Yearbook ya ba da rahoton kididdigar majami'u na Church of the Brothers na 2022

Daga Cheryl Brumbaugh-Cayford

Membobin Cocin 'Yan'uwa a Amurka a cikin 2022 ya kasance 81,345, bisa ga rahoton kididdiga a cikin 2023 Church of the Brotherbook Yearbook, Brethren Press ne suka buga. Buga na 2023-wanda aka buga a ƙarshen shekarar da ta gabata-ya haɗa da rahoton ƙididdiga na 2022 da kuma kundin adireshi na 2023 don ɗarikar.

Wannan shine rahoton hukuma na baya-bayan nan na kididdigar ɗarikoki da suka haɗa da ƙididdiga kan ikilisiyoyi, gundumomi, hukumomin taron shekara-shekara, kwalejoji da jami'o'i masu alaƙa da coci, da Makarantar tauhidi ta Bethany. Littafin ya ƙunshi jeri da bayanin tuntuɓar ikilisiyoyi, gundumomi, masu hidima, da ƙari. Sauran ƙungiyoyin da ke cikin Cocin Global Church of the Brothers Communion ba a haɗa su cikin Littafin Yearbook ba.

Sashin kididdiga ya dogara ne da rahoton kai ta al'ummomin masu bautar gida (ikilisiyoyin, abokan tarayya, da sabbin ayyukan coci), wanda ke nufin alkalumman littafin Yearbook sun yi kusanta. Kididdiga ta 2022 tana nuna rahoton al'ummomin masu bautar gida 385, ko kashi 45 na jimillar majami'u a cikin darikar. Ana ɗaukar lambobin majami'u marasa ba da rahoto daga shekarar da ta gabata da suka bayar da rahoto.

Coci na ikilisiyoyin ’yan’uwa da gundumomi sun karɓi na wannan shekara Yearbook siffofin ta mail. Ana ba da fom ɗin ranar 15 ga Afrilu don ikilisiyoyi, kuma 5 ga Afrilu don gundumomi.

The Church of the Brethren Yearbook ana buga shi kowace shekara ta Brethren Press a cikin tsarin PDF da ake nema, sami ƙarin bayani a www.brethren.org/yearbook. Ana iya siyan Littafin Shekarar 2023 akan $28.99 a www.brethrenpress.com/ProductDetails.asp?ProductCode=1654.

Don Allah a lura cewa tun da aka kammala littafin Yearbook na 2023 don bugawa, ikilisiyoyi shida da ke Gundumar Puerto Rico, da ke wakiltan mutane 340, sun janye daga Cocin ’Yan’uwa (duba cikakken labarin a nan). https://www.brethren.org/news/2024/withdrawal-of-p-r-congregations/). Ƙididdiga na 2022 ya haɗa da waɗannan majami'u shida, kuma an haɗa Puerto Rico a cikin gundumomi 24 da aka jera a cikin 2023 Yearbook.

Lambobi don 2022

Littafin Yearbook ya ba da rahoton membobin 81,345 a gundumomi 24 da 857 na gida masu bauta (ikilisiyoyin 823, abokan tarayya 22, da sabbin ayyukan coci 12) a cikin 2022. Wannan yana wakiltar asarar mambobi 5,836 sama da 2021. Matsakaicin halartar ibada ga ɗarikar an ruwaito shi azaman 20,733 .

Gundumar Shenandoah, mai mambobi 12,096, ta ci gaba da kasancewa mafi girma gunduma a cikin Cocin ’yan’uwa. Manyan gundumomi 5 na gaba ta hanyar zama memba sune Atlantic Northeast, tare da mambobi 8,768; Tsakiyar Atlantika, mai mambobi 7,980; Virlina, mai mutane 7,964; Middle Pennsylvania, mai mambobi 6,539; da Western Pennsylvania, mai mutane 5,235. Babu wasu gundumomi da suka ba da rahoton sama da membobi 4,000 a cikin 2022.

Manyan gundumomi biyu kuma sun ba da rahoton asarar membobinsu mafi girma a cikin 2022: Atlantic Northeast ta ba da rahoton asarar membobi 1,733, kuma Shenandoah ta ba da rahoton asarar membobi 1,112. Babu wasu gundumomi da aka bayar da rahoton rasa membobi sama da 1,000.

