Darussan kasuwanci suna bincika Afrofuturism da tiyoloji, suna zama mafi ƙauna da majami'a

Kendra Flory

Kyauta na Afrilu da Mayu daga Ventures a cikin shirin Almajiran Kirista a Kwalejin McPherson (Kan.) za su kasance:

- Afrilu 2, 6:30-8:30 na yamma (lokacin tsakiya), "Gabatarwa ga Afrofuturism da Tiyoloji" gabatar da Tamisha Tyler, mataimakiyar farfesa na Tiyoloji da Al'adu da Tauhidi a Kwalejin Bethany; kuma,

- a ranar 7 da 9 ga Mayu, 7-8:30 na yamma (lokacin tsakiya), "Zama Ƙaunar Ƙauna da Ƙirar Ƙauna" Tim McElwee ya gabatar, wanda ya yi aiki a matsayin mai gudanarwa na 2023 Church of the Brothers Conference Annual Conference.

Afrilu: Afrofuturism da tiyoloji

Bayanin darasi: An kwatanta Afrofuturism a matsayin haɗin kai tsakanin almarar kimiyya, al'adun baƙar fata, fasaha, gaba, da 'yanci. Haɗa nau'o'i iri-iri da suka haɗa da fasaha, fasaha, adabi, da kimiyya, Afrofuturism kuma yana cike da jigogi na addini da tauhidi. Wannan darasi zai bincika duniyar Afrofuturism, yana mai da hankali ga jigogi na tauhidi a ko'ina. Afrofuturism yana haifar da duniyoyin da ke amsa tambayoyin, "Menene makomar da ke tattare da mutanen Baƙar fata? Wadanne yanayi ne dole ne a kasance a nan gaba don Baƙar fata su bunƙasa? ” Abin da wannan ajin ya fi mayar da hankali a kai shi ne a tono cikin jigogin tauhidi da ke tattare da wannan duniyar.

Tamisha A. Tyler (ita/ta/ta) mataimakiyar farfesa ce mai ziyara ta Tiyoloji da Al'adu da Tauhidi a Makarantar Bethany a Richmond, Ind. Bukatun bincikenta sun haɗa da ilimin tauhidi, tiyoloji da zane-zane, Afrofuturism, Al'adun gargajiya na baƙi, da almarar kimiyya. Kundin karatunta, "Maganganun Hankali: Hanyoyi a cikin Tauhidi a cikin Tattaunawa tare da Octavia E. Butler," ya bincika aikin Butler a cikin Tsarin Misali a matsayin martani mai mahimmanci, fasaha, da tauhidi ga tashin hankali na tiyoloji, tattalin arziki, da muhalli a cikin Butler's dystopian duniya. Ta kasance wani ɓangare na ƙungiyar masu fasaha na Level Ground a Los Angeles, kuma ana iya ganin aikinta a cikin Feminism a Blog ɗin Addini da Mujallar Fuller.

Mayu: Kasancewa mafi ƙauna da haɗa kai

Bayanin darasi wanda mai gabatarwa Tim McElwee ya bayar: Amincewata ita ce, lokacin da mu, a matsayinmu na ’yan coci, muka ƙi gani da kuma tabbatar da kowace ’yar’uwa da ’yan’uwa—komai yanayin jima’insu—daidai a gaban Allah, mukan yi musu mugunta kuma muna cutar da kanmu. Game da batutuwan da suka shafi jima’i na ’yan Adam, Cocin ’yan’uwa ba ta da zuciya ɗaya a shekara ta 1983 sa’ad da Babban Taro na Shekara-shekara ya ɗan ɗauki matakin da ya dace game da wannan batu. Ba mu da hankali guda fiye da shekaru 40 daga baya. Shin za mu iya ware rashin jituwar da ke tsakaninmu game da al’amuran jima’i na ’yan Adam kuma, tare da girmama juna, mu ƙaunaci juna da gaske? Menene ya hana mu ƙauna tare? Shin muna kare matsayi na iko da gata? Shin muna tsoron canji? Don mu zama almajiran Kristi masu ƙauna da aminci, muna shirye mu ɗauki aikin ɗaukar ƙauna na Allah kuma mu yi kasada da yuwuwar ƙalubalen da ba mu sani ba? Shin muna shirye mu nuna baiwar Allah ta ƙauna marar ƙayatarwa kuma mu yarda da kiran Yesu na ƙauna?

A cikin waɗannan zaman, McElwee zai jagoranci tattaunawa na sama da tambayoyi masu alaƙa. Ya fara shiga coci yana ɗan shekara 16 a cocin Warrensburg (Mo.) Church of the Brother. Daga baya ya yi aiki a ma'aikacin darika a matsayin darakta na abin da a yanzu ake kira Office of Peacebuilding and Policy. A Jami'ar Manchester da ke Arewacin Manchester, Ind., ya yi aiki na tsawon shekaru hudu a matsayin fasto na harabar, na tsawon shekaru takwas a matsayin mai ba da tallafi, na tsawon shekaru biyar a kan baiwa a matsayin darektan Cibiyar Nazarin Zaman Lafiya, kuma na tsawon shekara guda a matsayin mai kula da harkokin ilimi. sashen. Ya yi aiki a matsayin mai gudanarwa na shekara-shekara na 2023, kuma a halin yanzu a matsayin mai gudanarwa na baya-bayan nan yana memba na dindindin na wakilan gundumomi zuwa taron. Ya kasance mai hidima na Coci na ’yan’uwa na tsawon shekaru 12 kuma ya kasance limamin ɗan lokaci a Timbercrest Retirement Community a Arewacin Manchester, inda ya yi aiki a kwamitin gudanarwa. Ya kuma yi aiki a hukumar Eder Financial da kuma hukumar SERRV kuma a halin yanzu yana aiki a kan sabon kwamitin ayyukan al'umma. Yana da digiri na farko a cikin karatun zaman lafiya da addini / falsafa daga Jami'ar Manchester, babban digiri na allahntaka daga Bethany Seminary, da digiri na biyu da digiri na uku a dangantakar kasa da kasa daga Jami'ar Purdue.

Ci gaba da darajar ilimi (CEU) yana samuwa akan $ 10 kowace hanya. Tsarin rajista ya haɗa da damar biyan CEUs da ba da gudummawa ta zaɓi ga shirin Ventures. Don ƙarin bayani da yin rajista, je zuwa www.mcpherson.edu/ventures.

- Kendra Flory mataimakiyar ci gaba ce a Kwalejin McPherson.

----

Nemo ƙarin labarai na Church of the Brothers:

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]