Yan'uwa don Fabrairu 11, 2023

- Tunatarwa: Frances (Fran) Ziegler Clemens Nyce, wanda ya yi aiki a wani lokaci a tsohon Cocin of the Brother General Board kuma a matsayin darektan daidaitawa na 'yan'uwa na sa kai na hidima (BVS), ya mutu cikin lumana a gaban dangi a kauyen Foxdale, Kwalejin Jiha, Pa. a ranar 26 ga Janairu, 2023, kawai jin kunya ta 99th birthday. An haife ta a ranar 7 ga Fabrairu, 1924, ga Lovina da nd LeRoy Clemens a Hatfield, Pa., ta yi digiri na biyu a Kwalejin Juniata a Huntingdon, Pa., inda ta yi karatu a cikin harsuna. Ta kuma kammala karatun digiri na biyu a fannin ilimin addini a Jami'ar Pacific. Memba mai sadaukarwa na rayuwa na Ikilisiyar 'Yan'uwa, ta yi aiki kuma ta ba da gudummawa ga ƙungiyoyi da ƙungiyoyi masu alaƙa a matakan gida, na ƙasa, da na duniya, ciki har da yin hidima a matsayin darektan daidaitawa na BVS a Cibiyar Sabis na 'Yan'uwa a New Windsor, Md.; aiki a matsayin mataimakiyar shugaban kasa a Kwalejin Juniata, inda ita da mijinta daga baya suka kafa Asusun ba da tallafin karatu na Nyce don tallafawa karatun ilimi na ɗalibai a Latin Amurka; hidima a Bethany Seminary; yin hidima a Amincin Duniya; shiga cikin ƙungiyar mata da aikin mata na duniya. Ta zauna a Kassel, Jamus na shekara huɗu a shekara ta 1958-1962, tana tsara ayyukan Hukumar Hidima ta ’yan’uwa da kuma masu ba da kai na hidima na ƙasashe da yawa. Ta kuma yi aiki shekaru biyu a matsayin wakiliyar Maryland na Kwamitin Amurka na UNICEF. Ita da mijinta sun yi balaguro da yawa, sau da yawa akan tafiye-tafiye na ilimi da suka shafi aikinsu na coci kuma musamman aiki tare da SERRV International. Ta kasance mai fafutukar tabbatar da zaman lafiya da yancin jama'a ga dukan mutane, kuma ta yi adawa da yaƙe-yaƙe a Vietnam, Amurka ta tsakiya, da Iraki. Ta kasance mijinta, William (Bill) Price Nyce ya rasu. Ana karɓar kyaututtukan tunawa ga Zaman Lafiya a Duniya da Aikin Mata na Duniya. Za a yi bikin rayuwarta nan gaba.

- Tunatarwa: John Tomlonson, tsohon mai zartarwa na gundumomi da yawa a cikin Cocin ’Yan’uwa, ya mutu a ranar 21 ga Janairu. Baya ga yin hidima a shugabancin gundumomi a tsawon tsawon aiki a cocin, ya kuma limanci ikilisiyoyin Coci na ’yan’uwa da yawa a Illinois. , North Dakota, Ohio, Michigan, da Pennsylvania. Ya yi aiki a mukaman gudanarwa na yanki na coci a Michigan da Kansas, ya yi aiki a matsayin ministan zartarwa na gundumar Western Plains kuma a matsayi na rabin lokaci na Gundumar Indiana ta Arewa. Yayin da yake jagorantar gundumar Michigan ya kasance sakataren majalisar majami'u ta Michigan. A lokacin da yake shugabancin gunduma ya rike mukamin shugaban majalisar gudanarwar gundumomi. Ya kasance memba mai dadewa a Cocin Goshen City (Ind.) Church of the Brother, yana zaune a Goshen yana ritaya. Shi ɗa ne ga Eugene Guy Tomlonson da Ethel Sadie Sherck Tomlonson Rupel. Ya sauke karatu daga Bethany Theological Seminary da Manchester College (yanzu jami'a). Matarsa ​​mai shekaru 63, Veva Mae Crumrine Tomlonson, ta mutu a cikin 2014. Ya rasu da yara biyu, Mark (Karen) Tomlonson na Kalamazoo, Mich., da Jan (Floyd) Drexler na Keystone, SD; da jikoki da jikoki. An yi kone-kone. Za a gudanar da taron tunawa da ranar da za a sanar. Ana karɓar kyaututtukan tunawa ga Cocin Goshen City na Brothers da Jami'ar Manchester.

