Na Lissafi da Alheri: Tunawa da Muryar Annabci na Ken Morse


Hoto daga Cocin Brothers/Manzon

Mun san Kenneth I. Morse a matsayin marubucin "Move in Our Midst," waƙar da ke ba da jigon taron shekara-shekara na wannan shekara. Amma Morse kuma mawaƙi ne, marubucin albarkatun ibada, marubucin manhajar Lahadi, kuma edita da kuma editan haɗin gwiwa na ɗarikar. Manzon mujallar shekaru 28. A lokacin tashin hankali na 1960s, ya rubuta edita yana mai da martani ga kisan Martin Luther King, Jr., yana ɗaga Sarki a matsayin mai mafarkin annabci. Wasiƙun da aka zubo a cikin nau'i biyu: ko dai kalamai masu ban tsoro na wariyar launin fata, son zuciya, da ƙiyayya, ko kuma suna goyon bayan aikin Sarki da godiya ga editan Morse. Don haka a watan Yuni, Morse ya rubuta edita na gaba yana bayyana tabbacinsa na kiran Linjila na kula da matalauta. An yi masa taken, “Ƙaramin Rashin Kulawa Game da Lissafi.”

Mai zuwa shine editan daga Manzon na Yuni 20, 1968. Kara karantawa game da rayuwa da hidimar Ken Morse a cikin fitowar Yuni 2013 Manzon, wanda ke nuna labarin ta tsohon editan Howard Royer. Za a Manzon biyan kuɗi, wanda ya haɗa da samun dama ga bugu na dijital, tuntuɓi Diane Stroyeck a 800-323-8039 ext. 327 ko messengersubscriptions@brethren.org. Kudin shine $17.50 kowace shekara ga daidaikun mutane, $14.50 ga membobin ƙungiyar coci ko don biyan kuɗi na kyauta, ko $1.25 kowace wata don biyan kuɗin ɗalibi.

 

Karamin Rashin Kulawa Game da Lissafi

Yesu ya faɗi abubuwa mafi ban mamaki. Kalmominsa sun kasance marasa al'ada kamar abubuwan da ya yi. Ko dai bai yi aiki ba—a fili yake ba shi da kyakkyawar fahimtar kasuwanci—ko kuma mizanansa sun bambanta da waɗanda aka yi a zamaninsa—da kuma namu ma. Ko watakila ya dan yi sakaci game da ilimin lissafi. Aƙalla yana da wata hanya ta musamman ta ilimin lissafi.

Kun san yadda abin ya kasance da labaran da ya bayar. Kamar misalin makiyayin da yake da tumaki casa’in da tara lafiya—amma, bai gamsu da irin wannan babban rabo na nasara ba, ya yi kasada da kome ya je neman wadda ta ɓace. Kuma Yesu, da yake ba da labarin, kamar ya rasa yadda za a yi, domin ya yi gardama cewa za a yi farin ciki a sama bisa ɓataccen tunkiya, mai zunubi ɗaya da ya tuba, fiye da fiye da casa’in da tara da ba sa bukatar tuba.

Amma abin da ya fi daure kai cikin dukan misalansa shi ne wanda Yesu ya ba da wasu ra’ayoyi marasa kyau game da albashi da sa’o’in aiki. Wani magidanci ya fita da sassafe don ya tara ma'aikatan gonar inabinsa. Adadin albashi ya kai kusan centi ashirin. Amma yana buƙatar ƙarin taimako don haka ya ɗauki hayar wasu yayin da rana ta ci gaba - a sa'a ta uku, da na shida, da sa'a ta tara, har ma da ƙarfe na goma sha ɗaya, wasu marasa aikin yi sun yi rajista. A karshen ranar, kowane ma'aikaci ya karɓi centi ashirin, ma'aikaci na awa goma sha ɗaya da kuma wanda ya tashi da wuri. A dabi'ance 'yan uwan ​​da suka sanya tsawon sa'o'i ba su ji dadi ba; amma mai gidan ya dage cewa ya ajiye cinikinsa. Idan yana so ya yi wa na ƙarshe da na farko, me ya same su?

A yau, kamar yadda yake a zamanin Yesu, al’ummarmu suna cike da malaman Attaura da Farisawa waɗanda suka nace cewa saboda sun yi aiki tuƙuru, domin sun yi aiki mai kyau, musamman domin suna kiyaye doka da oda, wadatarsu alama ce ta cancantar su na musamman. kuma kada a yi tsammanin za su tashi tsaye don ba da wani taimako ga ma’aikatan sa’o’i goma sha ɗaya waɗanda ba su da sauri, ba su da kuzari, ko kuma waɗanda suka sha wahala saboda nakasu na musamman saboda launin fata, launinsu. addininsu, ko yarensu. Farisawa na wannan zamani sun bayyana a sarari cewa matalauta matalauta ne kawai saboda ba za su yi aiki ba, cewa babu wanda ke buƙatar rayuwa a cikin ƙwanƙwasa idan yana so ya fita daga cikinta, kuma duk wannan magana game da taimakon sassan al'ummarmu. Tushen bukatar ɗan adam shirme ne kawai na zamantakewa.

A gare su ya zo da abin ban mamaki sa’ad da Yesu ya nace cewa ba za a raba ladan Mulkin Allah bisa ga cancantar mutum ba amma bisa ga alherin Allah. A cewar Yesu, Allah shine irin ma'aikaci wanda bai damu da lissafi ba amma yana kula da mutane sosai, gami da matalauta waɗanda suka ziyarci Washington a sa'a na goma sha ɗaya. Masu neman mai, da manoma, da likitoci, da wakilan kamfanoni, da ƙwararrun sojoji, da masu shukar—duk waɗannan da sauran mutane da yawa sun shagaltu da aiki a gonar inabin tarayya, suna neman a ba su kwangila, ba tare da wata haɗari ba; neman kafa dokar da za ta amfane su; da kuma yin aiki don karya dokokin da ka iya takura su. Amma duk da haka a yanzu sun fusata a gaskiya saboda wasu 'yan dubunnan talakawa sun zo a cikin awa na goma sha ɗaya don neman damar samun kuɗin su ashirin.

Bisharar da Yesu ya yi shelar tana ɗauke da bishara ga matalauta—da kuma ga dukan waɗanda ba za su iya cancantar shiga tambura da ya kamata su ba su damar zama a rana ba. Abin damuwa game da koyarwar Yesu shi ne cewa yana da karimci wajen ba da alheri da gafarar Allah ga waɗanda ba su cancanta ba—karuwai, da matattu, da kasawa, waɗanda aka kori, da mayunwata, da guragu, da makafi, da marasa lafiya, da masu karye; bare. Abin ban mamaki game da alherin Allah shi ne, yana mantawa game da cancanta kuma yana jaddada dabi'ar kashe kuɗi na ƙauna na Allah. Allah ba babban lissafin lissafi ba ne mai adana littattafai na bashin kowane mutum amma Uba ne mai ƙauna wanda ya damu da kowane mutum na kowane nau'i da girma, na kowace al'ada da launi, na kowace kabila da al'umma.

Manzo yana ji akai-akai daga masu karatu waɗanda suke cewa, “Kuna magana game da launin fata da yaƙi da talauci da rashin yin wa’azin bishara.” Ga rikodin, a nan akwai edita game da bisharar bisharar alherin Allah—alheri mai ban al’ajabi da ya sa Yesu a gefen matalauta, ƙauna mai gafartawa da ba ta iya jure wa yaƙi, da kuma bishara har duniya ta yadda tana ɗaure mutum ga mutum (duk jinsin da aka haɗa) da kuma mutum ga Allah. KM

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]