Ofishin Jakadancin Duniya yana ƙirƙirar Ƙungiyoyin Ba da Shawarwari na Ƙasa

By Norm da Carol Waggy

Ofishin Jakadancin Duniya na Cocin ’yan’uwa ya kafa sabon kayan aikin sadarwa mai suna Ƙungiyoyin Shawarwari na Ƙasa (CATs). Waɗannan ƙungiyoyin hanya ce don jagorancin Ofishin Jakadancin Duniya don samun sani da kuma fahimtar kowace ƙasa ko yanki da abokan haɗin gwiwar Cocin ’yan’uwa suka shiga.

Waɗannan ƙungiyoyin sun ƙunshi mutum ɗaya daga Amurka, mutum ɗaya daga ƙasa ko yanki da ke wakilta, kuma wataƙila ƙarin mutane idan waɗannan biyun suka nema. Jagoran tawagar zai kasance da alhakin tabbatar da tuntuɓar juna akai-akai tare da jagorancin Ofishin Jakadancin Duniya, gami da rubutattun rahotanni kwata-kwata.

Membobin CAT ’yan agaji ne waɗanda ke da sha’awar manufa, sadaukar da kai ga Cocin ’yan’uwa, da ilimi da sha’awar ƙasar ko yankin da ake hidima. CATs za su taimaka tare da sadarwa tare da abokan tarayya na duniya. Za su iya taimakawa wajen tsara sansanonin aiki, tara kuɗi, da kuma raba bayanai da ofishin sadarwa na Cocin ’yan’uwa. Ana iya ƙirƙirar CATs don ƙasashe inda Cocin ’yan’uwa ke da majami’u masu haɗin gwiwa ko kuma inda aka ba ma’aikatan Amurka.

Za a gayyaci duk membobin CAT don halartar taron shekara-shekara na Ikilisiyar 'Yan'uwa a Amurka duk bayan shekaru uku. Za a shirya taron ga dukan ƙungiyar CAT tare da wannan taron na shekara-shekara. Bugu da ƙari, za a gudanar da tarurrukan cikin gida na kowace CAT kowace shekara biyu zuwa uku.

A wannan lokacin, mutane masu zuwa sun ba da kansu don yin hidima a matsayin membobin CATs:

Manyan Tafkunan Afirka: Chris Elliott, Bwambale Sedrack
Brazil: Greg Davidson Laszakovitz, Alexandre Gonçalves, Marcos da Suely Inhauser
Jamhuriyar Dominican: Jonathan Bream, Pedro Sanchez
Haiti: Ilexene Alphonse, Vildor Archange
Indiya: (har yanzu ba a tantance ba)
Nijeriya: Carol Mason, Joel S. Billi
Ruwanda: Josiah Ludwick, Etienne Nsanzimana
Sudan ta Kudu: Roger Schrock, Athansus Ungang
Spain: Carol Yeazell, Santo Terrero
Venezuela: Jeff Boshart, Joel Peña, Robert Anzoategui, Jorge Rivera

- Carol da Norm Waggy darektoci na wucin gadi ne na Ofishin Jakadancin Duniya na Cocin ’yan’uwa.

Ka tafi zuwa ga www.brethren.org/Newsline don biyan kuɗi zuwa Cocin of the Brothers Newsline sabis na labarai na e-mail kyauta da karɓar labaran coci kowane mako.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]