CCT ta fitar da kiran addu'a ga Majalisa a yanke shawara mai zuwa da ke shafar wadanda ke cikin talauci

Newsline Church of Brother
Maris 17, 2017

Da take ambaton nassosi da ke tunatar da damuwar Allah ga matalauta, Cocin Kirista tare (CCT) sun ba da kiran yin addu’a ga Majalisar Dokokin Amurka, tare da lura da cewa “a cikin makonni uku da suka gabata na Maris, Majalisar Dokokin Amurka za ta yanke shawarwari masu mahimmanci da za su shafi rayuwa. na miliyoyin ’yan uwa da ke fama da talauci. Hukunce-hukuncen da suka dace na iya ragewa da fitar da mutane daga talauci; yanke shawara da ba daidai ba zai kara talauci kuma zai jefa rayuwar dubban daruruwan mutane cikin hadari."

CCT ƙungiya ce ta ecumenical wacce ta ƙunshi “iyali” biyar na ƙungiyoyin Kirista a duk faɗin ƙasar. Ikilisiyar 'Yan'uwa kungiya ce ta memba. Cikakkun rubutun na biye:

Kiran Sallah

Fiye da shekaru takwas ƙungiyoyi da kungiyoyi a cikin Cocin Kirista tare da hadin gwiwa suna kiran hankalin membobin majami'unmu da dukkan Amurkawa kan aikin da'a na kawar da yunwa da fatara a cikin ƙasarmu.

Littattafai suna sake tunatar da mu game da damuwar Allah ga matalauta. “Wanda ya zalunce matalauta yana raina Mahaliccinsa: Amma wanda ya yi wa mabukata alheri yana girmama Allah.”—Misalai 14:31.

A cikin makonni uku na ƙarshe na Maris, Majalisar Dokokin Amirka za ta tsai da shawarwari masu muhimmanci da za su shafi rayuwar miliyoyin ’yan’uwanmu da ke cikin talauci. Hukunce-hukuncen da suka dace na iya ragewa da fitar da mutane daga talauci; yanke shawara da ba daidai ba zai kara talauci kuma zai jefa rayuwar dubban daruruwan cikin hadari.

Muna godiya ga ɗimbin hanyoyin da majami'unmu ke taimaka wa miliyoyin mutane masu fafitika. Muna so mu gina kan waɗannan ƙoƙarin, mu koyi da juna, kuma mu haɗa kai sosai. Amma za mu iya, dole ne mu yi ƙari.

Har ila yau, muna gane da kuma ƙarfafa shugabanni a cikin al'umma, tattalin arziki da rayuwar jama'a masu neman adalci ga talakawa a cikin ƙasarmu. Amma za mu iya, dole ne mu yi ƙari. Dole ne burinmu ya zama kawar da talauci a wannan kasa.

Mun tabbatar da tabbacinmu gaba ɗaya cewa, hidimarmu ga matalauta da aikinmu na yin adalci “a tsakiyar rayuwar Kirista da shaida ne.” Kuma mun dage don sabunta addu’o’inmu, mu fahimta da rayuwa cikin aminci ga koyarwar Ubangijinmu cewa idan muka bauta wa “mafi ƙanƙantan waɗannan,” muna bauta wa Ubangijinmu da kansa.

Mu shugabannin al’ummar Kirista ne, ba gungun masu ruwa da tsaki ba. Ba mu da wata manufa ta bangaranci. Tare mun yi imanin cewa imaninmu yana buƙata kuma mutanen wannan ƙasa suna kokawa don samar da takamaiman shawarwari waɗanda suka wuce rarrabuwar kawuna na siyasa da fifita rayuwa da jin daɗin mutane fiye da komai.

A cikin ruhun Yesu, muna kira ga ’yan’uwanmu maza da mata da su ɗaga Majalisar Dokokin Amurka da Shugabanmu addu’a, yayin da suke tsai da shawarwari da za su shafi rayuwar miliyoyin ’yan’uwanmu da ke fama da talauci a ƙasarmu da kuma duniya baki ɗaya. .

Bishop Mitchell T. Rozanski - Katolika iyali
Rev. Gary Walter - Ikklesiyoyin bishara/Ilin Pentikostal
Archbishop Vicken Aykazian - Iyalin Orthodox
Rev. Samuel C. Tolbert, Jr. - Tarihin Baƙar fata
Rev. David Guthrie - Iyalin Furotesta na Tarihi
Rev. Carlos L. Malavé - Babban Darakta CCT

Ka tafi zuwa ga www.brethren.org/Newsline don biyan kuɗi zuwa Cocin of the Brothers Newsline sabis na labarai na e-mail kyauta da karɓar labaran coci kowane mako.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]