Taimakawa GFCF Taimakawa Ma'aikatun Lybrook, Noma a Ruwanda da DR Congo


Tallafi na baya-bayan nan da aka ware daga Cocin Brothers Asusun Rikicin Abinci na Duniya (GFCF) goyon bayan faɗaɗa aikin lambu na al'umma a ma'aikatun al'ummomin Lybrook a New Mexico, da ayyukan noma guda biyu waɗanda ke hidima ga mutanen Twa a Ruwanda da Jamhuriyar Dimokuradiyyar Kongo. Waɗannan tallafin guda uku jimlar $36,180.


New Mexico

Rarraba $15,000 yana tallafawa faɗaɗa aikin lambun al'umma a Librook Community Ministries, wata ƙungiyar da ke da alaƙa da Cocin a Cuba, NM Tallafin zai biya kuɗin siye da kafa manyan manyan ramuka ko wuraren zama masu zafi guda huɗu, waɗanda za su tsawaita lokacin girma a cikin wannan babban yankin hamada da watanni da yawa kowace shekara. Wannan fadada gonar al'umma zai ba da damar samar da kayan lambu da yawa ga iyalai na gida. Tallafin zai kuma tallafawa sayan shingen shinge, tankunan tattara ruwa, tayoyin katako, taki, ƙasan ƙasa, da injinan noma guda biyu, tare da wasu ƙananan kayan aikin lambu. A baya can, Ma'aikatun Al'umma na Lybrook sun sami kyautar $1,000 don ƙoƙarin aikin lambu na al'umma daga shirin Going to Garden na GFCF da Ofishin Shaida na Jama'a.

Rwanda

Kasafin dala 11,180 ya taimaka wajen fadada ayyukan noma a tsakanin mutanen Twa na Ruwanda. ETOMR (Evangelistic Training Outreach Ministries of Rwanda) ne ke gudanar da aikin, ma'aikatar Cocin Ebanjelikal Friends na Ruwanda. Tallafin yana tallafawa kayan aikin noma da hayar filaye don faɗaɗa aikin don haɗa sabbin iyalai 60 a cikin ƙoƙarin noman dankalin turawa, da sabon shirin noman masara. Babban fa'idar aikin fiye da dankalin da aka noma don cinyewa zai fito ne daga sayar da dankalin don siyan inshorar lafiya na shekara-shekara ga iyalai masu shiga. Tallafin GFCF na baya ga wannan ƙungiyar a cikin 2011, 2012, 2013, 2014, da 2015 sun kai $24,026. Tun daga 2011, Cocin Carlisle (Ohio) na 'yan'uwa ita ma tana tallafawa wannan aikin.

DR Congo

Ƙarin keɓancewa na dala 10,000 na aikin aikin noma a DR Congo, musamman tare da iyalai 250 na Twa. Wanda ya karɓi tallafin, Shalom Ministry for Reconciliation and Development (SHAMIRED), ma’aikatar Eglise des Freres au Kongo ce, cocin ’yan’uwan Kongo. Wannan Baya ga hidimar iyalan Twa, iyalai 50 na Kongo ’Yan’uwa za su yi aiki a ƙarƙashin jagorancin SHAMIRE don yin noman amfanin gona kamar gyada, rogo, ayaba, masara, da kayan lambu. Bugu da kari, kudade za su tallafawa siyan babur don amfani da masanin aikin gona don ayyukan horarwa. An yi kasafi a baya ga wannan aikin a 2011, 2013, 2014, da 2015, jimlar $22,500.


Don ƙarin bayani game da Asusun Rikicin Abinci na Duniya jeka www.brethren.org/gfcf .


 

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]