Muhimmancin Ikilisiya: Ƙarfafa Ƙarfin Ƙarfin Zuciyar Allah A Cikinmu

Daga David da Joan Young

Ƙarfafa bugun zuciya mai ƙarfi na Allah a cikinmu. Wannan ya zo ta hanyar rawar gani a taron shekara-shekara na wannan shekara ta wurin mai shaida na Najeriya, gayyatar Roger Nishioka don samun bugun zuciyar Allah mai ƙarfi a cikinmu, da fahimtar Kwamitin Tsayayyen Hali game da bege na ƙarfin Ikilisiya.

Ta hanyar gidajen yanar gizon taron, mun ji bangaskiyar ’yan’uwanmu mata na Nijeriya da kuma rera waƙa mai cike da farin ciki; Shaidar bangaskiyar Dr. Samuel Dali; bugun ganguna yayin da muke waka, “Wani yana kuka Ubangiji…. Wani yana roƙon Ubangiji.”

Duk wannan yana ƙarfafa mu! Gayyata ce don sabunta kuzari! Ƙaddamar da wannan taron na Shekara-shekara ya kai mu ga raba yadda muka gano wannan bugun zuciya na Allah zai iya ƙarfafa a cikin ikilisiya.

A cikin shekaru 11 na hidimarmu a cikin sabuntawar coci, yankuna huɗu sun fito waje don ƙarfafa bugun zuciyar Allah: 1) horo na ruhaniya na sirri, 2) haɓakawar ruhaniya na kamfani, 3) rayuwa mai ma'ana, da 4) Kwalejin Springs don Fastoci, tare da rukunin da ke tafiya tare da ikilisiya don ba da horo a kan ruhaniya, bawa ya ja-goranci ƙarfin ikilisiya.

Dabarun ruhaniya

Yin horo na ruhaniya, farawa da karatun nassi da addu'a, yana ƙarfafa ƙarfin bugun zuciya na Allah. Tsohuwar al’ada ga ’yan’uwa ita ce karanta nassi na ranar da kuma bin ja-gorarsa. A cikin Yohanna 4, ƙishirwa ta ruhaniya ta jagoranci mace a rijiya don saduwa da Kristi da gano rai-ba da ruwa. Ta hanyar zuwa rijiyar kullun, daidaikun mutane da dukan ikkilisiya suna shiga horo na ruhaniya. Yin amfani da babban fayil mai nassosi na yau da kullun, wanda za a iya daidaita shi tare da saƙon fasto, dukan Ikklisiya tana ba da lokaci a cikin nassi kuma ana jagorantar ta da rubutu a ranar. Babban fayil ɗin yayi kama da bulletin, tare da jigo, jagorar addu'a, da sigar sadaukarwa wanda ke jera wasu lamuran ruhaniya waɗanda zasu iya aiwatarwa. Ana iya karantawa daga lasifikan da aka buga da ’yan’uwa, ko kuma littafin Littafi Mai Tsarki, ko kuma wani zaɓi.

Kowannenmu zai iya gano tsarin addu'a wanda zai taimake mu mu ƙarfafa bugun zuciyar Allah a cikinmu. Ayyukan mako-mako a sama, na gano, yana tasiri ayyukanmu na yau da kullun. Mukan saka babban fayil ɗin horo tare da Littafi Mai Tsarki da yamma kuma mu farka don mu ji gayyatar Allah mu “zo nan” mu karanta wata kalma mai muhimmanci a ranar. Kuma bari wannan kalmar ta dauke mu a ranar. Kuma muna tuna shi a lokacin da muka hadu da wannan yanayin da yake magana akai. Anyi tare da na yau da kullun, a cikin 'yan makonni za mu iya ganin canji. Mun kara sanin kwatancen Allah game da mu, waɗancan ƴan ƴan ƙwaƙƙwaran yin wannan ba haka ba. Muna jin ja-gorar Allah a kowane fanni na rayuwa. Ƙarfin ciki da juriya suna girma. A cikin fuskantar halaka, za mu ɗauki mataki na gaba don yin abin da ya dace na gaba. Za mu iya jin ta’aziyya da taimako daga wurin Allah. Abubuwan da suka haɗa da Richard Foster's Sanctuary of the Soul, na iya zama wani ɓangare na horonmu da faɗaɗa tunanin addu'a.

