Ƙungiyar Jagoranci ta fitar da sabuntawa don mayar da martani ga ayyukan Covenant Brothers Church

Ana tafe da sabuntawa daga Teamungiyar Jagorancin Ikilisiyar ’Yan’uwa:

Tare da kafa Covenant Brothers Church, sabani da rarrabuwa suna tasowa a cikin jikin Ikklisiya. Wannan gaskiyar ta ƙara ƙaruwa a cikin 'yan makonnin nan, yayin da Covenant Brothers Church ta ƙaddamar da ƙoƙarin daukar ma'aikata a hukumance. Ana gayyatar ikilisiyoyin da daidaikun mutane kuma a wasu lokuta ana ƙarfafa su su shiga ƙungiyarsu, ciki har da shugabancin Cocin ’yan’uwa da kuma sassan ikilisiyoyi da ake raba kan wannan motsi. Muna kallon wannan aikin a matsayin yin ridda. A cikin Cocin ’Yan’uwa duka “Da’a a Harkokin Hidima” (1) tsarin mulkinmu da kuma “Tsarin Da’a na Ikilisiya” (2) sun ɗauki irin wannan wasiƙar da Coci na gundumar Brothers, shugabannin ikilisiya, da na fastoci suka yi a matsayin rashin ɗa’a.

Yayin da muke mutunta haƙƙin zaɓi na daidaikun mutane game da alaƙar su, Ƙungiyar Jagora dole ne ta magance waɗannan ƙoƙarce-ƙoƙarce na haɓaka rarrabuwa a cikin cocinmu yayin da muke neman kiyaye mutuncin Ikilisiyar ’Yan’uwa da hidimarmu cikin Kristi.

Mun kuma damu matuka cewa waɗannan yunƙurin sun haɗa da bayanan da ba daidai ba waɗanda ke ba da labarin ƙungiyarmu, ko da gangan ko a'a. A cikin martani, Ƙungiyar Jagoranci tana jin cewa dole ne 1) bayyana goyon bayanmu ga gundumomi da shugabannin ikilisiya da membobin da suka kasance da aminci ga Cocin 'Yan'uwa; 2) ƙarfafa waɗanda ba su da tabbas game da kasancewa masu aminci su je kai tsaye ga shugabannin gundumarsu, kuma, idan ya cancanta, zuwa jagorancin ƙungiyoyin, tare da kowace tambaya ko damuwa da ke sa su yi la'akari da barin kungiyar; da 3) ba da jagora game da hanyoyin da za a sarrafa al'amurran da suka shafi waɗanda suka zaɓi barin.

Mun yarda cewa tsarin mulkin Cocinmu na ’yan’uwa bai yi tsammanin bukatar ƙayyadaddun hanyoyin da muka ga sun zama dole a wannan lokaci na rarrabuwa ba. Kamar yadda muka yi tunani cikin addu'a game da waɗannan yanayi na ban mamaki tare da haɗin gwiwa tare da shugabannin gundumomi, mun haɓaka abin da muka yi imani shine mafi kyawun ayyuka masu mahimmanci ga waɗannan lokutan.

Nauyin shugabancin gunduma

— An kira shugabannin gundumomi su ɗaukaka mafi kyawun bukatun Cocin ’yan’uwa yayin da suke cika abin da tsarin mulkinmu ya yi cewa gundumomi za su “gudanar da ayyukan addini da na kasuwanci na Cocin ’yan’uwa da ke cikin yankin.” (3)

- Duk shugabannin gundumomi – ’yan kwamitin gudanarwa na gunduma musamman – wadanda suka kada kuri’ar amincewa da janye kungiyarsu to su yi murabus daga mukaminsu. Ya kamata a maye gurbinsu da wani memba na gundumar da ke da aminci ga Cocin ’yan’uwa, kafin wani mataki na gaba da waccan hukumar ko ƙungiyar jagorori ko kuma wata ƙungiyar jagoranci za ta yi.

- Babban alhakin hukumar gunduma / ƙungiyar jagoranci shine ba da kulawa ga ragowar ikilisiya da ke son kasancewa da aminci ga Cocin ’yan’uwa. A yayin da kwamitin gunduma/shugabanci ya rabu da kansa, Ƙungiyar Jagorancin Ƙungiyoyin a shirye suke su yi aiki tare da ’yan kwamitin gunduma / shugabannin ƙungiyar waɗanda ke da aminci ga Cocin ’yan’uwa don ba da wannan kulawa.

