Buɗe Rufin Award Ya Karrama Ƙoƙarin Nakasassu na Cocin Biyu na ikilisiyoyin Yan'uwa


Hoto daga Cheryl Brumbaugh-Cayford
Wakilan majami'u da aka karrama tare da lambar yabo ta Bude Rufin don 2015 suna yin hoto tare da Debbie Eisenbise, wanda ya ba da lambar yabo a madadin Ma'aikatar Rayuwa ta Ikilisiya da Ma'aikatar Nakasa.

An ba da lambar yabo ta 2015 Open Roof Award a madadin Ma'aikatar Nakasa ta Ma'aikatar Rayuwa ta Ikilisiya guda biyu na Ikklisiya na ikilisiyoyin 'yan'uwa: Cedar Lake Church of the Brother in Northern Indiana District, da Staunton (Va.) Church of Brothers in Shenandoah District. An ba da lambar yabo ga wakilan majami'u biyu yayin taron Hukumar Mishan da Ma'aikatar a Tampa, Fla., gabanin taron shekara-shekara.

An ba wa ikilisiyoyi biyu daraja don ƙoƙarce-ƙoƙarce na “tabbatar da cewa duka za su iya bauta, bauta, a bauta musu, su koya, kuma su girma a gaban Allah, a matsayin ’yan’uwan Kirista masu daraja.”

Masu karbar lambar yabo a madadin Cocin Cedar Lake sune wakilai Bob da Glenda Shull. Fasto Scott Duffey da Becky Duffey sun karɓi kyautar a madadin Cocin Staunton.

Tare da takardar shedar, kowace ikilisiya ta karɓi kwafin sabon littafi mai suna “Circles of Love,” wanda ƙungiyar Anabaptist Disabilities Network ta buga, wanda Cocin of the Brothers memba ne a cikinsa. Littafin yana ɗauke da labaran ikilisiyoyi da suka faɗaɗa marabansu don haɗawa da mutane masu iyawa iri-iri. Ɗayan babi na littafin ya ba da labarin Oakton Church of the Brothers, ɗaya daga cikin waɗanda suka karɓi lambar yabo ta Buɗe Rufo Award, wanda yanzu ya zama 16.

 

Ga dai tsokacin da aka karanta a taron hukumar:

Cocin Cedar Lake na 'Yan'uwa:

“Kun yi gagarumin ci gaba cikin shekaru da yawa don biyan bukatun membobin ku, da kuma ba wa dukan mutane damar shiga cikin ibada da kuma hidima. Ta yin hakan, kun sami hanyoyin faɗaɗa maraba da ku ga wasu a cikin al'ummarku. Wannan alkawari ne mai ci gaba.

“A matsayinku na ikilisiya kun ba da tallafi kuma kun taimaka wajen renon yara da ke fama da matsananciyar rauni a kwakwalwa waɗanda a yanzu sun zama manya da ƙwazo a cikin ikilisiya kuma suna hidima a matsayin masu kai, masu gaisuwa da masu kula da filaye. Bugu da kari, Cedar Lake yana tallafawa ɗalibai masu 'ƙalubalen jiki da na koyo' waɗanda ke shiga cikin shirin aiki / sabis wanda sashen ilimi na musamman na makarantar sakandare ke kulawa. Wasu daga cikin waɗannan ɗaliban membobin coci ne. Tare da kasancewa wuri don wannan shirin a lokacin shekara ta makaranta, cocin yana ba da damar bazara don hidima kuma.

“Cedar Lake ya ba da kulawa ta musamman ga buƙatun ilimin Kirista na kowa, ta yin amfani da kyaututtuka da iyawar memba da ke da digiri a cikin ilimi na musamman don taimakawa a shirye-shiryen yara. Yayin da wannan shirin ke faɗaɗa, la'akari da ma'aikatan sun haɗa da sadaukar da kai don ci gaba da biyan duk wani buƙatun jiki na musamman na yara.

“Bugu da ƙari, kun gamu da ƙalubalen da ke tattare da nakasa masu alaƙa da shekaru suna ba da manyan bugu da rubutu da na'urorin haɓaka ji. Kuma ikilisiyar ta sake yin gyare-gyare don samun dama ga waɗanda ke da kujerun ƙafafu cikin sauƙi zuwa ginin. Dogayen dogo na hannu da kofofi masu sarrafa kansu suna maraba da duk wanda zai buƙaci ƙarin taimako na jiki.

"Kun ga a fili damar da aka gabatar ta hanyar iyawar membobin ku kuma cikin shekarun da suka gabata sun amsa da ƙirƙira da tausayi. Don haka muna gode muku, ikilisiyar Cedar Lake, saboda kasancewa mai albarka ga al’ummar yankinku, da kuma ɗarikar.”

 

Staunton Church of the Brothers:

“Cocin Staunton na ’Yan’uwa ta gano cewa yin ’yan canje-canje na iya kawo bambanci ga waɗanda nakasarsu za ta iya ɓata matakinsu na saka hannu a cikin ikilisiya. Membobi da dama sun aika da shaidarsu don rabawa a yau:
–Bill Cline, wanda ke amfani da mai tafiya, ya rubuta: ‘Muna amfani da ƙofar baya a ƙasan matakin don samun zauren zumunci; yanzu muna da elevator. Ban san yadda za mu shiga coci ba tare da shi ba.' Game da bauta, ya yi kalami: 'Allon ya fi sauƙin karantawa fiye da waƙoƙin waƙoƙin waƙar [da] guntun pews suna taimako mai ban mamaki ga masu tafiya.'
–Rosalie McLear, wadda ita ma ta yi amfani da mai yawo, ta rubuta: ‘Nakan ce “Muddin zan iya hawa matakai zan yi,” amma bugun jini ya sa na canja ra’ayi. Elevator ya kasance babban taimako. [Kuma] Zan iya shigar da mai tafiya zuwa cikin rumfar banɗaki kuma in sami wasu abubuwan da zan iya rataya a kansu.'
–Don Shoemaker, wanda ke amfani da keken guragu, ya rubuta: 'Yanzu za mu iya zuwa ginshiki ba tare da fita waje da kewaye ba.' Norma Shoemaker yayi sharhi cewa ba tare da canje-canje ba 'bayan matsalolin kiwon lafiya masu tsanani…[Don] ba zai iya zuwa ba [kuma].'

“ Canje-canjen da aka yi wa ginin ya haifar da wurin ibada tare da giciye a tsakiyar Wuri Mai Tsarki inda aka gajarta filaye don isa. Allo (tare da kulawa ga sharer rubutu mara kyau) yana ba wa waɗanda ke da iyakacin gani damar shiga cikin ibada. Kuma na'urorin ji sun baiwa memba damar ci gaba da aiki a cikin ƙungiyar mawaƙa.

"Muna taya taron jama'ar Staunton murna don karya shingen ci gaba da sa hannu da jagoranci ta hanyar kulawa da bukatun membobin ku da kuma gyare-gyaren da aka yi don ɗaukar su."

 


Nemo ƙarin game da Church of the Brother Disabilities Ministries a www.brethren.org/disabilities


 

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]