Mechanicsburg wani ɓangare ne na ƙungiyar majami'u uku da ke maraba da dangin 'yan gudun hijira na Afghanistan

Lokacin da Afghanistan ta fada hannun Taliban a watan Agusta 2021, Mechanicsburg (Pa.) Memba na Cocin Brotheran'uwa Sherri Kimmel ta damu da dangin wata daliba da ta hadu da ita ta hanyar aikinta a Jami'ar Bucknell. Ƙoƙarin da ta yi na taimaka wa wannan dangin ya kai ta zuwa Coci World Service (CWS), ɗaya daga cikin ƙungiyoyi tara na ƙasa da ke aiki tare da gwamnatin Amurka don sake tsugunar da 'yan Afghanistan 76,000 da suka yi sa'a zuwa Amurka. Ko da yake ’yan gudun hijirar ba su haɗa da dangin ɗalibin ba, Kimmel ya so ya taimaka wa wasu ‘yan Afganistan don gina sabbin rayuka a Amurka.

Wani haɗin Bucknell, farfesa Brantley Gasaway-makwabcin Anabaptist-ya taimaki Kimmel ya kulla haɗin gwiwa tsakanin cocinsa, Grantham Brothers in Christ, da nata.

Kimmel ta sami ƙarin ikilisiya guda ɗaya, Mechanicsburg Presbyterian Church, kuma nan da nan ta sami kanta tana jagorantar ƙungiyar maraba da mambobi 10, 3-coci, tana aiki tare da CWS don sake tsugunar da ƙaramin dangin ɗan Afganistan mai mutum huɗu a Carlisle, Pa.

A ranar 22 ga Mayu, Cocin ’yan’uwa ta ɗauki nauyin liyafa don girmama iyali kuma, tare da membobin ƙungiyar maraba da suka kalli, sun ba da takardar kuɗi mai karimci don taimakawa da kuɗin iyali.

Tawagar maraba, wacce aka kafa a watan Satumba, ta shafe watannin farko tana tattara kayan gida da kayan daki, da kafa tawagar sufuri, da kuma kammala izinin da za su ba su damar yin hulɗa da dangin da za su tallafa. Da farko tawagar ta sadu da Andrew Mashas na CWS Lancaster. Ya sanar da su cewa kusan adadin 'yan gudun hijirar da ba a taɓa ganin irinsa ba ya sa CWS ta ƙara sabon ofishi a Harrisburg, Pa.

Membobin tawagar maraba, ciki har da mutanen Mechanicsburg Church of the Brothers, tare da dangin Afganistan suna taimakawa don sake zama a Pennsylvania. Hoton Sherri Kimmel.
Yaran Afghanistan da Amurka suna jin daɗin sanin juna. Hoton Sherri Kimmel.

Da zarar an yi hayar sabon darektan rukunin yanar gizon a watan Disamba, ƙungiyar ta fara ganawa akai-akai tare da Alex Swan. Yayin da yake aiki don ɗaukar ma’aikatan ofishinsa, membobin ƙungiyar sun ɗauki ƙalubalen taimaka wa Swan shirya don farkon isowar dangin farko na ofishin Harrisburg na 2022.

A farkon Fabrairu, ƙungiyar ta koyi cewa za su yi maraba da matasa ma'aurata tare da ƙananan yara biyu. Membobin ƙungiyar sun haɗu da Swan don saduwa da dangi a Filin Jirgin Sama na Harrisburg da fitar da su zuwa sabon gidansu a Carlisle. Iyalin sun isa Amurka a ranar 8 ga Satumba, 2021, kuma an tsare su a tushe a Fort Dix. Tawagar ta yi farin cikin ganin farkon hange na iyali game da Amurka yayin da suke yin tsokaci kan filayen masara da ke kan hanyarsu ta zuwa Carlisle.

Yayin da dangin suka zauna a cikin wani yanki na wucin gadi a cikin Carlisle Airbnb, ƙungiyar ta ziyarce su akai-akai, ta kai musu siyayyar kayan abinci, ta kori jagororin aiki, kuma ta taimaka wa Swan wajen gano damar hayar. Ta hanyar haɗin kai na ɗan ƙungiyar, sun amintar da gida mai dakuna uku a cikin Carlisle. A ranar tafiya a ƙarshen Maris, ƙungiyar ta yi hayar motar U Haul tare da jigilar kayan daki da kayan gida da suka adana a ɗaya daga cikin majami'u zuwa gidan Amurka na farko na dangi.

Tare da dangin yanzu sun zauna, ƙungiyar ta juya zuwa wasu ayyuka-taimaka musu kafa asusun banki da kasafin kuɗi na iyali, samar da sufuri, shirya azuzuwan ESL da koyarwa ga iyaye, shigar da ɗan fari a Head Start, neman wakilcin doka don mafaka. da'awar, da sauransu.

Yayin da wasu ƴan ƙungiyar suka yi aiki tare da 'yan gudun hijira a baya, yawancin, ciki har da shugaban ƙungiyar Kimmel, sun kasance rookies. A cewar Kimmel, ko da yake da yawa daga cikin ƴan ƙungiyar sun kasance baƙi lokacin da ƙungiyar ta fara haduwa, sun haɗa kai a kan hanyar gama gari na taimaka wa dangi mai godiya da jin daɗi su zauna cikin sabuwar rayuwa mai aminci a Carlisle. Hakika, Yesu yana aiki a unguwarsu.

- Sherri Kimmel ne ya bayar da wannan labarin ga Newsline.

‑‑‑‑‑‑

Nemo ƙarin labarai na Church of the Brothers:

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]