Samuwar ruhaniya na kamfani

Hanya ta biyu ta haɓaka bugun zuciya na Allah ita ce samuwar ruhaniya ta haɗin gwiwa. Akwai iko na gaske lokacin da dukan ikkilisiya ke yin horo na ruhaniya tare da haɗin gwiwa. Dangane da buƙatun sabunta kuzari na ruhaniya, a Cocin Hatfield mun yi bulletin kamar babban fayil mai rubutu kuma mun gayyaci mutane su shiga karatun nassi tare da addu'a. An kaddamar da wannan ne a safiyar Lahadin da ta gabata. Yawancin kowa ya zo gaba don ƙaddamarwa kuma ya ajiye babban fayil ɗin su a gindin giciye! Kuma Lahadi mai zuwa, dukan ƙungiyar Easter sun dawo! Yin amfani da Bikin Ladabi, Hanyar Ci gaban Ruhaniya ta Richard Foster, majami'u na iya samun azuzuwan Makarantar Lahadi matasa ta hanyar manya don koyo game da duk fannonin. Jean Moyer ya rubuta jerin darussa masu ban mamaki ga yara akan lamuran. Don manyan fayiloli na Springs, Vince Cable yana rubuta tambayoyin nazarin Littafi Mai Tsarki don nazarin Littafi Mai Tsarki na mutum da ƙananan rukuni.

Samuwar ruhaniya na haɗin gwiwa yana faruwa yayin da jiki ke canzawa kuma yana jin ruhun Allah yana aiki. A cikin wannan tsari, ikilisiya tana tambaya, “Ina Allah yake jagorantar ikilisiyarmu?” Kamar cikin ja-gorar ruhaniya, mutane suna fahimtar nassi mai mahimmanci na Littafi Mai-Tsarki da ke ja-gorarsu ta haɗin gwiwa. Duk da yake yana iya ɗaukar ɗan lokaci don gano wani sashe, yana da ban mamaki yadda tsarin ke jan mutane tare da ba su ainihin mai da hankali a inda Allah yake kira. A cikin faifan DVD ɗin da ke shugaban gidan yanar gizon mu, kun ga yadda Sugar Grove, ƙaramin ikilisiya, ya sami kuzari ta wurin kallon ɗan yaron da ya kawo abincin rana da yadda Yesu ya ninka ta, da sauransu. Kuma na tuna tun a zamanin koyarwa na na farko, wata coci da ta ga zamanin ɗaukaka ta dā, ta fahimci “Albarka ta zama Albarka” daga tafiyar Ibrahim. Pleasant Hill a Johnstown ya gane inda suke a matsayin mutane huɗun da suka bar mara lafiya ta cikin soron don su sadu da Yesu. Yanzu suna aika ƙungiyoyin ziyara a kan trolley don su ji kasancewar Yesu. Duk waɗannan sun sami haɗin kai na aikin Allah kuma an kafa su tare a matsayin ikilisiya.

Aiwatar da manufar mu

Hanya ta uku na ƙarfafa bugun zuciyar Allah ita ce ta shiga cikin manufa da rayuwar mutum da kuma cikin ikilisiya. Akwai mataki ɗaya na fahimtar hangen nesa, amma da yawa ɓangaren canji yana zuwa ta hanyar ɗaukar wani mataki sannan na gaba a hidimar mutum. Aiwatar da kanmu manufa yana sa rayuwarmu ta kasance da gangan kowace rana. Bayan saduwa da Kristi kullum da kuma samun Ruwan rai, kamar macen da ke bakin rijiya, za mu iya zuwa garinmu mu nuna wasu ga Yesu. A ci gaba da jin labarin mutanen da ake canza rayuwarsu ta wata hanya ko wata a aikin sabuntawa. Lokacin da aka kira mutane su zama wani ɓangare na aiwatar da shirin sabuntawa a cikin cocinsu na gida, za su iya mamakin cewa wani ya ga wani abu a cikinsu, kuma suna jin an miƙe don girma. Kiran wasu yana kawo wa mutane sabon matakin almajiransu. A matsayin baiwar Allah, manzo Bulus ya ce a cikin II Kor. 4:16, ana sabunta mu kowace rana.

A Springs of Living Water, mun ga ma'aikatu da yawa suna rayuwa, sabunta hidimar mata a cikin coci ɗaya. Wata majami'a ta kai ga gayyato mutanen da ke haɓaka halartar ibada daga ƙanana 40 zuwa tsakiyar 60's. A wata coci, matasa sun koyi jagoranci bawa kuma sun ba da abincin dare ga hukumar cocin, wanda ya sa hukumar ta kira su su zama mataimakan malaman Makarantar Lahadi sannan ta nemi su jagoranci ibada. Ana amfani da manyan fayilolin horo na ruhaniya a cikin gidajen yari uku. Ikklisiya da ke tafiya balaguron mishan tana amfani da babban fayil ɗin jagoranci na bawa don haɗawa tare da zama bayi a cikin aikin su. Waɗannan labarun, ƙanana da manya, suna ci gaba da girma. Sabbin mutane sun fara halarta. Domin Allah yana aika mutane zuwa ga sabunta majami'u ko kuma coci-coci suna rawar jiki tare da sabuwar rayuwa suna jan hankalin sababbi? Kasancewa cikin mishan yana gayyatar mu zuwa almajiranci, kuma bugun zuciyar Allah yana ƙara ƙarfi a cikinmu.

