Sabbin masu gabatar da bita sun haɗa da Coté Soerens da Darryl Williamson

Da Erika Clary

Kasance tare da mu don Sabon da Sabunta Babban taron Mahimmanci, Mayu 13-15. Za mu binciko jigon “Ladan Haɗari,” wanda ƙwararrun masu gabatar da bita da masu magana da jigo ke jagoranta. Masu gabatar da bita guda biyu don taron sune Maria-José "Coté" Soerens da kuma Darryl Williamson.

Soerens ma'aikaciyar coci ce a Seattle, Wash., Inda take kula da al'ummar imani da ta kafu a unguwar Kudancin Park inda take zaune. An haife ta a Chile, ta zo Amurka tana da shekaru 25 kuma tun daga lokacin ta fara ayyuka da yawa a cikin kamfanoni masu zaman kansu da masu zaman kansu. Abin da ta fi so shine Resistencia Coffee, kantin kofi mallakar unguwa kuma mai sarrafa shi a tsakiyar Kudancin Park.

Har ila yau, ita ce mai haɗin gwiwar Cultivate South Park, ƙungiyar ci gaban al'umma mai tushen kadara da ke jagorantar maƙwabta don ganowa, haɗawa, da kuma bikin kyaututtukan mazauna Kudancin Park don haɗin gwiwar samar da al'umma mai adalci. A can, tana hidima a matsayin wani ɓangare na Ƙungiyar Abincin Abinci na Birni da Ƙungiyar Fasaha da Al'adu ta Kudu. Har ila yau, ta yi aiki a kwamitin ba da shawara na Ci gaban Daidaita Daidaitacce na Seattle da Majalisar Kula da Sararin Samaniya, dukansu sun mai da hankali kan haɓaka damar shiga wuraren da al'umma ke sarrafa su ga al'ummomin launin fata a Seattle.

Taron bitar Soerens yana da taken "Tawakkali ga Allah, Amintattun Maƙwabta: Ƙarfafa Ƙarfafawa da Dukiyoyi a cikin Unguwa." Ta rubuta: “Duk da cewa muna da niyyar yin wa’azi a ƙasashen waje, ikilisiyoyi a wasu lokatai suna iya samun dangantaka marar kyau da yankunan da muke bauta wa da kuma hidima.” Taron bitar nata zai bincika hanyoyi masu amfani don shigar da al'ummomi cikin 'yanci, haɗin kai, da hanyoyin samar da abubuwa waɗanda ke gina haɗin kai da manufa ɗaya.

Williamson ya kasance shugaban Fasto na Living Faith Littafi Mai Tsarki Fellowship a Tampa, Fla., Tun daga Janairu 2010. Ya taimaka canja coci daga wani farko tsakiyar shekaru African American memba zuwa Multi al'adu, multiethnic, multigenerational ikilisiya. Yana aiki tare da ƙungiyoyi uku waɗanda ma'aikatunsu suka mai da hankali kan ganin ci gaban bishara a cikin al'ummomin da aka ware a Amurka da ƙasashen waje. Ya jagoranci birnin Arise kuma yana kan hukumar Crete Collective da kuma Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙasa.

Yana kuma yin hidima a Majalisar Jagorancin Haɗin gwiwar Bishara. Yana da damuwar bishara ga samuwar ruhaniya, sulhu na kabilanci, adalci mai gyarawa, tattalin arzikin aikin bangaskiya, ɗabi'a da tiyoloji, da tarihin coci. Ya ba da gudummawa ga littattafai guda biyu: 12 Amintattun Maza: Hotunan Jimiri Amintacce a cikin Hidimar Fasto, da Duk Ana Maraba: Zuwa Ikilisiyar Duk-Komai.

Williamson zai gabatar da wani taron bita mai taken "Alkawari na Coci a Wurare masu wuya," wanda zai magance dalilin da ya sa kafa majami'u a cikin al'ummomin da aka yi watsi da su ba kawai zai kawo sabuntawa na ruhaniya da cikakke ga waɗancan unguwannin ba, har ma zai haifar da motsin manufa a biranen fadin ƙasa. A cikin bitarsa, za a gabatar da hangen nesa na Crete Collective.

Kuna damu cewa ba za ku iya halartar zaman kai tsaye ba? Wadanda suka yi rajista za su sami damar yin rikodin duk zaman da bita har zuwa Disamba 15. Ministocin da ke son ci gaba da rukunin ilimi (CEUs) za su karɓi fom don alama ko dai halartar zaman kai tsaye ko rikodin rikodi don samun har zuwa raka'a 2.0.

Kudin rajista $79, da $10 don ci gaba da kiredit na ilimi, kuma ya haɗa da samun damar yin rikodin ibada, wa'azi, da taron bita. Yi rijista kuma sami ƙarin bayani a www.brethren.org/discipleshipmin/newandrenew.

- Erika Clary yana aiki na ɗan lokaci don ma'aikatun Almajirai na 'yan'uwa har sai an fara hidimar sa kai na 'yan'uwa (BVS) a matsayin mai gudanarwa na taron matasa na ƙasa 2022.

‑‑‑‑‑‑

Nemo ƙarin labarai na Church of the Brothers:

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]