A Duniya Zaman Lafiya Na Tunawa Da Ranar Tsohon Sojoji


A wannan shekara, Aminci a Duniya ya tuna da Ranar Tsohon Soja tare da abubuwan da suka faru guda biyu da ke magance batutuwan bangaskiya da soja.

Majami'ar Masihu ta 'Yan'uwa, a birnin Kansas, Mo., ta shirya wani taron bita na yini a ranar 11 ga Nuwamba, mai taken, "Amsa Mai Aminci: Taimakawa da Maraba Waɗanda Suke Zaɓan Ƙunƙarar Hankali ko Hidimar Soja." Susanna Farahat na ma'aikatan Zaman Lafiya a Duniya sun sauƙaƙe zaman kan rashin tashin hankali na Kirista da raba labarai a cikin al'umma, kuma sun shiga tare da mahalarta 27 a cikin maraba da Laura Partridge na Kwamitin Sabis na Abokan Amurka, da JD Wright, na Vietnam Veterans of America. Fastoci na birnin Kansas Barbra Davis da Sonja Griffith sun jagoranci ƙungiyar wajen buɗewa da rufe ayyukan ibada, suna ƙarfafa mahalarta su saurari maganar Allah wajen neman amsa mai aminci.

"Na gane cewa ni mai ƙin yarda ne." Waɗannan kalmomi sun fito ne daga mahalarta a Kudancin Ohio Fall Youth Rally a kan jigon, “Kwantar da Alherin Allah: Kai da Duniyarka.” An gudanar da gangamin ne a ranar 10-12 ga Nuwamba a Camp Woodland Altars, kusa da Peebles, Ohio. Matasa goma sha huɗu sun haɗu da Matt Guynn, ma'aikacin Amincin Duniya, don nazarin Littafi Mai-Tsarki, bauta, addu'a na tunani, rera waƙa, zaman bita, da nunin basira da waƙa. Muzaharar ta mai da hankali kan ƙaunar da Allah ke bayarwa ga kowane mutum da kuma tasirin “boomerang” na rashin tashin hankali na Yesu, a cikin kalaman matashiyar ɗan takarar Elizabeth Smith daga Cocin Beavercreek na ’yan’uwa. Wani ɗan gajeren biki na fim ya haɗa da shaidar bangaskiya daga tsoffin mayaƙa na ƙungiyoyin 'Yancin Bil'adama, gabatarwa ga ƙin yarda da imanin Kirista, da sabbin shirye-shiryen bidiyo na Zaman Lafiya guda biyu: wani fim kan ɗaukar aikin soja da bangaskiya, da wani shirin gaskiya kan shirye-shiryen agaji na Church of the Brothers Turai bayan yakin duniya na biyu.

Da fatan za a duba gidan yanar gizon Amincin Duniya www.brethren.org/oepa don ƙarin bayani game da waɗannan da sauran abubuwan da suka faru, ko don yin oda ko dai bidiyo daga Amincin Duniya.

 


Cheryl Brumbaugh-Cayford, darektan sabis na labarai na Cocin of the Brother General Board ne ya samar da Cocin of the Brothers Newsline. Matt Guynn ya ba da gudummawar wannan rahoton. Za a iya sake buga labaran labarai idan an ambaci Newsline a matsayin tushen. Don karɓar Layin Labarai ta e-mail je zuwa http://listserver.emountain.net/mailman/listinfo/newsline. Aika labarai ga editan a cobnews@brethren.org. Don ƙarin labarai da fasali na Ikilisiya na ’yan’uwa, ku yi rajista ga mujallar “Manzo”; kira 800-323-8039 ext. 247.


 

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]