— Ya kamata shugabannin gundumomi su gane cewa ɓangaren ikilisiyar da ke jefa ƙuri’a ta barin gunduma ba sashe ne na gunduma ko kuma na gunduma, tun daga ranar da ’yan’uwa suka zaɓi su bar yankin. Polity ta ce sa’ad da ikilisiya “da rinjaye ko kuma kuri’a gaba ɗaya” ta yanke shawarar janyewa daga Cocin ’yan’uwa, “ta daina wanzuwa ko kuma tana aiki a matsayin ikilisiya ta ’yan’uwa.” Saboda haka:

a. Sashen da ya zaɓi barin gunduma/ɗarika ba ya cancanci wakilai a gunduma ko taron shekara-shekara su wakilta, tun da yake ba Cocin ’yan’uwa ba ne.

b. Ragowar ikilisiyar da ta janye, “ko da rinjaye ko ’yan tsiraru na membobinta, waɗanda ke ci gaba da haɗin kai tare da” Cocin ’yan’uwa “za a amince da su a matsayin ikilisiya ta halal” kuma a zaunar da su a matsayin wakilai a gunduma ko taron shekara-shekara. (4)

c. Sa’ad da ragowar ba su ragu ba, ya kamata taron gunduma ya amince da cewa ikilisiyar ta bar Cocin ’yan’uwa tun daga ranar da ikilisiyar ta kada kuri’a ta fice.

Alhakin fastoci da shugabannin jama'a

— Fastoci da shugabannin jama’a su ma suna da hakki na ɗaukaka mafi kyawun bukatun Cocin ’yan’uwa. An gano wannan a cikin alkawuranmu na baftisma, lokacin da muka yi alkawari mu zama “masu aminci ga ikkilisiya, muna kiyaye ta ta wurin addu’o’inmu da kasancewarmu, kayanmu da hidimarmu.” (5) Ga fastoci, ana kuma bukata ta alkawuransu na nadi: “Kuna tabbatar da ibadarku ga ikilisiyar Yesu Kristi, musamman ga Cocin ’yan’uwa, wadda take kiran ku zuwa hidima? Kuma kun yi alkawarin rayuwa cikin jituwa da ƙa’idodinta, farillai, da koyarwarsa, kuna ƙarƙashin horo da mulkinsa a kowane lokaci?” (6) Waɗannan alkawuran sun kawo mu cikin alkawura masu tsarki da Allah da kuma juna a cikin Cocin ’yan’uwa waɗanda takardun tsarin ɗabi’ar hidimarmu da na ikilisiya suka kira mu mu kiyaye. (7)

- Tare da bullowar Covenant Brothers Church, wasu suna ƙoƙari su rayu ba tare da aminci biyu ba, suna daidaitawa da Covenant Brothers Church ba tare da barin shaidar Ikilisiyar Brothers da/ko zama memba ba. Irin wannan duality ba hikima ko lafiya. Dole ne a yi zaɓi tsakanin ƙungiyoyin biyu. Waɗanda suka zaɓi Covenant Brothers Church dole ne su yi murabus da sauri daga kowane matsayi na jagoranci a cikin Cocin ’yan’uwa. (8)

Mun gane cewa gundumomi/ ƙungiyoyin jagoranci sun kafa matakai game da ƙarewar nadi. Fastocin da ke da alaƙa da ikilisiyar da suka janye ya kamata su sanar da hukumar ma’aikatar gundumar su cikin gaggawa.

Matsayi a kan ƙaddamarwa biyu

- Ɗaya daga cikin abubuwan da aka ambata a baya shine tunanin da wasu ke yi cewa za a iya nada fastoci a cikin Covenant Brothers Church da kuma Cocin of Brothers. Yana da muhimmanci mu fayyace cewa naɗawa biyu zai yiwu ne kawai a cikin mulkinmu sa’ad da mutum yake hidima “an yarda da hidima a cikin ƙungiyarsa da kuma hidimar da aka amince da ita a cikin Cocin ’yan’uwa.” (9) Domin ɗaya daga cikin muhimman bukatu na masu hidima daga wata ƙungiya ya haɗa da sadaukarwa don “koyarwa da kuma ɗaukaka imani, ayyuka, da kuma tsarin Cocin ’Yan’uwa,” (10) za mu sa rai cewa mutanen da suke saka hannu yunƙurin rabuwa da Cocin ’yan’uwa ba za a amince da su don ƙarin hidima a cikin Cocin ’yan’uwa ba.

