Rahoton kudi na ƙarshen shekara don ma'aikatun cocin 'yan'uwa

Daga Ed Woolf, Ma'aji na Cocin 'Yan'uwa

Rahoton kuɗi na ƙarshen shekara ta 2023 ya ƙunshi Ma'aikatun Manyan Ma'aikatu da Ma'aikatun Ba da Kuɗaɗen Kai, gami da Albarkatun Material da Ofishin Taro. An kuma bayar da rahoton wasu kudade na musamman, ciki har da Asusun Ba da Agajin Gaggawa (EDF), wanda ke tallafawa Ma’aikatun Bala’i na Yan’uwa, Asusun Tallafawa Abinci na Duniya (GFIF) wanda ke tallafawa shirin samar da abinci na duniya, da Asusun Jakadancin Duniya na Emerging.

Ministoci masu mahimmanci

Ana ɗaukar Ma'aikatun Ma'aikatun da mahimmanci ga shirin ƙungiyar kuma sun haɗa da ofishin Babban Sakatare (Mission Advancement, Communications, Brother Press, Messenger magazine, Human Resources, and the Office of Peacebuilding and Policy); Ƙirƙirar Almajirai da Jagoranci (wanda ya haɗa da Ofishin Ma'aikatar, Ma'aikatar Matasa da Matasa, Ma'aikatar Manya, da Ma'aikatun Al'adu); Ofishin Jakadancin Duniya; Ma'aikatun Hidima (Sabis na Sa-kai na 'Yan'uwa da FaithX); da Albarkatun Ƙungiya (Laburaren Tarihi da Tarihi na ’yan’uwa, da sassan da ke ci gaba da hidimar ayyukan shirin da suka haɗa da Kuɗi, Fasahar Sadarwa, da Gine-gine da Filaye).

Bayar da Ikklisiya ga Ma'aikatun Kasuwanci ya kai dala miliyan 1.5. Wannan ya ragu dala 46,000 daga bara da kuma $23,000 a bayan kasafin kuɗi. A $652,000, wanda ke ba da ma'aikatun Core ya ragu $58,000 daga bara da $84,000 a bayan kasafin kuɗi. Jimlar ba da gudummawa ga Core Ministries shine dala miliyan 2.15. Wannan ya ragu $105,000 daga 2022 da $108,000 a bayan kasafin kuɗi. Kudaden shiga zuwa manyan ma'aikatun daga Bequest Quasi-Endowment, Endowments, Savings, and BSC Quasi-Endowment kudaden sun kasance bayan kasafin kudi da hada $97,000. Tunda bayar da kuɗin ƙasa da ƙasa da kasafin kuɗi ya yi ƙasa da yadda ake tsammani, ma'aikatan suna buƙatar yin amfani da duka dala 186,000 da aka ware na kasafin kuɗi daga kuɗin da aka keɓe. Wannan shi ne karo na farko da aka yi amfani da kuɗin da aka keɓe don tallafa wa Ma’aikatun Ma’aikatu tun shekarar 2019. A sakamakon haka, jimlar kuɗin shiga ga Ma’aikatun Ma’aikatun ya ƙare shekarar dalar Amurka 221,000 a bayan kasafin kuɗi.

Kuɗaɗen matakin daraktoci sun kasance ƙarƙashin kasafin kuɗi da dala 171,000 yayin da ma’aikatan suka yi kyakkyawan aiki na rarraba albarkatu a lokacin hauhawar farashin kayayyaki. Duk da kasancewa ƙarƙashin kasafin kuɗi, kashe kuɗi ya zarce kuɗin shiga kuma Ma'aikatun Core sun gama shekara tare da gibin $50,000. Duk da asarar da aka yi, Core Ministries sun ci gaba da daidaita ma'aunin kadari na dala miliyan 2.15.

Albarkatun Kaya

Albarkatun kayan aiki sun ƙare shekara tare da asarar $69,000. Abubuwan da suka ba da gudummawa sun haɗa da ƙarancin gudummawa, asarar sarrafa kuɗin shiga, da haɓakar abubuwan da ake kashewa. Tare da tashe-tashen hankulan da aka samu, Hukumar ta Ofishin Jakadancin da Ma'aikatu ta yanke shawara mai wahala a watan Oktoban da ya gabata na rufe shirin albarkatun kasa da kuma dakile ayyukan na tsawon watanni 30.

Ofishin Taro

Ofishin Taron, wanda ke tallafa wa taron shekara-shekara na Cocin ’yan’uwa, ya ci gaba da yin hasarar dala 63,000 da farko saboda ƙarancin kuɗin shiga rajista saboda ƙarancin halarta. Koyaya, Ofishin taron ya ƙare shekara tare da rarar dalar Amurka 66,000 saboda canjin dala 129,000 na kuɗaɗen da aka keɓe. Ma'aikata suna aiki don samun ingantaccen tsari mai dorewa saboda ci gaba da ba da gudummawar gibin taron shekara-shekara daga ajiyar kuɗi ba mafita ce ta dogon lokaci ba.