- Eder Financial yana neman manajan hulda da jama'a. Matsayin matakin mai sarrafa yana buƙatar daidaikun mutane waɗanda za su iya magance yadda ya kamata don magana da buƙatun abokan ciniki na waje da na ciki. Yawancin aikin ana yin su ne daga gida. Dole ne 'yan takara suyi aiki da kyau da kansu. Tsarin ramuwa ya haɗa da fakitin fa'idodi mai ƙarfi tare da gudummawar ƙungiya don yin ritaya, likita, rayuwa, da inshora na naƙasa na dogon lokaci, da zaɓuɓɓukan ƙara ɗaukar haƙori, hangen nesa, da ɗaukar gajeriyar nakasa; 22 kwanaki na hutu, tara a farkon shekara; sa'o'in aiki masu sassauƙa a cikin ainihin tsarin ranar aiki. Ana neman 'yan takara waɗanda za su gudanar da dabarun dabarun amma kuma suna shiga tare da ƙananan ayyuka waɗanda ke nuna kulawa ga abokan ciniki. Eder Financial yana ba da ritaya, inshora, da saka hannun jari ga mutane sama da 5,000 da ƙungiyoyin abokan ciniki a cikin ƙasa. Ita hukuma ce ta Cocin ’yan’uwa. Wannan cikakken lokaci ne, keɓe matsayi yana aiki don ƙungiyar mara riba, ƙungiya mai tushen bangaskiya wacce ta dace da al'adun cocin zaman lafiya. Ma'aikata suna yin imaninsu a cikin nau'ikan ra'ayoyin duniya da ƙungiyoyi daban-daban. Bukatun sun haɗa da aƙalla digiri na digiri, shekaru 4 zuwa 8 na gwaninta, ƙwarewar magana da rubuce-rubuce masu tasiri, da ƙwarewa wajen sarrafa ayyukan sadarwa don tallafawa alamar da ke da hanyoyi masu yawa. Wannan matsayi yana buƙatar mutumin da ke jin daɗin yin aiki a cikin yanayin ƙungiya kuma yana iya daidaita haɓaka abun ciki tare da masu ruwa da tsaki na ciki da na waje. Mutumin da ya dace yana da bayanai dalla-dalla, kuma ya ƙware a rubuce-rubuce da ƙwarewar sadarwa na gani, ƙirar hoto, samar da bidiyoyi masu jan hankali, kuma yana da masaniyar tsarin APA. Ilimin aiki na ƙira software kamar Adobe, Creative Suite, Canva ƙari ne. Mutum zai yi amfani da wannan bangon don sarrafa ayyukan rubuce-rubuce, aiki tare da masu kwangila akan haɓaka abun ciki, kwafin gyare-gyaren rubuce-rubucen rubuce-rubuce, daidaita ayyukan hulɗar jama'a, yayin da ke sauƙaƙe alamar alama da kare mutuncin ƙungiyar ta hanyar kalmomi da hotuna. Don ƙarin koyo game da Eder, ziyarci www.ederfinancial.org. Aiwatar ta hanyar ƙaddamar da wasiƙar murfin, ci gaba, da nassoshi ƙwararru uku zuwa Tammy Chudy a tchudy@eder.org.

- Camp Bethel a Fincastle, Va., Yana neman amintaccen jagora, mai kulawa don zama darektan sansanin albashi na cikakken lokaci. Ana buƙatar ƙwarewar sansanin bazara, kuma an fi son ƙwarewar sarrafa ma'aikata. Wannan matsayi yana samuwa nan da nan tare da yiwuwar daidaitawa tare da darektan sansanin na yanzu. Camp Bethel ita ce ma'aikatar waje ta Cocin Virlina's Virlina, tare da manufar haɓakawa da gina dangantaka da Allah, da juna, da dukan halittun Allah, suna rayuwa da manufa ta shirye-shiryen sansanin Kirista da wadatar kayan aiki da ayyuka zuwa ga duk mutane. An fara sansanonin bazara a Camp Bethel a shekara ta 1927, kuma a shekara ta 1970 sansanin ya zama cibiyar ja da baya ga ƙungiyoyin baƙi da majami'u duk shekara. Daraktan sansanin ya haɗu da sauran ma'aikata na cikakken lokaci ciki har da manajan kayan aiki, mai tsara shirye-shirye, mai kula da ayyukan abinci, da mai kula da sabis na baƙi. Camp Bethel wurin da ba shi da shan taba, vaping, taba, wiwi, da barasa. Kunshin farawa ya haɗa da albashi bisa gogewa tare da fa'idodin inshorar iyali ko na likita, tsarin fansho, hutun da aka biya, da kuɗin haɓaka ƙwararru. Hakanan gidaje na kan layi yana yiwuwa. Ziyarci www.CampBethelVirginia.org/jobs don sake nazarin bayanin matsayin kuma ƙaddamar da wasiƙar sha'awa, bayanin bangaskiya, ci gaba, da / ko kowace tambaya ga Naomi Powers, shugabar Kwamitin Bincike, a Bincika@CampBethelVirginia.org.

- Ana samun horon aikin noma a Bruderhof's Bellvale Community a Chester, NY, daga 17 ga Afrilu zuwa 20 ga Mayu. Masu horon koyo game da ayyukan noman kwayoyin halitta a cikin aikin noma ciki har da ayyukan sake farfado da su kamar no-kowa, amfanin gona, abubuwan da suka shafi ilimin halitta, da abinci mai gina jiki. Wannan dama wata hanya ce ta musamman don dandana sadaukarwar hanyar rayuwa da hidima ta Kirista a cikin yanayin al'umma mara kuɗi na al'umma mai niyya. An ƙirƙira shi musamman don matasa masu son bincika sana'a a aikin noma, haɗe tare da manufa, aikin hidima, da kuma rayuwar cocin niyya. Je zuwa www.bruderhof.com/agricultural-internship.

‑‑‑‑‑‑

Nemo ƙarin labarai na Church of the Brothers:

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]