An tsara shirin mayar da martani na COVID don taron shekara-shekara na 2022

Daga Kwamitin Shirye-shirye da Tsare-tsare na Cocin ’yan’uwa na shekara-shekara

Yayin da muke sa ido kan taron shekara-shekara a kan Yuli 10-14, 2022, a Omaha, Neb., ɗayan manyan abubuwan da muke ba da fifiko shine kula da lafiya da jin daɗin duk masu halartar taron. A cikin yanayin siyasar da ke ci gaba da fama da ita, wannan ya tabbatar da cewa aiki ne mai wahala. Kwamitin Shirye-shiryen da Shirye-shiryen ya tsara shirin mai zuwa tare da tuntubar likitan dabbobi Dokta Kathryn Jacobsen da likita kuma tsohon memba na Kwamitin Shirye-shiryen da Shirye-shiryen Dokta Emily Shonk Edwards.

Mun yanke shawarar kin aiwatar da buƙatun allurar rigakafin ga duk masu halartar taron — shawarar da Dokta Jacobsen da Dokta Shonk Edwards suka tabbatar bayan tattaunawa da gundumomi da shugabannin darika. Duk da haka, muna KARFIN KARFIN ARFAFA CUTAR ALURA ga duk wanda ya cancanci karɓar allurai na farko da masu haɓakawa. An tabbatar da cewa allurar rigakafin da ake samu a halin yanzu suna da aminci kuma suna da tasiri sosai wajen rage haɗarin asibiti da mutuwa. Za a buƙaci alluran rigakafi don manyan jagoranci da sauran waɗanda ƙila za su buƙaci sassauƙar cire abin rufe fuska don a fahimce su sosai yayin magana. Hakanan za a buƙaci alluran rigakafi ga duk wanda ya ba da kansa tare da shirin yara na yara tun da ƙuruciyarmu masu halartar taron ba za su sami damar yin rigakafi ba tukuna.

Jigo da tambarin taron shekara-shekara 2022

Hakazalika, mu ma a halin yanzu ba ma shirin buƙatar tabbacin sakamakon gwajin COVID mara kyau idan muka isa taron shekara-shekara ko gwajin yau da kullun. Amfanin gwaji yana iyakance ne dangane da taron kwanaki da yawa, tunda sakamakon gwajin yana nuna matsayin mutum ne kawai a lokacin da aka ɗauka. Koyaya, muna ARFAFA GWAJIN COVID ga kowa a cikin awanni 24 kafin isowar Taron Shekara-shekara. (Da fatan za a lura cewa jagora kan lokacin gwaji kafin zuwan na iya canzawa dangane da yanayi na ainihi a wannan lokacin rani.) Idan kun gwada inganci-ko kuma idan kun sami sanannen bayyanar da wanda ya gwada ingancin COVID-19-don Allah , don Allah, don Allah a zauna a gida. Za mu mayar da kuɗin rajistar ku.

Don haka, me za mu yi don kare lafiyar ku da lafiyar ku? Muna da tsarin mayar da martani mai hawa huɗu. Za a tantance matakin mayar da martani kafin taron shekara-shekara bisa dalilai guda biyu: yawan watsa labarai na kasa baki daya kamar yadda CDC ta ruwaito ta hanyar amfani da lardi-by-county COVID tracker da jagora daga jami'an kiwon lafiya na gida a Omaha. Matakin shirin na taron shekara-shekara ba zai kasance ƙasa da matakin watsa al'umma a Omaha ba a lokacin taron shekara-shekara. Misali, idan Omaha orange ne akan CDC COVID Tracker, matakin taron shekara-shekara zai zama aƙalla lemu (kuma yana iya zama ja, tunda ja babban matakin taka tsantsan ne). Muna sa ran yanke shawara game da matakin wani lokaci a tsakiyar ko ƙarshen Yuni.

Tsare-tsare Matsayin Tsari

BLUE: Fiye da kashi 90 cikin XNUMX na gundumomi a duk faɗin ƙasar sun ba da rahoton ƙarancin (blue) matakin watsa; babu gundumomi da ke cikin yankunan orange ko ja; yankin Omaha shudi ne.
- Babu hani da aka wajabta.
- Mutane za su iya zaɓar yin abin da ya ji daɗi a gare su.
- Duk ayyukan za su ci gaba kamar yadda aka tsara.

