Ƙungiyar Sabis na Bala'i na Yara ta tura zuwa Uvalde

Tawagar masu aikin sa kai na Yara shida (CDS) sun yi tafiya da safiyar yau zuwa Uvalde, Texas, don ba da taimako na musamman ga yara da iyalai da harbin ya shafa. Waɗannan masu aikin sa kai sun ƙware kuma an horar da su musamman don mahimman martanin da suka haɗa da asarar rayuka.

Tawagar za ta hallara daga baya a yau kuma ta kafa cibiyar kula da yara a Cibiyar Taimakon Iyali da ke Uvalde, tana tafiya bisa buƙatar abokiyar Red Cross ta Amurka. Wata ƙungiyar masu sa kai ta CDS tana kan faɗakarwa don ba da taimako a wasu wurare.

Tun 1980 Ayyukan Bala'i na Yara, wani shiri na Ma'aikatun Bala'i na 'Yan'uwa, yana biyan bukatun yara ta hanyar kafa cibiyoyin kula da yara a matsuguni da cibiyoyin taimakon bala'i a duk faɗin ƙasar. An horar da su na musamman don ba da amsa ga yara masu rauni, masu aikin sa kai suna ba da kwanciyar hankali, aminci, da tabbatarwa a cikin ruɗani da guguwa, ambaliya, guguwa, gobarar daji, da sauran bala'o'i na halitta ko na ɗan adam suka haifar.

Ana iya samun ƙarin bayani game da Ƙungiyoyin Kula da Yara na Mahimmanci a www.brethren.org/cds/crc.

‑‑‑‑‑‑

Nemo ƙarin labarai na Church of the Brothers:

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]