Oktoba wata ne na wayar da kan Jama'a game da Rikicin Cikin Gida


Debbie Eisenbise

A cikin watan Oktoba, ana ƙarfafa ikilisiyoyi don wayar da kan jama'a game da mummunar matsalar tashin hankalin gida. Ayyukan na iya haɗawa da samar da mambobi bayanai ta hanyar saka bayanai (akwai a www.brethren.org/family/domestic-violence.html ); ƙirƙirar allon sanarwa tare da bayanai game da tashin hankalin gida; tallata Layin Rikicin Cikin Gida na Ƙasa: 800-799-SAFE (7233) da 800-787-3224 (TDD); karbar bakuncin mai magana daga mafakar tashin hankali na gida ko YWCA; da kuma tunawa a cikin addu'a mutanen da rikicin gida ya shafa.

A shekara ta 1997, Cocin ’Yan’uwa ta buga wata sanarwa da ke ƙarfafa ikilisiyoyi da mutane su shiga ba da shawarwari da ilimantarwa game da tashin hankalin gida. Nemo bayanin a www.brethren.org/ac/statements/1997domesticviolence.html . Ana samun albarkatun ilimi a www.brethren.org/family/domestic-violence.html

Ana aika ƙasidar da Cibiyar FaithTrust ta buga, “Abin da Kowane Ikilisiya Ya Bukatar Sanin Game da Rikicin Cikin Gida” zuwa kowace ikilisiya a cikin fakitin Tushen Nuwamba. Ana samun ƙarin kwafi daga Ma'aikatar Rayuwa ta Congregational Life ta hanyar tuntuɓar deisenbise@brethren.org ko 800-323-8039 ext. 306.

Gabatarwa ga DVD daga Cibiyar Amincewa ta Faith, "Broken Vows: Ra'ayin Addini akan Rikicin Cikin Gida," ana iya duba shi a www.youtube.com/watch?v=bR45maMwabQ kuma an saya ta hanyar kantin sayar da kan layi na cibiyar. Wannan kyakkyawar hanya ce ga limaman coci, dijani, da duk wanda ke neman ba da taimako ga waɗanda rikicin gida ya rutsa da su. Ana samun ƙarin bayani game da tashin hankalin gida daga Ƙungiyar Ƙungiyoyin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Gida a www.ncadv.org

 

- Debbie Eisenbise darektan ma'aikatun gamayya ne na Cocin 'yan'uwa, yana aiki a ma'aikatan Ma'aikatar Rayuwa ta Ikilisiya.

 

 

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]