YELLOW: Fiye da kashi 90 na kananan hukumomi a duk faɗin ƙasar suna ba da rahoton ƙarancin (blue) ko matsakaici (rawaya) matakin watsa; babu kananan hukumomi da ke cikin yankin ja; yankin Omaha shudi ne ko rawaya.
- Za a buƙaci abin rufe fuska a kowane lokaci a cibiyar taron, amma mutane na iya zaɓar abin rufe fuska wanda suke jin daɗi.
- Za mu iya yin waƙa a cikin ikilisiya.
- Abubuwan abinci za su faru kamar yadda aka tsara. Ana iya cire abin rufe fuska don ci, amma yakamata a mayar da shi nan da nan idan an gama cin abinci.

ORANGE: Fiye da kashi 10 na kananan hukumomi a duk faɗin ƙasar suna ba da rahoton babban matakin watsa (orange ko ja); yankin Omaha ba ja ba ne.
- Za a buƙaci abin rufe fuska na N95 ko KN95 a kowane lokaci a cibiyar taron.
- Za mu iya yin waƙa a cikin ikilisiya.
- Za a yi taron cin abinci, amma za a sanya iyaka akan lambobi don ba da damar ƙarin nisantar da jama'a kuma za a nemi masu tsara shirye-shiryen su gabatar da shirin da farko kuma za a ba wa mahalarta abincin kwalin da za su iya ci a ɗakin ko kuma su tafi tare da su. ci wani wuri.
- Za a sanya alamun nisantar da jama'a a ƙasa a wuraren da mutane ke yin taruwa a layi.

RED: Fiye da kashi 10 cikin XNUMX na larduna a faɗin ƙasar suna ba da rahoton babban matakin watsa (ja) KO yankin Omaha ja ne.
- Za a buƙaci abin rufe fuska na N95 ko KN95 a kowane lokaci a cibiyar taron.
- Ba za mu shiga cikin waƙar jam'i ba.
- Ba za a ba da abinci a cibiyar taron ba. Duk da yake ba za mu ci abinci tare ba, masu tsara abubuwan abinci har yanzu suna iya karɓar mahalarta don ɓangaren shirin na taron su. (Lura: Rashin saduwa da Mafi qarancin Abincinmu da Abin sha zai haifar da faɗuwar kuɗi zuwa Babban Taron Shekara-shekara, don haka masu halartar taron za su ba da zaɓi na neman mai da kuɗi ko ba da gudummawar kuɗin tikitin abinci don tallafawa taron shekara-shekara.)
- Za a sanya alamun nisantar da jama'a a ƙasa a wuraren da mutane ke yin taruwa a layi.
- Za mu samar da zaɓi na haɗaka don wakilai da kuma waɗanda ba wakilai ba. Wannan zai zama zaɓi ne kawai idan yanayi ya buƙaci mu ɗauki matakan jan hankali.

Idan wani ya fara jin rashin lafiya a taron shekara-shekara, muna neman a gwada shi sannan a ware har sai sun sami sakamakon gwaji. Idan sun gwada inganci, bai kamata su koma ayyukan cikin mutum ba. Muna rokon duk wanda ya gwada ingancin COVID-19 yayin taron shekara-shekara ko kuma nan da nan ya biyo bayan taron shekara-shekara ya sanar da ofishin taron shekara-shekara don mu iya sanar da waɗanda wataƙila sun yi hulɗa da su (kamar sauran yara a cikin ayyukan yara ko abokan zama). a lokacin zaman kasuwanci).

Wannan jagorar ta samo asali ne daga kimiyya. Duk da haka, ga Dokta Jacobsen da Dr. Shonk Edwards, ma'aikatan taron shekara-shekara, da membobin Kwamitin Shirye-shiryen da Shirye-shiryen, wannan ba kawai batun kimiyya ba ne, amma batun bangaskiya. Yesu ya kira mu mu ƙaunaci juna, mu kula da ɓatattu da ƙanana. A matsayinmu na jama'ar bangaskiya, dole ne mu kasance a shirye mu bi matakan kiyaye rayuka da lafiyar wasu - ƴan uwanmu da ke cikin al'ummar bangaskiya da kuma mutanen Omaha waɗanda za su yi mana maraba cikin al'ummarsu. Wannan shine dalilin da ya sa (high quality) ana iya buƙatar masks; an tabbatar da su don kare wasu.

