Yan'uwa yan'uwa

- Tunatarwa: Ernest (Ernie) Bolz, 77, na Wenatchee, Wash., Fasto mai ritaya wanda ya yi aiki a tsohon Babban Kwamitin Ikilisiya na Yan'uwa, ya mutu a ranar 4 ga Mayu a wani hatsarin tafiya a Oregon. Ya limanci ikilisiyoyi uku, na kwanan nan Ellisforde Church of the Brothers a Tonasket, Wash. Wa’adinsa na hidima a Babban Hukumar ya ƙare a 1999. Hatsarin ya faru ne a lokacin da Bolz “ya ke tafiya a hanyar Rogue River Trail a kudancin Oregon tare da babban abokinsa Dean Hiser. , ”in ji wani imel daga Debbie Roberts, shugaba a Cocin of the Brother's Pacific Northwest District. "Sun yi kwanaki uku a cikin tafiya na kwanaki shida lokacin da Ernie ya taka wani yanki mai rauni na hanyar kuma ya ba da hanya…. Ernie fasto ne, aboki, da ƙari ga yawancin mu, kuma za mu kasance cikin baƙin ciki da kaduwa na ɗan lokaci. Addu’o’inmu suna zuwa ga Sharon, da ’ya’yansu biyu, Justina, da Chris, da kuma danginsa, iyalan coci, abokan gundumomi, da dukan waɗanda suke ƙaunarsa.” Wataƙila za a yi taron tunawa da shi a ƙarshen Yuni a Tonasket. Ikilisiyar Ellisforde za ta tuna da shi a cikin ibada a wannan Lahadi mai zuwa, 16 ga Mayu. Za a buƙaci nisantar da jama'a da sanya abin rufe fuska.

- Ci gaba da addu'a ga Indiya da Venezuela:

Venezuela

Ana neman addu'a ga Cocin 'yan'uwa a Venezuela, inda tsarin kiwon lafiya ya mamaye tsarin COVID-19. Yawancin membobin cocin sun sami ko a halin yanzu suna da COVID, gami da Robert Anzoategui, shugaban darikar.

’Yan’uwan Venezuelan suna ba da yabo ga Obed Rincón, babban masanin clarinetist, saxophonist, da masu sarewa ga ƙungiyar Brotheran’uwa. Rincón ya mutu daga COVID-19. Anzoategui ya aika da yabo mai zuwa ga ma'aikatan Ofishin Jakadancin Duniya na Cocin:

Nuestro Dios ha llamado a nuestro Hermano Obed Rincón a las filas de la gran orquesta celestial dónde su Saxo, flauta y clarinete sonarán eternamente. agradecemos el haber contado entre nosotros a este exelente músico, gran amigo, compañero y cristiano ejemplar. Afocalipsis 14:13: "Y oí una voz del cielo que decía: Rubuta: 'Bienaventurados los muertos que de aquí en adelante mueren en el Señor.' Sí–dice el Espíritu–para que descansen de sus trabajos, porque sus obras van con ellos.”

Allahnmu ya kira ɗan'uwanmu Obed Rincón zuwa layin babbar ƙungiyar makaɗa ta sama inda sax, sarewa, da clarinet za su yi ta har abada. Muna godiya saboda ƙidaya a tsakaninmu wannan kyakkyawan mawaƙi, babban aboki, aboki, kuma Kirista abin koyi. Wahayin Yahaya 14:13: “Na ji wata murya daga sama tana cewa, ‘Rubuta wannan: Masu albarka ne matattu waɗanda suke mutuwa daga yanzu cikin Ubangiji. I, in ji Ruhu, za su huta daga ayyukansu, gama ayyukansu suna bin su.”

India

Ofishin gundumar Illinois da Wisconsin ya raba roƙon addu'a ga membobin coci a Indiya da danginsu da ke zaune a nan Amurka. "Tabbas mun ji labarin halin da ake ciki a Indiya saboda saurin yaduwar kwayar cutar a can, don haka mun san abin da ke damun wannan," in ji addu'ar. "Bari mu yi addu'a ga dukan halin da ake ciki." Takamammen roƙon addu'a daga gundumar shine ga dangin Vivek Solanky, minista mai lasisi a Cocin Naperville (Ill.) Cocin Brothers, wanda ƙanwarsa da surukinsa a Gujarat, Indiya, sun yi kwangilar COVID-19 kuma an kwantar da su a asibiti. a asibitoci daban-daban guda biyu.

- Bermudian Church of the Brother's History an fada a cikin wani shafin yanar gizo mai taken "Yawon shakatawa a cikin hotuna na gundumar York mai nisa da kyau." Rubutun da aka buga York Daily Record ya haɗa da labaru da hotuna daga rangadin yankin tare da Glenn Julius mai shekaru 99, wanda ya mai da hankali kan dangantakar Baptist Day Bakwai na gundumar York, wani sulhu da ke fitowa daga Ephrata Cloister, da kuma ikilisiya da aka sani a yau da Cocin Bermudian na 'Yan'uwa. "Labarin ma'aikacin gona ya nuna yadda ƙungiyoyi biyu da suka zo Amurka a cikin 1700s don, a wani ɓangare, tserewa zalunci na addini zai iya daidaita al'amura, yayin da suke zama kusa da juna a wani yanki mai nisa na gundumar York. Sun kafa al'umma, memba, wanda ya wanzu har yau…. Ƙungiyoyin biyu sun yi aure a ƙarshe kuma ƙungiyar Baptist ta Ranar Bakwai ta zama wani ɓangare na Cocin Bermudian na Brothers a kusan 1820." Karanta labarin kuma ku ga hotuna a https://yorkblog.com/yorktownsquare/a-tour-in-pictures-of-remote-and-beautiful-western-york-county.