Matsayi a kan alaƙa biyu don ikilisiyoyi

- Wani abin da ke nuna aminci guda biyu shine tunanin da wasu ke yi cewa ikilisiyoyin na iya alaƙa da Covenant Brothers Church da Covenant Brothers Church. Ba wai kawai hakan yana buƙatar amincewa da Ikilisiyar gundumar Brotheran’uwa ba, amma tsarin mulkin Cocin na ’yan’uwa yana tsammanin ikilisiyar da ke da alaƙa da Cocin ’yan’uwa za ta mutunta, tallafa wa, kuma ta ƙarfafa waɗanda suka “yi alkawarin tallafa wa shirin cikin aminci da aminci. Cocin ’Yan’uwa, ta amince da dokar taron shekara-shekara na Cocin ’yan’uwa a matsayin mai iko a rayuwarta.” (11) Ba za mu yi tsammanin hakan zai yiwu ga waɗanda suka yanke shawarar cewa ba za su iya zama coci tare da Cocin ’yan’uwa ba.

Mun damu da farko cewa shugabanni a cikin ikkilisiya su yi aiki da aminci a rayuwarmu tare a matsayin Cocin ’yan’uwa, yayin da muke aiwatar da kiranmu a matsayin Jikin Kristi. Yesu ya kira shugabanni ga ikkilisiya su “shirya mutanensa domin ayyukan hidima, domin a gina jikin Kristi har sai mun kai ga ɗaya cikin bangaskiya da sanin Ɗan Allah, mu kuma zama balagaggu, mu kai ga gaci. dukan ma’auni na cikar Kristi” (Afisawa 4:12-13, NIV). Muna addu'ar shugabannin gunduma da jama'a su kasance masu aminci ga wannan babban kira.

Ƙungiyar Jagoran a shirye ta ke ta taimaka wa jagorancin gunduma wajen yin aiki don haɗin kai ta hanyar sadaukar da kai ga Yesu Kiristi a matsayin Mai Ceto da Ubangiji. Muna ci gaba da gaskata cewa hanyar gaba ita ce ta tattaunawa da ke neman fahimtar nufin Allah ta wurin nazarin nassi da addu’a, muna marmarin Ruhu Mai Tsarki ya bayyana nufin Allah ga rayuwarmu da shaida.

Tawagar Jagorancin Ikilisiyar 'Yan'uwa:
Babban sakatare David A. Steele
Mai gudanarwa Paul Mundey
Zaɓaɓɓen Mai Gudanarwa David Sollenberger
Sakataren taron shekara-shekara James M. Beckwith
Wakiliyar Majalisar Zartarwa ta Gundumar Cynthia S. Sanders


Bayanan rubutu:

(1) 2008 Minutes (2005-2008), "Sabuntawa zuwa Da'a na Minista," 1205-1231, musamman abu O akan shafi. 1213, kuma an rubuta shi a cikin Littafin Tsarin Mulki da Siyasa, Babi na 5 "Ma'aikatar," Sashe II.C.2.o. (shafi na 30 a www.brethren.org/ac/wp-content/uploads/sites/18/2019/01/MOP-Chapter-5-rev.-Dec.-2018.pdf ).

(2) Minti 2014, “Tsarin xa’a na ikilisiya,” 256-275, musamman abubuwa na 6-8 akan shafi na 272-4. 34, kuma an rubuta shi a cikin Littafin Tsarin Mulki da Siyasa, Babi na XNUMX “Ikilisiyar Gida,” Sashe na IV.D. "Ka'idar Da'a" (shafi na XNUMX a www.brethren.org/ac/wp-content/uploads/sites/18/2019/01/MOP-Chapter-4-rev.-Dec.-2018.pdf ).

(3) 1965 Minutes (1965-1969), "Ƙungiyar Ƙungiya da Dangantaka," 24, wanda aka sake tabbatar da shi ta hanyar 2012 Minutes, "Bita ga Siyasa akan Gundumomi," 267, kuma an rubuta shi a cikin Jagorar Ƙungiya da Siyasa, Babi na 3 " Gundumar, "Sashe IA2. "Manufar Gundumar" (shafi na 2 a www.brethren.org/ac/wp-content/uploads/sites/18/2019/01/MOP-Chapter-3-rev.-Dec.-2018.pdf ).

