Zaman Hankali na BRF ya kalli Almajiran Jajircewa da Matsorata

Hoto ta Regina Holmes
A cikin sauran abubuwan BRF, taron addu'a da azumi a yayin taron shekara ta 2014 ya ƙunshi 'yan'uwa daga Ekklesiyar Yan'uwa a Nigeria (EYN, Church of the Brothers in Nigeria).

Ƙungiyar Revival Fellowship (BRF) ta gudanar da wani zama mai fa'ida a ranar 3 ga Yuli, mai taken "BRF tana kallon Almajiran Jajircewa da Matsorata" - batu mai alaƙa kai tsaye da taken Taron Shekara-shekara "Rayuwa Kamar Almajirai Masu Jajircewa."

Harold S. Martin, mai gabatar da taron, ya fara da bayanin cewa almajiranci yana farawa da sadaukarwar bin Yesu, da gaskata saƙon bishara, da kuma koyo daga wurin Yesu, tare da babban burin shine bauta masa.

Bayanin nasa ya kunshi abubuwa biyu. Na farko tattaunawa ce ta ƙarfin hali. Domin wannan tattaunawar ya juya zuwa littafin Ayyukan Manzanni don ya koyi darussa da gaba gaɗi daga Kiristoci na farko. Labarun Bitrus, Yohanna, da kuma Bulus sun nuna mutanen da suka “ƙudurta su tsaya ma Yesu kullum.” Martin ya bayyana ƙarfin hali a matsayin yanayin tunani da ke ba mutum damar fuskantar yanayi ba tare da tsoro ba. Misali ɗaya na irin wannan ƙarfin hali shine ƙarfin halin Bitrus a cikin wa'azin Kristi a lokacin da aka hana irin wannan wa'azi (Ayyukan Manzanni 3 da 4). Irin wannan ƙarfin hali yana zuwa ne daga cikakkiyar amincewa ga ikon Allah.

Sai Martin ya ta da damuwar cewa mu ma mu yawaita zama shiru maimakon yin magana game da manyan gaskiyar ruhaniya, kamar Yesu a matsayin hanya ɗaya tilo.

Batunsa na biyu ya bambanta ƙarfin hali da tsoro. Ya bayyana matsorata a matsayin rashin jajircewa, wanda hakan ke nuna idan ba mu da jarumta a lokacin da ake matsi ko kuma don ba ma son mu nuna bambanci da jama’a. Rashin ƙarfin hali ne ya sa mu ji tsoro. Martin ya yi nuni ga muhimmancin tsoro ta wajen yin ƙaulin Ru’ya ta Yohanna 21:8, aya da ta ƙunshi matsorata tare da marasa bi, waɗanda suke yin mugunta, masu kisankai, da masu bautar gumaka cikin jerin waɗanda za a yi musu shari’a. Yana da haɗari don rashin ƙarfin hali don tsayawa ga abin da yake daidai, gaskiyar Littafi Mai Tsarki.

Da yake komawa kan jigon taron, Martin ya yi ƙaulin Filibiyawa 1:14 inda yawancin Kiristoci suka kasance da gaba gaɗi domin shaida Bulus sa’ad da yake kurkuku. Sun yi gaba gaɗi wajen faɗin kalmar, bishara, ba tare da tsoro ba. Kalubalen Martin ga ikkilisiya shine mu ƙara ƙarfin hali sa’ad da muke magana domin Yesu.

– Karen Garrett ta bada wannan rahoto.

 

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]