- Kudancin Ohio da Ma'aikatun Zango da Komawa Gundumar Kentucky sun buɗe rajista don lokacin sansanin bazara, wanda zai zama kama-da-wane kuma akan layi. "Kowa zai iya zuwa sansanin daga tsaron gidajensu," in ji sanarwar. "Ba a buƙatar abin rufe fuska akan haɗin Zuƙowa. Zai yi kyau mu ga abokai kuma mu yi farin ciki tare muna koyan halittun Allah da hanyoyin da za mu iya gina al’ummarmu.”

Wani sansani na musamman da ake bayarwa a wannan bazara shine Kwalejin Kwalejin da Sansanin Sana'o'i ga waɗanda ba su yi makarantar sakandare ba kuma a kwaleji ko kuma sababbi a cikin ma'aikata. Wannan sansani na yau da kullun zai hadu da karfe 7 na yamma (lokacin Gabas) a ranar Talata da yamma don "ba wa 'yan sansanin wuri don tattaunawa game da jagorancin Allah a rayuwarsu. Tare za mu bincika yadda zaɓin da muke yin tasiri ke haifarwa. Ta hanyar haɗuwa tare, 'yan sansanin za su iya yin tunani game da abubuwan yau da kullum da raguwa ko canje-canjen da ake fuskanta. Za a ƙarfafa nuna kai da launukan ruwa, yumbu, sana'a, da rubuce-rubucen ƙirƙira. Wannan sabon sansani na musamman zai ji daɗin gano hanyoyin da halittar ke magana da mu. " Nemo ƙarin bayani akan gidan yanar gizon gunduma a www.sobcob.org.

- A Duniya Zaman Lafiya yana riƙe da gidan yanar gizo na mintuna 90 yana ba da gabatarwa ga Rashin tashin hankali na Kingian a ranar Asabar, 15 ga Mayu, da karfe 12 na rana (lokacin Gabas). Ana gayyatar mahalarta don "haɗu da wasu masu sha'awar Rashin Tashin hankali na Kingian, gina Ƙaunataccen Al'umma, da haɗi tare da Ƙungiyar Koyon Zaman Lafiya ta Kingian Nonviolence Learning Action Community," in ji sanarwar. Gidan yanar gizon yanar gizon zai rufe ginshiƙai huɗu na Kingian Nonviolence, gabatarwar farko ga ka'idoji shida da matakai shida - "Will" da "Skill" na Kingian Nonviolence - da kuma yanayin zamantakewa na Kingian Nonviolence. Yi rijista a www.onearthpeace.org/90min_knv_5_15.

- A Duniya Zaman Lafiya kuma yana tallafawa haɗin gwiwar yanar gizo tare da Ƙungiyar Makiyayi Mai Kyau da Kwamitin Tsaro na Hebron. a ranar Asabar, Mayu 15, da karfe 3 na yamma (lokacin Gabas) ko 11 na yamma "Lokacin Falasdinu." Gidan yanar gizon yanar gizon mai taken "Hebron: Tsakanin Tsakanin Ƙuntatawa da Juriya" zai ji ta bakin Hisham Sharbati na Kwamitin Tsaro na Hebron, yana ba da rahoto game da "halin da ake ciki a Hebron, ƙuntatawa a yankin H2, da kuma ayyukan masu fafutuka a ƙasa," in ji sanarwar. . "Tare za mu tattauna yadda halin da ake ciki a Hebron ke da alaƙa da siyasa da tattalin arziki da Amurka da kuma yadda mutane a duk faɗin duniya za su iya shiga aikin haɗin gwiwa." Je zuwa www.facebook.com/events/815835012643833.

- Greg Davidson Laszakovitz, wani ma’aikacin da aka naɗa a Cocin ’yan’uwa, ya yi wa’azi da aka zaɓa don saka shi cikin tarin kan shige da fice. Tarin, wanda ake kira "El Camino," ko "hanyar" a cikin Turanci, Baƙi ne suka buga. An kwatanta tarin a matsayin "wa'azin kan hanyar da za a bi don yin aiki mai ƙarfi tare da adalci na baƙi." Wa'azin Laszakovitz mai taken "Philoxenia vs. Xenophobia," an yi wa'azi a cocin Elizabethtown (Pa.) Church of the Brothers bara. “Akwai nassosi da yawa da yawa a cikin Littafi Mai Tsarki da suka yi magana game da ƙaunar baƙo da kuma yadda za mu bi da mutane, har da mutanen da suka bambanta da mu. Yana a farkon Littafi Mai-Tsarki, yana a ƙarshen Littafi Mai-Tsarki, kuma yana gudana cikin Littafi Mai-Tsarki…. Mun san cewa waɗannan nassosi masu juyayi sun samo asali ne daga abin da mutanen Allah suka koya domin mutanen Allah sau da yawa baƙi ne da kansu,” in ji wani ɓangarorin. Je zuwa https://sojo.net/sermon/series/immigration-sermons.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]