(4) 1987 Minutes (1985-1989), "Bita na Siyasa 'Yan'uwa," 489. An rubuta a cikin Littafin Tsarin Mulki da Siyasa, Babi na 4 "Ikilisiyar Gida," Sashe na IC4.b. (shafi na 2 a www.brethren.org/ac/wpcontent/uploads/sites/18/2019/01/MOP-Chapter-4-rev.-Dec.-2018.pdf ).

(5) Alwashi na uku daga hidimar baftisma A cikin “Baftisma da Masu Karɓa,” Ga Duk Masu Wa’azi (Brethren Press: Elgin, IL, 1993), 137.

(6) “Nadin Ministoci,” Ga Duk Waɗanda Minista (Brethren Press: Elgin, IL, 1993), 299. Yayin da waɗanda ke jagorantar hidimar naɗawa za su iya yin amfani da alkawura daban-daban a wasu lokatai, wannan shine kalmomin da aka buga a halin yanzu. manual for denomination.

(7) An gano alkawarin ikilisiya da Cocin ’yan’uwa a cikin Shafi na 6 na “Ka’idar Da’a” a shafi na 272. 2014 na 258 Minti, "Tsarin Da'a na Ikilisiya," 275-4, kuma an rubuta shi a cikin Manual of Organization and Polity, Babi na 6 "Cocin Gida," Sashe na IV.D.34. (shafi na XNUMX a www.brethren.org/ac/wp-content/uploads/sites/18/2019/01/MOP-Chapter-4-rev.-Dec.-2018.pdf ). An nuna alkawarin da ministan ya yi da Ikilisiyar ’yan’uwa a cikin abubuwa C, I, da O na “Ka’idojin xa’a don Shugabannin Hidima” a shafi na 1212-1214 na Minti 2008 (2005-2008), “Sabuntawa ga Da’ar hidima , 1205-1231, kuma an rubuta shi a cikin Littafin Ƙungiya da Siyasa, Babi na 5 "Ma'aikatar," Sashe na II.C.1.c., 2.i., da 2.o. (shafi na 29-30 a www.brethren.org/ac/wp-content/uploads/sites/18/2019/01/MOP-Chapter-5-rev.-Dec.-2018.pdf ).

(8) Ministoci masu nadi da masu lasisi suma su tuntubi hukumar ma'aikatar su ta gunduma.

(9) 2014 Minutes, "Bita ga Siyasa Jagorancin Minista," 246, kuma an rubuta shi a cikin Manual of Organization and Polity, Babi na 5 "Ma'aikatar," Sashe na IJ (shafi na 20 a www.brethren.org/ac/wp-content/uploads/sites/18/2019/01/MOPChapter-5-rev.-Dec.-2018.pdf ).

(10) 2014 Minti, "Bita ga Siyasa Jagorancin Minista," 245, kuma an rubuta shi a cikin Littafin Ƙungiya da Siyasa, Babi na 5 "Ma'aikatar," Sashe na IJ3. (shafi na 21 a www.brethren.org/ac/wpcontent/uploads/sites/18/2019/01/MOP-Chapter-5-rev.-Dec.-2018.pdf ).

(11) 1987 Minutes (1985-1989), "Bita na Siyasa 'Yan'uwa," 489, kuma an rubuta a cikin Manual of Organization and Polity, Babi na 4 "The Local Church," Sashe IC4.b. (shafi na 2 a www.brethren.org/ac/wpcontent/uploads/sites/18/2019/01/MOP-Chapter-4-rev.-Dec.-2018.pdf ).


Newsline sabis ne na labarai na imel na Ikilisiyar 'Yan'uwa. Edita Cheryl Brumbaugh-Cayford darektan Sabis na Labarai na Cocin ’yan’uwa. Za a iya sake buga labaran labarai idan an ambaci Newsline a matsayin tushen. Da fatan za a aika da shawarwarin labarai da ƙaddamarwa zuwa cobnews@brethren.org . Nemo Rumbun Labarai a www.brethren.org/labarai . Yi rajista don Newsline da sauran wasiƙun imel na Ikklisiya na ’yan’uwa ko yi canje-canjen biyan kuɗi a www.brethren.org/intouch . Duk abubuwan da aka gabatar suna ƙarƙashin gyarawa. Shiga cikin Newsline ba dole ba ne ya ba da amincewa daga Cocin ’yan’uwa.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]