma darakta na Laburaren Tarihi da Tarihi na Brothers. Muna tattaunawa game da gabatarwar ’yan’uwa ɗan tarihi Steve Longenecker game da ikilisiyar Marsh Creek, waɗanda membobinta suka yi hasara mai yawa a lokacin Yaƙin Gettysburg. Mun yanke shawarar cewa ba koyaushe ne abin da ’yan’uwa suke yi ba ne ya sa aka kore su. Idan suna da dangantaka mai kyau, za su iya yin aiki don yin sulhu a kan batutuwan da ka iya raba su. Idan dangantakar ta yi muni, to ba zato ba tsammani wani ƙaramin abu kamar zaɓin 'yar'uwa na hula ko kin ɗan'uwa don raba Kiss Mai Tsarki ya zama batu.

Ina tunatar da cewa 'yan'uwa sun daure da doguwar hular sabon memba Peter Nead na wani dan lokaci, har sai dangantakar ta yi karfi sosai, an iya sasanta lamarin cikin ruwan sanyi.

Lokacin da mu duka ba mu yarda da tsarin wannan duniyar ba - muna zaune a cikinta, ba nata ba - to babu bukatar karfi a cikin addini. Ƙauna cikin Almasihu na taimaka mana mu yi abin da duniya, tare da kawukanta na magana da rigingimun wofi, suke fama da su.

Oh, kuma Paul Brubaker da Pam Reist duka manyan masu wa'azi ne da masu magana. Amma idan kun jera saƙon da aka raba daga mahaɗin a www.brethren.org/ac2013 zaka san haka.

- Frank Ramirez fastoci Everett (Pa.) Cocin 'yan'uwa kuma memba ne na Tawagar Labarai na Taron Shekara-shekara.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]