Ikilisiyoyi Sun rungumi 'Tara' Zagaye' Manhajar Makarantar Lahadi


Cocin ’yan’uwa da ikilisiyoyin Mennonite suna ba da amsa da ƙirƙira ga sabon tsarin koyarwa na makarantar Lahadi, “Tara Zagaye: Ji da Rarraba Bisharar Allah,” da Brothers Press da Mennonite Publishing Network suka ƙaddamar a wannan faɗuwar a Amurka da Kanada.

An bayyana tabbaci mai ƙarfi don sabbin samfuran da ke taimakawa haɗa coci da gida, da abun ciki da ke kawo ilimin Kirista a kan gaba a rayuwar ikilisiya. Sabbin samfura guda biyu-Talkabout, abin kai gida kwata-kwata wanda aka ƙera don zama akan teburin cin abinci na kowane iyali, da “Haɗa,” Jagorar nazarin Iyaye/Mai Kulawa – sun sami babban yabo.

Alan Giornavco, memba na Cocin James Street Mennonite a Lancaster, Pa. "Tara 'Round tabbas yana da ra'ayin da ya dace," in ji Alan Giornavco. shekaru, ya sa ainihin bambanci. A matsayina na iyaye, na san pop-up Talkabout ya sami babban matsayi a cikin gidanmu a wannan kwata fiye da bugu mai sauƙi da zai samu. "

Tsarin Talkabout na musamman ne kowane kwata. Zane-zanen faɗuwa yanki ne mai gefe 14 wanda ya fito daga cikin ambulan. Don hunturu, Talkabout shafi ne na rana, kalanda mai tsagewa. Wasu ikilisiyoyin suna ba da odar Talkabouts ga kowane iyali a cikin cocinsu - ba kawai waɗanda ke da yaran da suka kai makaranta ba.

A wata coci, wata yarinya ta nemi mahaifinta ya ba ta ƙarin Talkabout don ya tafi da ita gidan mahaifiyarta, don ta sami damar yin amfani da shi a duk inda take.

Sauran albarkatun sabo tare da "Tara 'Round" sun haɗa da kayan aiki iri-iri na shekara-shekara, matakin matasan makarantar sakandare, da jagorar nazari don iyaye da masu kulawa da ake kira "Haɗa." Kwafi na fitowar faɗuwar “Haɗa” da aka sayar a mako na biyu na kwata, kuma an sake buga ƙarin kwafi a cikin kwanaki 10. Ya ƙunshi zaman Littafi Mai Tsarki na mako-mako a kan nassosin Littafi Mai Tsarki na “Tara ‘Zagaye” da jigogi a matsayin kayan aiki na wasu shekaru, da kuma sadaukarwar yau da kullun ga iyaye. in ji Eleanor Snyder, mai ba da shawara kan ilimin Kirista don "Tara 'Round" kuma darektan Bangaskiya da Albarkatun Rayuwa. “Na ji daga iyayen da suka ji daɗin yin magana da ’ya’yansu game da Allah da kuma labaran Littafi Mai Tsarki, kuma waɗanda suke godiya ga gajerun ayyukan ibada da ake yi kowace mako.”

Wata Cocin ’Yan’uwa ta yi amfani da “Connect” don aji na kakanni. Ƙungiyar tana jin daɗin abubuwan, kuma yawancin ƴan ajin ba su zuwa makarantar Lahadi a baya.

Modesto (Calif.) Cocin ’yan’uwa tana da sha’awar ajin Iyaye/Mai Kulawa kuma ta gabatar da Talkabout ga dukan ikilisiya, tana ba da ƙarin abubuwa a kan tebura a ginin cocin.

"Ina kuma jin abubuwa masu ban al'ajabi game da shirin matasa," in ji wani fasto Russ Matteson. Da yake tunawa da wani motsa jiki na musamman game da addu'a, ya lura cewa yara sunyi magana game da shi a ranar Lahadi mai zuwa kuma sun ce sun yi amfani da aikin addu'a a cikin mako. "Yana da ƙalubalanci yara su yi tunani a cikin sababbin hanyoyi game da abin da ake nufi da yin addu'a, abin da ake nufi da kasancewa tare da Allah - ta hanyoyin da ke ba su kayan aikin da za su iya amfani da su a tsawon rayuwarsu."

