Bayar da Kyauta ta Fari, Al'adar Ivester na Ma'aikatar da Watsawa

By Marlene Neher

Hoto daga Ivester Church of the Brothers
Ron Brunk, wanda aka kwatanta a lokacin tafiyarsa na baya-bayan nan zuwa Hawaii inda ya girma.

Bayan yakin duniya na biyu, membobin Ivester Church of the Brothers a Grundy Center, Iowa, sun fara abin da ya zama dogon al'ada - Bayar da Kyauta ta Fari. An fara ne a matsayin hadaya na tufafi, kwanciya, ko wasu kayan gida don mutanen da suke bukata. A ranar Lahadi da aka keɓe a isowa, an gayyaci membobin ikilisiya su kawo kyauta, nannade da farar, don sanya a ƙarƙashin itacen Kirsimeti na coci lokacin ibada. Daga nan aka aika da kyaututtukan zuwa hidimar duniya ta Coci don rabawa ga mabukata.

A cikin 'yan shekarun nan, an gayyaci membobin don kawo kyautar kuɗi a cikin farar ambulan don ayyuka ɗaya ko fiye da aka zaɓa. Ayyukan da aka zaɓa yawanci sun haɗa da buƙatu na gida da buƙatu na ƙasa ko na duniya, ko ɓangaren hidima na Cocin ’yan’uwa.

An tallafawa ayyuka guda biyu a wannan Kirsimeti da ta gabata: A Duniya Zaman Lafiya da aikin agaji ga Cocin 'Yan'uwa a Najeriya (Ekklesiyar Yan'uwa a Nigeria, ko EYN).

A Duniya Zaman Lafiya yana aiki a matsayin ƙungiyar ilimi na Cocin ’yan’uwa don koyar da hanyoyin da ba sa tashin hankali don fuskantar tashe-tashen hankula a makarantu, coci-coci, da kuma rayuwar yau da kullun. Kyautar Farin Kyauta a wannan shekara ta sami $ 734 don Zaman Lafiya a Duniya.

A cikin shekarar da ta gabata majami'ar Najeriya EYN ta yi asarar rayuka da majami'u da dukiyoyi da makarantu sakamakon munanan hare-haren da 'yan Boko Haram ke kaiwa. Yawancin membobin Ikklisiya suna rayuwa a matsayin 'yan gudun hijira kuma suna buƙatar tushen rayuwa - abinci da tsari. Kyautar cocin Najeriya ya kai dala 2,070. Ana daidaita wannan adadin a matakin ɗarika!

Ƙungiyar Mishan da Wayar da Kai a Ivester ita ce ke da alhakin tsara Bayar da Farin Kyauta kowace shekara. Ron Brunk ya kasance jagoran tawagar ga Ofishin Jakadancin da Wayar da Kai tsawon shekaru da yawa da suka gabata kuma kwanan nan ya yi ritaya daga wannan matsayi. An yaba da jagorancinsa, sadaukarwarsa, da ra'ayinsa a duk faɗin duniya yayin da ya yi hidima da aminci.

- Marlene Neher ce ta rubuta kuma fasto Katie Shaw Thompson na Ivester Church of the Brothers a Grundy Center, Iowa ta rubuta.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]