Yau a NYC - Laraba, Yuli 25, 2018

Newsline Church of Brother
Yuli 25, 2018

Hoton rukuni na panorama na NYCers da Boys da Girls Club yara a Aikin Sabis na Kula da Rana a ranar Laraba da yamma a NYC 2018. Hoton Laura Brown.

Fiye da haka, ku tufatar da kanku da ƙauna, wadda take haɗa kome da kome cikin cikakkiyar jituwa. Kuma bari salamar Kristi ta yi mulki cikin zukatanku, wadda hakika aka kiraye ku cikin jiki ɗaya.” (Kolosiyawa 3:14-15).

Kalaman na ranar:

"Zana da'irar, zana da'irar fadi."
- Jumla daga waƙar da ƙungiyar mawaƙa ta NYC ta rera don ibadar safiyar Laraba.

“Ko za mu iya yarda cewa kowa ya cancanci alherin Allah? Za mu iya yarda cewa kowa yana da wuri a wurin Allah? Dukanmu za mu iya yarda cewa kowa ya sami ƙaunar Allah?”
- Wani alkawari da Taylor Dudley na Smith Mountain Lake Church of the Brothers a gundumar Franklin, Va., ɗaya daga cikin NYCers biyu da suka yi magana don ibadar safiyar Laraba, ya nemi taron ya amince da shi.

"Mun haɗu tare da ƙoƙarin cimma manufa ɗaya…. Mun haɗa kai cikin wannan tafiya tare, saye da ƙaunar Almasihu.”
- Elise Gage na Manassas (Va.) Cocin Brothers ya ba da ɗaya daga cikin saƙon matasa a safiyar Laraba.

"A kan Kalfari mun ga cewa Allah shi ne Basamariye wanda aka ƙi ... wanda ya ba mu alherin kyauta."
     - Jarrod McKenna, wani fitaccen shugaban Kirista kuma mai fafutukar zaman lafiya daga Ostiraliya, wanda ya yi wa'azi a kan misalan "Samariyawa Mai Kyau" Laraba da yamma. Wannan shine karo na uku a NYC, bayan yayi magana a cikin 2010 da 2014, inda ya kirkiro kalmar "Dunker Punks." 
     Ya yi kira da a sake nazarin misalin don a gane ba game da “Samariye nagari ba ne” amma “Bamariya mai ƙiyayya” wanda ke wakiltar Allah wanda aka “kama” a matsayin waɗanda ake ƙi da kuma raina. 
     McKenna ya rufe tare da kiran bagadi ga matasa da manya a cikin Cocin ’yan’uwa da su sake sadaukar da kansu ga “juyin tawul,” al’adar wanke ƙafafu na ’yan’uwa wanda ya ɗaga a matsayin hanyar da coci da duniya ke neman waraka. . Da yake kira da a tuba da kuma kau da kai daga rarrabuwar kawuna a cikin al’umma, ya bukaci manya da ke wurin da su zama abin koyi na gaskiya ga matasa ta hanyar hana yaƙe-yaƙe na al’adu su samu wuri a cikin coci. 
     Ya kira matasa su zama shugabanni a cikin ikkilisiya domin su mayar da ita zuwa ga almajiranci na gaskiya ga Kristi wanda ke kwatanta wahalar wasu.

"Ya Ubangiji, da ka aiko mana da tausayi domin mu juyar da duniyar nan da soyayya."
- Addu'ar Jarrod McKenna a ƙarshen hidimar maraice na Laraba

NYC ta lambobi

A ƙarshe, taron Matasa na ƙasa an bayyana shi da lambobi - mutane nawa ne suka shiga, da sauran nawa ne wannan taron zai taimaka.

Amma tabbas, yawancin tasirin NYC ba za a iya auna su ta lambobi ba. Tasirin saƙonni daga masu magana, sabbin tunani da aka bayyana a lokacin ƙananan ƙungiyoyi, sa'o'i marasa iyaka da aka kashe a cikin al'umma yayin ayyukan sabis, mil na hanyoyin tafiya, haɗin gwiwa a cikin gidajen abinci. Waɗannan ba su da lambobi a haɗe, amma sun zama ainihin majami'a ga matasa da manya waɗanda ke cikin duka.

1,809 masu halarta ciki har da masu ba da shawara 471 da ma'aikata 92 da masu sa kai da ma'aikatan matasa

1,536 mutane tafiya a cikin Rockies

diapers 230 1,800 t-shirts da aka karɓa da sarrafa su don yin diapers don amfani da ungozoma na Haiti.

$394 sun samu a cikin gudummawar kuɗi don aikin ungozoma na Haiti

400 Tsabtace Buckets An taru don agajin bala'i na Sabis na Duniya na Coci

$2,038 sun samu a cikin gudummawar kuɗi don Tsabtace Buckets

$7,040 sun samu a cikin tayin don Asusun Siyarwa na NYC

700 fam An samu a cikin gudummawar abinci na gwangwani da sauran kayan abinci marasa lalacewa don Bankin Abinci na Larimer County

#cobnyc #cobnyc18

Ƙungiyar 'Yan Jarida ta NYC 2018 sun haɗa da Laura Brown, Allie Dulabaum, Mary Dulabaum, Nevin Dulabaum, Eddie Edmonds, Russ Otto, Frank Ramirez, Alane Riegel, Glenn Riegel, da Cheryl Brumbaugh-Cayford, darektan Sabis na Labarai na Cocin 'yan'uwa.

Ka tafi zuwa ga www.brethren.org/Newsline don biyan kuɗi zuwa Cocin of the Brothers Newsline sabis na labarai na e-mail kyauta da karɓar labaran coci kowane mako.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]