Baya ga haɗa gida da coci, ikilisiyoyi da yawa kuma suna ɗaukar kiran "Tara 'Zagaye" da mahimmanci don haɓaka bangaskiya cikin shekaru, da haɗa ilimin Kirista tare da rayuwar ikilisiya da bauta. "Tunda duk azuzuwan mu na ranar Lahadi - yara, matasa, da manya - suna nazarin nassosi iri ɗaya za mu iya amfani da waɗannan nassosi a matsayin abin da aka mayar da hankali ga bauta," in ji Mark Diller Harder, Fasto a Cocin St. Jacobs (Ontario) Mennonite Church a Kanada. “Abin farin ciki ne a kalli ikilisiya kuma mu ga kowa yana maimaitawa kuma yana sa hannu a nassi iri ɗaya. A lokacin yara muna iya yin magana game da abin da yaran suka koya a makarantar Lahadi, ko kuma yin aiki tare da labarin gama gari da kirkira. "

Ron Diener da Tyler Hartford, fastoci a Pleasant View Mennonite a Goshen, Ind., Suma sun yaba da kafuwar "Tara 'Round" tana samarwa shugabannin coci. Hartford ya ce "Yayin da azuzuwan ranar Lahadi ke amfani da 'Tara' Zagaye, muna kuma yin jerin wa'azi bisa ga Nassosi na gama-gari, har ma da tattara wata ibada ta isowa ta musamman da membobinmu suka rubuta a cikin su," in ji Hartford. "Kwarewar gina waɗannan haɗin gwiwar ya kasance mai amfani kuma mai ma'ana a gare mu."

Amsa mai kyau ga “Tara ‘Zagaye” ya kai har ma da Ikilisiyar ’Yan’uwa da mabiya darikar Mennonite. Ya zuwa yanzu, wasu ƙungiyoyi shida sun riga sun ba da shawarar tsarin karatun ga ikilisiyoyinsu, kuma wasu biyu suna yin rajista don farawa a shekara ta 2007. Wasu daga cikin waɗannan rukunin sun kasance masu amfani da manhajar “Jubilee” na farko, wasu kuma suna zuwa bayan sun zaɓi “Tara. 'Zagaye' daga cikin zaɓuɓɓuka da yawa waɗanda aka kimanta.

Wendy McFadden, mawallafin Brethren Press ta ce: “Mun yi farin ciki sosai sa’ad da abokan aikinmu a wasu ƙungiyoyin suka yi tunanin kayanmu sosai. “Mun yi aiki tuƙuru don mu samar da mafi kyawun tsarin koyarwa da za mu iya don ikilisiyoyinmu, kuma yana da kyau a ce wasu masu koyar da Kirista da masu shela su gwada ‘Tara ‘Round’ kuma su ce shi ma ya fi kyau ga ikilisiyoyinsu.”

Ikilisiyoyi guda ɗaya daga ɗaiɗaikun ɗarikoki kuma suna samun "Tara 'Round" godiya ga http://www.gatherround.org/. Masu ziyara a wurin sun sami damar ƙarin koyo game da manhajar, cin gajiyar wasu abubuwan horon da aka bayar a lokacin gabatarwa, da yin odar kayan kan layi.

"Kayanka sun yi nasara," in ji Phil Okerlund, yayin da ya ba da umarnin ƙarin kayan "Tara 'Round" ta gidan yanar gizon. “Malaman mu, ma’aikatanmu, da yaranmu sun yi farin ciki sosai da hakan. Wace hidima kake da ita.” Okerlund, na St. Luke's Lutheran Church a Muskegon, Mich., Da farko ya koyi "Tara 'Round" daga wani talla a cikin mujallar "Baƙi".

“Tara ‘Round” aikin haɗin gwiwa ne na ‘Yan’uwa Press, mawallafin Ikilisiyar ’Yan’uwa, da Mennonite Publishing Network, hukumar bugu na Cocin Mennonite USA da Mennonite Church Canada.


Cheryl Brumbaugh-Cayford, darektan sabis na labarai na Cocin of the Brother General Board ne ya samar da Cocin of the Brothers Newsline. Cynthia Linscheid na Cibiyar Bugawa ta Mennonite ta ba da gudummawa ga wannan rahoton. Ana iya sake buga labaran labarai idan an ambaci Newsline a matsayin tushen. Don karɓar Layin Labarai ta e-mail je zuwa http://listserver.emountain.net/mailman/listinfo/newsline. Aika labarai ga editan a cobnews@brethren.org. Don ƙarin labarai da fasali na Ikilisiya na ’yan’uwa, ku yi rajista ga mujallar “Manzo”; kira 800-323-8039 ext. 247.


 

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]