Taron shekara-shekara wani taron shekara-shekara ne da ya haɗu da mutane daga ko'ina cikin ƙasar tare don wani babban taron cikin gida wanda nisanta jama'a ba koyaushe zai yiwu ba kuma ayyuka kamar waƙa da raba abinci tare suna da mahimmanci. A cikin waccan jimla guda ɗaya da ke kwatanta taron shekara-shekara, mun sami tarin ingantattun abubuwan haɗari. Muna so mu taru a cikin mutum, amma kuma muna son yin hakan ta hanyar da ba ta da aminci da kuma nuna sadaukarwar mu ta bangaskiya don kula da mafi rauni a cikinmu.

Da fatan za a lura: muna ba da wannan shirin a matsayin jagora a cikin yanke shawara, amma yayin da kimiyya ke tasowa kuma sabbin bayanai ke samuwa, za mu iya sake fasalin wannan shirin don mayar da martani ga canje-canjen yanayi. Waɗannan lokuttan ƙalubale ne kuma muna neman alherinku da haɗin kai a ƙoƙarinmu na ganin taron shekara-shekara ya zama lafiya da albarka.

Kwamitin Shirye-shirye da Tsare-tsare:
David Sollenberger, mai gudanarwa
Tim McElwee, zababben mai gudanarwa
Jim Beckwith, sakataren taron shekara-shekara
Carol Hipps Elmore
Beth Jarrett
Nathan Hollenberg ne adam wata
Rhonda Pittman Gingrich, darektan taron shekara-shekara
Debbie Noffsinger, Mataimakin taro

Taron shekara-shekara yana wanzuwa don haɗa kai, ƙarfafawa, da kuma ba da Ikilisiyar ʼyanʼuwa su bi Yesu.

- An buga Shirin Amsa COVID-XNUMX na Taron Shekara-shekara akan layi a www.brethren.org/ac2022/covidresponse.


Manufofin yanzu suna aiki a Cibiyar Kiwon Lafiya ta CHI, tun daga Janairu 20, 2022 (ana iya samun ƙarin bayani a http://chihealthcenteromaha.com/mecaupdates):

- Dangane da bin umarnin Ma'aikatar Kiwon Lafiya ta Douglas County wanda ya fara aiki a ranar 12 ga Janairu kuma zai ci gaba da kasancewa a wurin na tsawon makonni hudu kafin a sake kimantawa, dole ne a sanya suturar fuska a Cibiyar Kiwon Lafiya ta CHI. Bayan wannan, cibiyar taron ta ba mu tabbacin cewa ma'aikatan da ke hulɗa da baƙi za su bi duk matakan kariya da muka sanya don taronmu.

- Ana samun tashoshin tsabtace hannu a ko'ina cikin ginin.

- Ana buƙatar ma'aikatan da suka zama alamun bayyanar cututtuka su ba da rahoton kansu, inda aka umarce su da su kawo karshen aikin su nan da nan kuma su bar ginin.

- Cibiyar Kiwon Lafiya ta CHI tana ba da ƙarin ma'aikatan tsaro kafin, lokacin, da kuma bayan abubuwan da suka faru waɗanda ke amfani da maganin kashe kwayoyin cuta don ayyukan tsaftace yau da kullun. Wuraren hulɗar ɗan adam akai-akai (dakunan wanka, daɗaɗɗen saman ƙasa, ƙwanƙolin ƙofa) ana tsaftace su sau da yawa a rana. Suna amfani da tsarin Clorox Total 360 wanda ke amfani da fasahar electrostatic da samfuran Clorox marasa bleach don jiyya ta sama tare da ikon tsaftace har ma da mafi wuyar isa.

- Ana buga tunatarwa na gani a ko'ina cikin ginin don ƙarfafa nisantar da jama'a, don guje wa musafaha, ko taɓa fuska.

- Mai ba da sabis na abinci a cikin gida ya gyara hanyoyin gaba da bayan gida bisa la'akari da mafi kyawun ayyukan aminci, gami da horo, tsaftar mutum, tsaftar muhalli, rage abubuwan taɓawa a cikin shirye-shiryen abinci, abin rufe fuska da ake buƙata ga ma'aikatan da ba su da rigakafin.

- Cibiyar Kiwon Lafiya ta CHI muhalli ce mara kuɗi. Ana karɓar duk manyan zare kudi da katunan kuɗi kuma ana samun injinan Katin Cash 2 akan wurin don amfanin abokin ciniki.

‑‑‑‑‑‑

Nemo ƙarin labarai na Church of the Brothers:

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]