'ƙudiri akan Ƙungiyoyin Kiristoci marasa rinjaye' Kwamitin Gudanarwa, An Ba da Shawarar Taron Shekara-shekara

Hukumar Ofishin Jakadancin da Ma'aikatar Ma'aikatar ta amince da "ƙuduri akan Ƙungiyoyin Kiristoci marasa rinjaye" kuma sun ba da shawarar zuwa taron shekara-shekara na 2015 don ɗauka.

Ƙudurin, da aka amince da shi ba tare da tattaunawa ba, ya mai da hankali ne a kan “lalata al’ummomin Kirista a yankunan da ake kai wa Kiristoci hari a matsayin ’yan tsirarun addinai,” yana ambata Romawa 12:5, “Mu da muke da yawa, jiki ɗaya ne cikin Kristi, kuma kowannenmu gaba ɗaya ne. da juna,” da kuma Galatiyawa 6:10, “Saboda haka, duk lokacin da muka sami zarafi, bari mu yi aiki domin amfanin kowa, musamman ga waɗanda ke cikin iyalin bangaskiya.”

“Ko da yake muna damuwa sosai game da tsananta wa ’yan tsirarun addinai ba tare da la’akari da addini ko al’ada ba, muna jin kira na musamman na yin magana a madadin ’yan’uwa maza da mata a cikin jikin Kristi,” in ji ƙuduri, a wani ɓangare.

Yankunan da al'ummomin Kirista ke fama da matsananciyar zalunci, suna raguwa cikin sauri, ko kuma ke cikin haɗarin bacewa gaba ɗaya sun haɗa da arewa maso gabashin Najeriya, wasu yankunan arewacin Afirka, da Gabas ta Tsakiya musamman Falasdinu da Isra'ila, Iraki, da Siriya.

“Bugu da ƙari, a cikin wannan shekara da muke tunawa da cika shekaru 100 da kisan kiyashin Armeniya,” takardar ta ce, “muna sake jaddada aniyarmu ta tsayawa tare da ƙungiyoyin tsiraru da aka yi niyya a duk faɗin duniya kuma muna kira ba kawai don ƙara wayar da kan jama’a game da tsananta musu ba, amma don sake sabunta ƙoƙarinmu ta Ikilisiya da al'ummomin duniya don gina haɗin kai da kuma kare ƙungiyoyin addinai marasa rinjaye waɗanda ke fuskantar barazana."

Ƙudurin ya bayyana matakai bakwai da ’yan’uwa za su ɗauka don mayar da martani:

— yin addu’a ga ’yan’uwa mata da ’yan’uwa cikin Kristi a duk faɗin duniya;

- koyo game da kwarewar Kiristoci a wuraren tsanantawa da rikici;

- mika kalaman soyayya da goyon baya ga wadancan al'ummomin;

- himmatu wajen shiga cikin tattaunawa tsakanin addinai da shirye-shiryen zaman lafiya;

- tallafawa ƙoƙarin ba da shawara na coci a wuraren da ke cikin haɗarin bacewa;

- Haɓaka dangantaka da Musulmai da sauran al'ummomin addini a Amurka don ƙoƙarin fahimtar juna; kuma

- isar da baƙi "tare da maraba da waɗanda ke cikin al'ummominmu waɗanda suka shiga Amurka don neman mafaka daga tsanantawa, tashin hankali, da barazana ga rayuwarsu da imaninsu."

Karanta cikakken ƙuduri a www.brethren.org/mmb/documents/2015-3/exhibit-6-resolution-on-christian-minority-communities-mmb.pdf .

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]