Sabbin albarkatu sun haɗa da Kalanda don Koyan Filibiyawa, Faɗakarwar Rikicin Cikin Gida, Asabarcin Yara, Ƙari

Watan Oktoba yana ba ikilisiyoyin dama don shiga cikin bukukuwan ƙasa guda biyu waɗanda ke inganta jin daɗin iyalai da yara: Watan Fadakarwa da Rikicin Cikin Gida da Bikin Asabar na Yara. Kalanda na koyan littafin Filibiyawa kuma za a soma a watan Oktoba, wanda mai tsara taron shekara-shekara ya gabatar a matsayin mai da hankali ga nazarin Littafi Mai Tsarki a shirye-shiryen taron shekara-shekara na 2014.

Oktoba wata ne na wayar da kan Jama'a game da Rikicin Cikin Gida

A cikin watan Oktoba, ana ƙarfafa ikilisiyoyi don wayar da kan jama'a game da mummunar matsalar tashin hankalin gida. Ayyuka na iya zama mai sauƙi kamar haɗawa da saka sanarwar wata Lahadi, ƙirƙirar allon sanarwa tare da bayanai game da tashin hankalin gida, tallata Hotline na Rikicin Cikin Gida na ƙasa 800-799-SAFE (7233) da 800-787-3224 (TDD), ko tunawa a ciki masu addu'a wadanda rikicin cikin gida ya shafa. ikilisiyoyin za su iya yanke shawara su nemi mafakar tashin hankali na gida don ba da shiri ko taimako a hidimar ibada ko wa’azi mai da hankali kan batun. Duk abin da ikilisiya za ta iya yi zai wayar da kan jama’a game da tashin hankalin gida kuma yana iya taimaka wa wani mabukata. Kayayyakin sun haɗa da saka bayanai na Cibiyar FaithTrust da takardar albarkatu, "Masananciyar Rikicin Cikin Gida: Abin da Al'ummar Addini Za Su Yi," a www.brethren.org/family/domestic-violence.html . Ana samun ƙarin bayani game da tashin hankalin gida daga Ƙungiyar Ƙungiyoyin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Gida a www.ncadv.org ko 303-839-1852.

Bikin Ranar Asabar na Yara na Kasa

"Buga Takobi zuwa Garmuna: Ƙarshen Rikicin Bindigogi da Talauci na Yara" shine jigon Bikin Bikin Asabar na Yara na ƙasa a ranar 18-20 ga Oktoba. An ware karshen mako na uku na watan Oktoba a matsayin lokacin da ikilisiyoyin addinai na dukkan addinai za su hada kai don nuna kulawa ga yara da kuma sadaukar da kai don inganta rayuwarsu da yin aiki da adalci a madadinsu. Asusun Tsaron Yara ya ɗauki nauyin wannan lura na shekara-shekara, wanda kwamitin ba da shawara na bangaskiya da yawa ke jagoranta. A bana an mayar da hankali ne kan rikicin bindiga da mummunan tasirin talauci ga yara. An yi kira ga ikilisiyoyin da su tashi tsaye su himmatu wajen ganin an cimma burin da duk yara da iyalai suka san zaman lafiya, tsaro, da walwala. Ƙarshen Asabar na Yara yawanci yana da abubuwa huɗu: ibada da addu'a, shirye-shiryen ilimantarwa, sabis na tausayi, da ayyukan bin diddigi don inganta rayuwar yara. Nemo hanyar haɗi zuwa cikakken jagora don taimaka wa ikilisiya su kiyaye Asabars na Yara akan shafi na hidimar Rayuwar Iyali na Church of the Brothers, www.brethren.org/family . Hidimar Rayuwar Iyali wani yanki ne na Ma’aikatun Rayuwa na Ikilisiya, kuma Kim Ebersole ke aiki da shi.

Hanya don koyan Filibiyawa ta zuciya

Mai gabatarwa Nancy Sollenberger Heishman tana ƙarfafa ’yan’uwa su karanta kuma su yi nazarin wasiƙar Sabon Alkawari ta Filibiyawa a shirye-shiryen taron Shekara-shekara na 2014 a kan jigon da Filibiyawa suka hure, “Ku Rayu Kamar Almajirai Masu Jajircewa.” Ta tanadi kalanda don koyan littafin da zuciya ɗaya, farawa daga makon Oktoba 6 zuwa Yuni 29, 2014, mako kafin taron 2014. “Ina gayyatar mu duka mu mai da hankali ga ayoyi kaɗan na Filibiyawa kowane mako, muna ‘kiyaye maganar Allah cikin zukatanmu’ (Zabura 119:11a),” Heishman ya rubuta a gabatarwar kalanda. “Ko da gaske kun haddace littafin duka ko kuma wasu wurare ko kuma kuna ba da lokaci kowace rana cikin addu’a da bimbini, burina ne cewa ta wurin waɗannan nassosin Yesu ya kira mu duka da gaba gaɗi mu ‘Rayuwa Kamar Almajirai Masu Ƙarfafa.’” Nemo kalanda a Intane. a www.brethren.org/ac/documents/philipians-memorization-guide.pdf .

Akwai ƙarin sabbin albarkatu daga Brethren.org

- Jagorar nazarin Messenger Messenger a www.brethren.org/messenger/studyguides.html hanya ce ta amfani da mujallar “Manzo” Cocin ’yan’uwa don nazarin ƙaramin rukuni da azuzuwan makarantar Lahadi.

- Asusun Rikicin Abinci na Duniya (GFCF) ya fado wasiƙar a www.brethren.org/gfcf/stories yana ba da labarai da labarai daga wannan shiri na 'yan uwa da ke aiki kan samar da abinci da yunwa.

- Jagorar addu'ar Ofishin Jakadancin Oktoba a www.brethren.org/partners/index.html#prayerguide yana ba da shawarar addu'a mai mayar da hankali kan manufa ga kowace rana ta wata.

- Jagorar nazari daga Cocin Kirista tare (CCT) a www.brethren.org/gensec an tsara shi don ƙananan ƙungiyoyi da azuzuwan makarantar Lahadi don nazarin martanin shugabannin coci shekaru 50 bayan Dr. Martin Luther King Jr. ya rubuta “Wasika daga Birmingham Jail.”

- Batun Winter na "Packet Seed" a www.brethren.org/discipleship/seed-packet-2013-4.pdf  Jarida ce don samuwar bangaskiya daga Brotheran Jarida da ke ba da bayanai game da sabon koyarwar Ikilisiya da albarkatun nazarin Littafi Mai Tsarki.

- Ana buga fitowar Oktoba da Nuwamba na “Tapestry,” wasiƙar wasiƙar da aka tanada don ikilisiyoyin da gundumomi don rabawa tare da membobinsu, a www.brethren.org/publications/tapestry.html .

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]