'Yan'uwa Ma'aikatun Bala'i

A cikin 2023, Ma'aikatun Bala'i na 'Yan'uwa sun ci gaba da mayar da martani a duniya a Najeriya, Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo, Haiti, Ukraine, da Burundi. Shirin sake ginawa yana tallafawa iyalai da guguwar guguwar ta shafa a Kentucky da Sabis na Bala'i na Yara ya sami amsa guda tara a bara. Taimakon Asusun Ba da Agajin Gaggawa (EDF) ya kai dala miliyan 1.9. Wannan ya ragu $327,000 daga bara. EDF ta ƙare shekara tare da ma'auni na dala miliyan 2.2.

Ƙaddamarwar Abinci ta Duniya

A bara, GFI tana tallafawa ayyukan cikin gida a New Orleans, Florida, da Texas. Bangaren kasa da kasa, ayyuka a Jamhuriyar Dominican, Ecuador, da Sudan ta Kudu sun sami tallafi. Gudunmawar Asusun Initiative na Abinci na Duniya ya kai dala 262,000. Wannan ya ragu $60,000 daga bara. Asusun ya ƙare shekara tare da ma'auni na $ 231,000.

Emerging Global Mission Fund

Asusun Jakadancin Duniya na Emerging ya ƙare 2023 tare da ma'auni na $ 120,000. Wannan ƙarin dala 2,900 ne daga 2022. A baya, an yi amfani da tallafi don tallafawa ayyukan coci, sabbin ayyuka na duniya da masu tasowa, da dashen coci a Amurka.

Kayayyakin Yanar Gizo da Zuba Jari

A kan dala miliyan 42.6, jimillar kadarorin rukunin gidajen ya karu dala miliyan 2.9 daga farkon shekara. Ƙaruwar kadarorin da aka samu ya samo asali ne saboda ribar kasuwa-taimakawa wajen daidaita wasu asarar da aka yi a bara. Kaddarorin yanar gizo suna ci gaba da kasancewa cikin koshin lafiya, tare da jimillar na biyu mafi girma a cikin shekaru biyar da suka gabata. Har ila yau, ƙungiyar tana ci gaba da samar da ma'auni mai kyau tare da ma'aunin kuɗin aiki.

Eder Organizational Investing of Eder Financial, Inc ne ke tafiyar da saka hannun jarin ƙungiyar. Zuba jarin ya kai dala miliyan 36, ƙarin dala miliyan 2.7 fiye da bara. Duk da rashin tabbas a cikin shekara tare da hauhawar hauhawar farashin kayayyaki da hauhawar riba, asusun Cocin ’yan’uwa ya ba da sakamako mai kyau tare da dawowar kashi 8.7 cikin ɗari, idan aka kwatanta da asarar kashi 16 cikin ɗari na shekarar da ta gabata.

Manufar shekara-shekara ita ce samun isassun kuɗin shiga don biyan kuɗin da ake kashewa ga ma'aikatun yanzu. Bayan an biya duk kuɗin da ake kashewa, yana da kyau a sami ragi kaɗan-ba kawai don adana dukiya ba, amma don samar da dorewar shekaru ko shekarun da aka faɗaɗa ma'aikatun. Shekarar 2023 shekara ce mai wahala a cikin cewa ƙungiyar ta sami raguwa a duka bayarwa na jama'a da bayarwa na mutum ɗaya. Baya ga raguwar kuɗin shiga, ƙungiyar ta sami shekara guda na hauhawar farashin kayayyaki da ƙarin kashe kuɗin shirin. Ko da yake ƙungiyar ta gaza cimma burin shekara-shekara, an albarkace ta don samun isassun tanadi da aka keɓe don taimakawa wajen rage asarar.

Duk da ƙalubalen da aka fuskanta daga shekarar da ta gabata, Cocin ’Yan’uwa na ci gaba da ƙasƙantar da kai da kuma godiya da gaske don ba da aminci ga masu ba da gudummawa da kuma gudummawar da suke yi don tallafawa shirye-shiryenmu. Kuma muna godiya da jajircewar ma’aikatanmu wajen gudanar da ma’aikatun darikar.

[An bayar da adadin da ke sama kafin kammala binciken 2023. Za a sami cikakkun bayanan kuɗi a cikin rahoton binciken binciken Church of the Brothers, Inc. da aka buga a watan Yuni 2024.]

----

Nemo ƙarin labarai na Church of the Brothers:

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]