Kwalejin Springs don Fastoci

Wuri na huɗu mai ƙarfi don ƙarfafa bugun zuciyar Allah shine ta Cibiyar Springs Academy for Fastoci da Ministoci. Yayin da muka shiga horar da ƙungiyoyin sabuntawa a cikin gundumomi, buƙatar ta taso don samun horo ga fastoci, kamar yadda nake koyarwa a makarantun hauza. Amma da ikilisiyoyi suka bazu, ta yaya za mu yi haka? Bayan daukar manyan makarantu uku kan jagoranci bawa ta wayar tarho daga Cibiyar Greenleaf, na yi mamakin wannan samfurin na zaman sa'o'i 5 na tsawon sati 12. Me zai hana a cika burin Joan na a haɗa fastoci da ke bazuwa a cikin ƙasar tare da shiga cikin horo na ruhaniya tare da samun cikakken kwas a sabunta coci? Don haka an haifi Kwalejin Springs. Tare da cikakken tsarin koyarwa da mutane daga coci suna tafiya tare, fastoci suna shiga tattaunawa mai ban mamaki. Wani ya ce, "Shiga cikin Kwalejin Springs ya kasance tafiya mai ban sha'awa a cikin samuwar ruhaniyata, kuma ya ba ni sabon kuzari, sabon hangen nesa, da sabon alkibla a cikin aikin fasto." Kuma fastoci da mutane suna jin suna da hanyar sanin abin da za su yi a mahallin hidimarsu.

Ƙarfafa bugun zuciya na Allah a cikin fastoci da ƙungiyar da ke tafiya tare yana faruwa a cikin Makarantun Springs. Duka tushen tushe da manyan makarantun kimiyya suna amfani da babban fayil ɗin horo na ruhaniya. Ajin tushe yana da nassosi akan 12 na yau da kullun na ruhi na Richard Foster yayin karatun Bikin Ladabi. Wannan ajin yana da cikakken kwas kan sabunta coci ta amfani da littafinmu Springs of Living Water, Sabunta Cocin mai tushen Kristi. A cikin shirye-shiryen hidima a makarantar hauza a Finkenwald, Dietrich Bonhoeffer ya sa Dokokinsa ya karanta nassin yau da kullun, yayi bimbini a kai kuma ya sa ya jagorance su, wanda aka ruwaito ya fito daga Pietists! Sa'an nan ci gaba a makarantar Springs tana da babban fayil ɗin horo kan jagoranci bawa kuma ta karanta rayuwar Dietrich Bonhoeffer tare akan al'ummar Kirista. Wannan darasi kan aiwatarwa yana amfani da littafinmu Jagorancin Bauta don Sabunta Ikilisiya, Makiyaya ta Rayayyun Ruwa kuma yana da sabon DVD horarwa kan jagoranci bawa. Wasu batutuwa na musamman su ne Jagoran Wa'azi, Tattaunawa da Fahimta tare da DVD, da Sabon Memba Ma'aikatar. A cikin makarantun biyu fastoci sun sami sabon kuzari na ruhaniya kuma suna koyon yadda za su jagoranci sabuntawa tare da haɗin gwiwar cocinsu. Fastoci da mutane suna ɗokin shiga hanyar sabuntawa a cikin cocinsu kuma su san matakan farko.

Daga Romawa 12: “Kada ku yi kasala cikin himma, ku himmantu cikin ruhu, ku bauta wa Ubangiji. Ku yi murna da bege, ku yi haƙuri cikin wahala, ku dage da addu’a.”  'Yan'uwa motsi ne na sabuntawa, kuma a wannan lokacin ana jagorantar mu tare da sauran Kiristoci don zama kamar Ikilisiyar farko cikin farin ciki da kuzari. Muna yin addu'a don ƙarfin hali da ƙarfi don samun bugun zuciyar Allah ya yi ƙarfi a cikinmu kuma domin majami'unmu su zama masu fa'ida, masu ruɗi, almajirai masu aminci, Jikin Kristi mai rai.

- David da Joan Young sun jagoranci yunƙurin Rayayyun Ruwa na Ruwa don sabunta coci. Tuntuɓar davidyoung@churchrenewalservant.org ko je zuwa www.churchrenewalservant.org .

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]