Cocin Potsdam tana amfani da tallafin BFIA don haɓaka hidimar 'Kid's Club'

By Carl Hill

A Cocin Potsdam na ’Yan’uwa, da ke ƙauyen kudancin Ohio, mun soma shiri shekaru bakwai da suka shige don mu yi magana da yaran da ke ƙaramar unguwarmu. Don wasu dalilai da Allah ne kaɗai ya sani, yaran suna zuwa. Yawancin matasan da muke iya jawo hankalin su sun fito ne daga iyalai marasa coci. Wataƙila suna zuwa don wani abu ne, ko wataƙila cocin mu wuri ne da suke karɓar ƙauna; ba za mu iya cewa. Amma suna zuwa. A zahiri, ba mu da yara iri ɗaya kowace shekara, kodayake wasu suna zuwa tun farkon farawa.

Lokacin da tallafin Brethren Faith in Action (BFIA) ya kasance a gare mu, mun nema. Manufar wannan shekara ita ce haɓaka ingancin kulawa da za mu iya bayarwa. Ikilisiyar ta fahimci cewa wannan tallafin ya yi daidai da kuma cewa za su yi amfani da rabin ƙarin kuɗin da muke shirin yi. Shirinmu shi ne mu yi wa yaran nan hayaniya a bana kuma mu ba su mafi kyawun abin da za mu iya bayarwa.

Carl Hill a cikin jagoranci a ɗaya daga cikin maraice na Kid's Club a Potsdam Church of the Brothers.

Muna haduwa kowace ranar Laraba da daddare kuma lambobin mu sun tsaya tsayin daka duk shekara. Kowace mako muna farawa da dare tare da abincin da aka yi musamman don yara. Matan ikilisiya sun shiga ciki kuma suna shirya liyafar cin abinci mai daɗin “yara”. Muna da abinci kamar corndogs, tacos na tafiya, kaji, da macaroni da cuku. Don ci gaba da ɗanɗano abubuwa masu gina jiki muna latsawa cikin wasu kayan lambu da ɗanɗano mai daɗi da yara kamar haka ma. Abincin ya kasance babban nasara.

Manufarmu da waɗannan yaran ita ce mu fallasa su ga Littafi Mai-Tsarki kuma mu bar su su ji saƙon bishara. A cikin shekaru uku ko hudu na ƙarshe game da 10 na yara sun yi baftisma a cocin Potsdam! Nemo manhaja ga yaran da ba su yi coci ba ba abu ne mai sauƙi ba. Yawancin ra'ayoyin hidimar yara sun ɗan yi gaba ga yaranmu. Muna sa su haddace wani nassi har ma yana jin daɗinsu. Ɗaya daga cikin ’yan agajinmu yana koya musu yaren kurame da ke cikin nassi. Yana da daɗi kuma duk yaran sun kasance suna amsawa. A wannan shekara, tare da ƙarin kuɗin, mun sayi duk rigunan yara waɗanda ke cewa "Potsdam Kid's Club" a gaba.

Wannan lokacin sanyi da bazara muna koya musu game da Yesu daga littafin Markus. Mun sayi yar tsana da ya kamata Markus kuma yana magana da yaran kowane mako game da abin da ke cikin darasi. Suna son shi kuma ko da yaushe suna ƙoƙari su yi tunanin wanda ke bayan bango yana yin magana!

Mun sami gajerun bidiyoyi masu ƙarfafa kowane darasi. Bayan rabin sa'a na rera waƙa, haddace, da jin labarin darasi daga ɗan tsananmu na Mark, an raba yara zuwa ƙungiyoyin da suka dace da shekaru inda akwai ayyukan hannu da koyo na rukuni.

Amma wani abu mafi gamsarwa a wannan shekara shine gaskiyar cewa a ƙarshe muna haɗuwa da iyaye. Mutane da yawa sun halarci hidimar jajibirin Kirsimeti yayin da ’ya’yansu suke hidima a matsayin mala’iku da makiyaya a wasanmu na Kirsimeti. Allah yana aiki ta shirin mu na Kids Club kuma akwai ƙarin bege a Potsdam fiye da yadda ake yi a nan cikin 'yan shekarun nan. Muna godiya sosai don kyauta daga ƙungiyar yayin da muke ƙoƙarin kawo Yesu zuwa unguwar. Na gode Church of Brothers.

-– Carl Hill faston cocin ‘yan’uwa ne na Potsdam (Ohio).

‑‑‑‑‑‑

Nemo ƙarin labarai na Church of the Brothers:

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]