Daga cikin ƙananan gundumomi, 6 suna da jimlar membobin ƙasa da 1,000 a cikin 2022: Idaho da Western Montana, Missouri da Arkansas, Pacific Northwest, Southeast, Southern Plains, da Puerto Rico.

Gundumomi huɗu sun ba da rahoton ƙaramin ƙaruwa a cikin membobin: Kudu-Ta Tsakiya Indiana ta sami membobi 19, Kudu maso Gabas ta Atlantika ta sami 10, Missouri da Arkansas sun sami 9, Pacific Southwest sun sami 8.

Gundumomi biyar sun ba da rahoton samun fiye da al'ummomin bautar gida 50 a cikin 2022 (babu majami'u marasa aiki kuma babu wuraren taro da aka haɗa cikin waɗannan lambobin):
- Shenandoah ya ba da rahoton cewa yana da al'ummomin bautar gida 92 (sau daga 96 da aka ruwaito a cikin 2021).
- Virlina ta ba da rahoton 88 (sauka daga 90 a cikin 2021).
- Atlantic Northeast ya ruwaito 67 (saukar da 68 a cikin 2021).
- Mid-Atlantic ya ruwaito 58 (sauka daga 59 a cikin 2021).
- Middle Pennsylvania ta ba da rahoton 54 (ƙara da 1 akan 53 da aka ruwaito a cikin 2021).

Western Pennsylvania, wacce ta ba da rahoton al'ummomin bautar gida 53 a cikin 2021, sun faɗi zuwa 49 a cikin 2022.

Kwatanta tsawon shekaru

Rahoton kididdiga ya hada da kwatankwacin jimlar membobin ƙungiyar sama da shekaru 5, daga 2018 zuwa 2022:

- A cikin 2018, membobin darika sun kasance 104,446, yana wakiltar asarar 4,813 akan 2017.

- A cikin 2019, membobin darika sun kasance 98,680, yana wakiltar asarar 5,766 akan 2018.

- A cikin 2020, membobin darika sun kasance 91,608, yana wakiltar asarar 7,072 akan 2019.

- A cikin 2021, membobin darika sun kasance 87,181, yana wakiltar asarar 4,427 akan 2020.

- A cikin 2022, membobin darika sun kasance 81,345, yana wakiltar asarar 5,836 akan 2021.

Don kwatanta zama memba na ɗarika sama da shekaru 15, don 2008 Yearbook ya ba da rahoton adadin membobin 124,408—a karo na farko tun cikin 1920s cewa membobin Cocin ’yan’uwa sun faɗi ƙasa da 125,000. A cikin 2008, kashi 66.2 na ikilisiyoyin sun ba da rahoton (www.brethren.org/news/2009/labarai-for-june-3-2009).

Kwatanta jimlar adadin al'ummomin bautar gida, daga 2018 zuwa 2022:

- A cikin 2018, jimillar al'ummomin bautar gida 994 (ikilisiyoyin 953, abokan tarayya 33, sabbin ayyukan coci 8), yana wakiltar asarar 5 akan shekarar da ta gabata.

- A cikin 2019, jimillar ta kasance 978 (ikilisiyoyin 935, abokan tarayya 33, sabbin ayyukan coci 10), asarar 16.

- A cikin 2020, jimillar ta kasance 915 (ikilisiyoyin 874, abokan tarayya 29, sabbin ayyukan coci 12), asarar 63.

- A cikin 2021, jimillar ta kasance 887 (ikilisiyoyin 852, abokan tarayya 23, sabbin ayyukan coci 12), asarar 28.

- A cikin 2022, jimillar ta kasance 857 (ikilisiyoyin 823, abokan tarayya 22, da sabbin ayyukan coci 12), asarar 30.

Asarar al'ummomin masu bautar gida na wakiltar waɗanda suka daina aiki ko kuma an rufe su (yawanci saboda rashin nasarar zama memba ko matsalolin kuɗi) da waɗanda suka bar ƙungiyar. Yayin da wasu ikilisiyoyi da suka janye sun shiga rukunin da aka raba gari, wasu kuma sun tafi da kansu.

- Ma'aikacin Yearbook James Miner ya ba da gudummawa ga wannan rahoton. Cheryl Brumbaugh-Cayford darekta ce na Sabis na Labarai na Cocin 'Yan'uwa.

----

Nemo ƙarin labarai na Church of the Brothers:

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]