Manyan mafarkai suna cikin tsari: Tattaunawar hangen nesa ta ƙare… don yanzu

Marubucin tebur yana rubuta martani akan kwamfutar hannu yayin tattaunawar hangen nesa mai jan hankali. Hoto daga Glenn Riegel

"Ra'ayi daga tebur" na Frances Townsend

Yana da kyau mu zo teburin a wartsake bayan mun yi barcin dare, domin aikinmu na farko a cikin tsarin hangen nesa mai jan hankali a yau shine yin mafarki babba. Manyan mafarkai suna cikin tsari yayin da muka gane cewa Yesu yana kira yana ba mu kayan aiki don bauta wa duniya mai rauni.

Da farko an umarce mu da mu bayyana wasu takamaiman bukatu na duniya waɗanda za a iya kiran ƙungiyarmu don magance, ba da kyauta da sha'awarmu. An umarce mu da mu ambaci wasu manyan-har ma da damuwa-damuwa waɗanda cocin, aiki tare, zai iya fara magancewa. Tun da yawancin mu mun fara samun wahalar guje wa tunanin bala'i game da yanayin duniya a yau, wannan motsa jiki ne mai amfani.

Mun yi tunani game da yadda cocin ke kiran mu zuwa rayuwa mai sauƙi, mai tushen Kristi da ke daraja dukan mutane, da kuma yadda raba hakan zai magance matsaloli da yawa a duniya a yau. Ya ba mu bege mu gane cewa mun riga mun san hanyoyin da za mu taimaka.

Sa'an nan kuma an tambaye mu mu yi tunanin "Babban Ra'ayi" - irin da ya kamata a yi girma, kamar 'Yan'uwa na Sa-kai Hidima, wanda babban ra'ayi ne lokacin da aka fara gabatar da shi. Waɗannan ya kamata su zama ra'ayoyin da za su ba mu mamaki da ƙarfin zuciya, ra'ayoyin da suka dace da manyan bukatu na duniya ta hanyoyin da suke amfani da kyaututtukanmu, har ma suna canza coci yayin da muke aiwatar da su.

Teburinmu ya yi ƙoƙari sosai don mu fito da wani abu da zai dace da wannan kwatancin, amma yawancin muna magana ne game da yadda ikilisiyoyinmu suke aiki don biyan bukatun da muke gani. Amma ya ci gaba - mun bayyana ƙirƙirar ƙarin al'adar hidima a cikin ikilisiya. Ɗaya daga cikin ra'ayi shine ya ɗaga tsammanin cewa ƙarin ma'aurata za su yi ƙoƙari su zama iyaye masu kulawa, musamman ma lokacin da 'ya'yansu ke barin gida. Lokacin da fifikon coci ne, daidaikun mutane suna iya la'akari da shi. Ko da a lokacin da ra'ayoyinmu ba su kasance sabo ba ko gaba gaɗi, rabawa a kusa da tebur ya ba mu zarafi don jin sha'awa da zuciyar kowane mutum da ikilisiyarsu.  

Tambayar da aka kunsa ta tambaye mu mu hango yadda cocin zai iya kasancewa cikin shekaru 10 yayin da muke tunanin waɗannan ra'ayoyin suna faruwa, kuma an aiwatar da hangen nesa mai ƙarfi. Shin zai yi kama da abin da muka yi tsammani lokacin da aka yi mana wannan tambayar a ranar farko ta wannan tsari? Menene zai ɗauka don zama wannan cocin da muke tunani?

Ra'ayoyi sun bayyana, kamar zurfin sadaukarwar ruhaniya da sake kafa amana. Wasu daga cikinmu suna tunanin sabbin mutane a cikin majami'u, ba wai kawai don yin bishara aikinmu ba ne ba kawai don yawan aiki yana buƙatar ƙarin ma'aikata ba. Idan muna yin aikin da ya dace, ba hannu ba ne kawai, amma hannu ne na maraba da aka miƙa—gayyata don haɗa mu cikin al’umma a matsayin ’yan’uwanmu maza da mata. Sabbin mutane a cikin wannan coci shekaru 10 daga yanzu kuma za su zama masu karɓar baye-baye da ra'ayoyin Ruhu Mai Tsarki, kamar mu. Kasancewarsu zai canza ikkilisiya yayin da Ruhu Mai Tsarki ke motsawa a cikinsu.  

Canza! Mun aiwatar da wannan tunanin na canji. Yawancin mu ba mu yi marmarin hakan ba. Na yi tunani a kan yadda Allah yana shirye mu don canji yayin da duniya ke tafiya da sauri a kowane lokaci. Kamar zama a cikin kogi da ruwa ke gudana da sauri, da tashi. Za mu iya taka ruwa cikin tsoro, da kyar mu jimre da canjin, ko kuma da taimakon Yesu za mu iya koyan farin cikin yin iyo da kuma wasannin ruwa da za mu yi tare.

Rubutun aiki yayin tattaunawar hangen nesa mai jan hankali
Hoto daga Glenn Riegel

Tsarin hangen nesa ya ba kowa damar da za a ji shi, kuma ya ba da dama da yawa don samun bege: cikin ainihin mu, cikin ƙaunarmu ga juna, cikin ja-gorar Ruhu.

Rhonda Pittman Gingrich, shugabar tawagar gudanarwar, ta nakalto wasu daga cikin martanin tantancewar daga teburin. Sanin cewa kusan kowane teburi ya ƙunshi mutane masu mabambanta ra'ayi ya ba da ƙarin ma'ana ga magana ɗaya cewa idan mutane takwas da ke teburinsu za su iya yin wannan zance, to watakila ƙungiyar ma za ta iya. 

Amma watakila takwas ba ainihin adadinsu ba ne. Shin, ba akwai ƙarin ɗan takara ɗaya a kowane tebur ba? Kamar yadda wani amsa ya ce, "Ina jin rayuwar Kristi a cikin wannan ɗakin."  


Frances Townsend memba ne na sa kai na ƙungiyar labarai na taron shekara-shekara, kuma an “nannade shi” a tebirin da ba na wakilai ba don rubuta game da “hangen kallon tebur” na tsarin hangen nesa na wannan shekara.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]