Tsohuwar Haɗu Sabo Kamar yadda Bermudian Haɗu da Bittersweet


By Gimbiya Kettering

Hoto daga Gimbiya Kettering
Ƙungiyar Bishara ta Bittersweet tana wasa a Cocin Bermudian na 'Yan'uwa

Sa’ad da waɗanda suka kafa Cocin Bermudian Church of the Brothers a Gabashin Berlin, Pa., suka tsaya a kan tudunsu suka duba kogin da aka yi baftisma, tabbas sun ji kamar suna ƙasa mai tsarki. Kamar yadda fasto Larry Dentler ya ce, "Mun kasance a nan tun kafin Amurka ta kasance Amurka."

A hanyoyi da yawa, wannan ikilisiyar da ke ci gaba da al'adun da suka rigaya sun bayyana 'yancin kai, irin su bikin soyayya a cikin wuri mai tsarki na asali tare da miya da aka dafa a kan tsohuwar murhu da aka gudanar a ranar Lahadi ta farko a watan Mayu - ko da kuwa lokacin da Easter ya fadi. Motsawa zuwa coci, ta filayen kyawawan wurare, na iya jin kamar komawa baya cikin lokaci. Da zarar sun shiga cikin Wuri Mai Tsarki, yana da sauƙi a iya kwatanta ainihin membobin suna tsaye tare don rera waƙoƙin Jamusanci a capella.

Mambobin asali na Cocin Bermudian na ’yan’uwa ƙila ba su yi tunanin salon waƙar da aka kwatanta da haɗin “salsa da rai ba.” Amma al'adar karimci na ikilisiya ya ci gaba lokacin da cocin ya karbi bakuncin Bandungiyar Bishara ta Bittersweet a lokacin yawon shakatawa na Gabas ta Tsakiya.

An kafa Bittersweet ta Gilbert Romero na Cocin Restoration of the Brothers a Los Angeles, Calif., Tsohon Bella Vista Church of the Brothers, kuma Scott Duffey, Fasto na Staunton (Va.) Cocin na Yan'uwa ne ke kula da shi. Ƙungiyar ta yi amfani da tafiye-tafiyenta don ƙarfafawa da faɗaɗa ayyukan Ministocin Bittersweet, ma'aikatar wayar da kan jama'a a arewa maso yammacin Mexico ta hanyar raba bishara, gina gidaje, rarraba abinci, da gina dangantaka.

Hoto daga Gimbiya Kettering
Gilbert Romero na Bittersweet yana hulɗa tare da ikilisiyar Bermudian.

 

Sautin kiɗan zamani, al'adu dabam-dabam na makada yana tuna mana kiran da muke yi a matsayinmu na Kirista mu zama wani ɓangare na aikin Yesu a duniya a yau. Kiɗa ne mai jan hankali, na zamani wanda ke kawo mutane zuwa ƙafafu, suna tafawa, suna murza hannu da juna, suna yabon Ubangiji.

Bermudian a yau ikilisiya ce da ke da alaƙa da al'amuran zamaninmu da faɗin duniya-kamar yadda sabon gini ya shaida, ɗakin matasa tare da tebur ɗin ƙwallon ƙafa, da mutane sanye da t-shirts masu tallafawa aikin Najeriya. Ikilisiyar Bermudiyawa da baƙi daga maƙwabta maƙwabta waɗanda suka halarci bukin Bittersweet an motsa su a fili yayin nunin faifan bidiyon kiɗan na kwanan nan na ƙungiyar “Cardboard Hotel.” Wannan waƙar ta sami wahayi ne ta hanyar isar da dashen coci da ke faruwa a wurin da ake zubar da jini a kan iyakar Mexico da Amurka, inda matalauta, iyalai da suka rasa matsugunai ke binciko sharar duk wani abu da za a iya ci, kona shi don dumi, sake amfani da shi, ko siyarwa.

Rayuwa ce da ba ta da yawa a cikin juji, musamman ga yaran da suka taimaki iyalansu da kuma azurta kansu ta hanyar lalubo tarar shara. Duk da haka hidimar Bittersweet, da gudummawar ’yan’uwa ke tallafa wa, ta amince da su a matsayin ’yan’uwa maza da mata a cikin Kristi kuma suna neman su bi su.

Babban Jami'in Ofishin Jakadancin Duniya da Sabis Jay Wittmeyer ya je aikin da ke Meziko wanda Ma'aikatar Bittersweet ke tallafa masa kuma ya ce, “Akwai dama ta gaske ga ’yan’uwa su sami shaida a wurin, tare da kyakkyawar alaƙa da mu. Da ma mun sami ƙarin lokaci da kuɗi don yin wa’azi a wurin.”

Kuna iya kallon bidiyon Bittersweet, "Jesus in the Line" a www.youtube.com/watch?v=GJ_P-IVNfi4 .

- Gimbiya Kettering darekta ne na Ma'aikatun Al'adu na Cocin 'yan'uwa kuma memba na ma'aikatan Ma'aikatar Rayuwa ta Congregational Life Ministries.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]