Tsaya tare da Kwamitin Launi yana ba da horo ga masu gudanarwa don tattaunawa mai zuwa

Kwamitin Tsaye da Masu Launi da Coci na ’Yan’uwa ya kafa a shekara ta 2022 yana kafa tushen tushe don ƙungiyar don shiga batutuwan launin fata na tsawon shekaru goma a nan gaba.

Taron shekara-shekara a cikin 2022 ya ayyana: “Mun fahimci gwagwarmayar da yawancin ’yan’uwanmu mata da ’yan’uwanmu mata ke fuskanta kuma mun yi imanin cocin ya kamata ya zama wakilan canji. Muna ƙarfafa ikilisiyoyi, gundumomi, hukumomi, da sauran ƙungiyoyin ɗarikoki su ci gaba da bin koyarwar Yesu ta wajen bin babban doka ta ƙaunar maƙwabtanmu kamar kanmu. Mun fahimci babban bambancin da kalmar maƙwabci ke nufi. Don haka, muna ƙarfafa ikilisiyoyin su yi nazarin koyarwar Yesu da yadda suka shafi dangantakarmu da dukan mutane masu launi, don nuna haɗin kai tare da dukan mutane masu launi, suna ba da Wuri Mai Tsarki daga kowane nau'i na tashin hankali, da ganowa da kuma wargaza wariyar launin fata da sauran zalunci a ciki. kanmu da cibiyoyinmu, sa'an nan kuma mu fara aiwatar da waɗannan binciken ta wurin kasancewa Yesu a cikin unguwa."

Kwamitin Tsaye tare da Mutanen Launi ya yi aiki don samar da albarkatu don taimakawa cocin ta amsa wannan ƙalubale. Kuna iya samun su a www.brethren.org/swpoc.

Horon Malami

Ana ba da horon masu gudanarwa na "7 Prompts" a matsayin wani ɓangare na tsarin da ke haifar da tattaunawa a cikin coci a kusa da jigogi na tsayawa tare da mutane masu launi da aiki don adalci, daidaito, bambancin, da haɗawa.

An tsara faɗakarwar bakwai ɗin don ƙarfafa tattaunawa a cikin triads ko wasu ƙananan ƙungiyoyi, farawa da tambaya mai sauƙi da motsawa cikin abubuwan bakwai ɗin da ke haifar da ƙarin tattaunawa mai ƙalubale. Akwai abubuwa da yawa da suka faru inda aka yi amfani da waɗannan faɗakarwa guda bakwai kuma ra'ayoyin da aka samu daga waɗannan abubuwan sun kasance masu kyau da ƙarfafawa. Hakanan ana iya amfani da faɗakarwa ɗaya bayan ɗaya a cikin iyali, coci, makarantar Lahadi, ƙungiyar matasa, da sauran saitunan.

Duk da yake ba lallai ba ne don masu gudanar da waɗannan tattaunawa su sami horo, kwamitin ya yi imanin ƙwarewar horo yana da mahimmanci. An ba da horo da yawa a cikin 2023 kuma akwai ƙarin abubuwan horo guda biyu masu zuwa a cikin Janairu, waɗanda za a gudanar akan layi:

- Alhamis, Janairu 11, 7: 30-9: 30 na yamma. (Lokacin Gabas)

- Asabar, Janairu 27, 1-3 na yamma. (Lokacin Gabas)

Yi rijista a www.onearthpeace.org/2024_01_11_swpoc_7_prompts_facilitator_training. Kara karantawa a www.brethren.org/news/2023/facilitator-training-for-conversations.

- Masu ba da gudummawa ga wannan labarin sun haɗa da Bruce Rosenberger na Tsaye tare da Kwamitin Launi da Joshua Brockway na Almajirai da Ma'aikatan Samar da Jagoranci na Cocin Brothers. Tuntuɓi kwamitin ta imel a TsayaWithPeopleofColor@brethren.org.

----

Nemo ƙarin labarai na Church of the Brothers:

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]