Sabuwar manhajar baftisma tana samuwa ga manya masu nakasa hankali

Saki daga Anabaptist Disabilities Network

Anabaptist Disabilities Network (ADN) ya buga "Gaskiya da Kasancewa: Tsarin Karatun Membobin Anabaptist Mai Samun Dama" ga matasa da manya masu nakasa hankali. Tare da zane-zane masu kayatarwa, ilmantarwa na tushen ayyuka, da hangen nesa na Anabaptist, wannan sabon kayan aiki ne mai mahimmanci ga al'ummomin da ke aiki don haɗawa.

"Believing and Belonging" yana samuwa don siya a www.BrethrenPress.com.

Jeanne Davies, babban darektan ADN kuma fitaccen minista a cikin Cocin ’yan’uwa ne ya rubuta, wannan manhaja ta cika buƙatun da ake buƙata na manhajar da aka rubuta musamman ga matasa da manya masu nakasa. Ikilisiyoyi waɗanda ke neman haɗa naƙasassu a cikin al'ummomin bangaskiyarsu za su iya amfani da wannan manhaja don maraba da waɗanda ke da nakasa cikin basira zuwa cikakken memba cikin jikin Kristi.

Tsarin yana da darussa 36 da suka shafi mutanen farko na Allah, labarin Yesu, labarin Ikilisiya na farko, imani da ayyukan Anabaptist, da tattaunawa game da baftisma da zama memba. Kowane labari yana da kwatanci mai ɗaukar hankali ta Dona Park ko hotuna na gaske waɗanda ke taimakawa wajen fahimta. Har ila yau, darussan sun ƙunshi ɓangaren “yi”, tare da abubuwan aiki waɗanda ke ba da koyo ta hanyar aiwatarwa. “Gaskiya da Kasancewa” an tsara shi azaman shiri na tsawon shekara don yanke shawara game da baftisma da zama membobin coci. Buga na malamin ya ƙunshi nasihu da fahimi don koyarwa, da kuma jagora don fahimtar matakai na gaba idan ikon zaɓen baftisma da alama ba a bayyana ba.

"Godiya ga Anabaptist Disabilities Network, yanzu majami'u suna da tsarin koyarwa na membobinsu don maraba da masu nakasa a cikin zumunci," in ji Joan L. Daggett, darektan ayyuka na Shine: Living in God's Light, Brethren Press da MennoMedia suka buga. “Mai aminci Anabaptist, manhajar tana mayar da hankali ne kan samar da al’umma mai ƙauna inda ake maraba da nakasassu kuma ana girmama kyaututtukansu. Da kalmomi masu sauƙi amma masu ƙarfi da misalai masu ban sha'awa, labarun Littafi Mai Tsarki za su sa ɗalibai na kowane zamani da matakin fahimta. Wannan manhaja zai taimaka wa majami'u maraba da nakasassu, ganuwa gabaki ɗaya da murya, zuwa cikakkiyar zumunci cikin jikin Kristi. Wace kyauta ce!”

Cocin ’yan’uwa da sauran ƙungiyoyin Anabaptist za su sami tsarin koyarwa mai mahimmanci. Keith Dow, manajan rayuwa na tsari da ruhaniya tare da Christian Horizons, ya ce: “Yana da wuya cewa ƙungiyoyi, majami’u, da al’adun bangaskiya suna ba da albarkatu da ke cikin sauƙin fahimta da kuma shiga ciki. Yana da wuya cewa waɗannan albarkatun an ƙirƙira su ne daga ƙasa har su zama masu ma'ana ga mutanen da ke da nakasu na ilimi da haɓaka ba tare da sun zo a matsayin masu rahusa ko matasa ba. 'Gaskantawa da Kasancewa' manhaja ce mai samun dama ga membobin Anabaptist wanda ke gudanar da ya dace da shekaru, bayanai, da jan hankali ga kowa. Tsakanin zane mai ban sha'awa, tauhidin tauhidi mai ƙarfi, da dama don ƙarin haɗin gwiwa da bin diddigi, Ina farin cikin bayar da shawarar wannan albarkatu ba ga waɗanda suka fito daga al'adar Anabaptist na kaɗai ba, kuma ba kawai ga mutanen da ke da nakasu na hankali ko na ci gaba ba, amma ga duk wanda ke neman ya koya kuma ya bi tafarkin Yesu.”

Anabaptist Disabilities Network (ADN) karamar kungiya ce da ke Elkhart, Ind., wacce ke hidima ga al'ummar Anabaptist a Arewacin Amurka. ADN yana haɗawa da tallafawa mutanen da ke da nakasa, danginsu, da al'ummomin bangaskiya don ƙirƙirar al'ada ta zama na kowa.

- Emily Hunsberger darektan sadarwa ne na Cibiyar Nakasassun Anabaptist.

‑‑‑‑‑‑

Nemo ƙarin labarai na Church of the Brothers:

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]