Tawagar Ma'aikatar Sulhunta Za Ta Sake Hidima A Taron 2013

Mai lura da MoR a taron shekara-shekara na 2011
Hoto ta Regina Holmes
Daya daga cikin masu lura da MoR da ke bakin aiki a taron shekara-shekara na 2011. Tsawon wasu shekaru, Ma'aikatar Sulhunta (MoR) ta samar da masu sa ido a matsayin hanya ga mahalarta taron kasuwanci. A wannan shekara, ma'aikatar tana taimakawa wajen samar da ƙwararrun ƙwararrun ƴan sa-kai waɗanda za su kasance don a kira su kamar yadda ake buƙata a duk wurin taron shekara-shekara.

Jami'an taron na shekara-shekara sun gayyaci Ma'aikatar Sulhunta ta Duniya (MoR) na Zaman Lafiya ta Duniya da ta dawo da rawar da take takawa a taron shekara-shekara na 2013. Ƙungiya daban-daban na masu aikin sa kai da aka horar da su za su kasance da hankali, a shirye su mayar da martani inda rudani, rikici, ko motsin rai ke haifar da matsala a cikin ƙungiyar da aka taru, in ji sanarwar.

Wanda aka gano ta hanyar sanya lanyards na rawaya da alamun “Ministan sulhu”, membobin ƙungiyar za su kasance a lokacin ibada da zaman kasuwanci waɗanda ke zaune ƙarƙashin alamun “MoR Observer”, da kuma a zauren nunin da sauran wuraren taro a kowace rana har zuwa maraice. Masu halartar taron za su iya tuntuɓar ƙungiyar a Gidan Aminci na Duniya a cikin zauren nuni, a Ofishin Taro, da kuma ta waya.

Babban aikin ƙungiyar MoR shine saurare, sauƙaƙe sadarwa, da kuma taimakawa wajen gudanar da rashin fahimta. Za a horar da su don mayar da martani da kyau a cikin lamarin da kowa ke ji ko ana yi masa barazana, ko cutar da shi ta kowace hanya (baki, da motsin rai, ko ta jiki); zama zaman lafiya a cikin yanayi mai tsanani; don sasanta rikici; da kuma taimakawa wajen fahimtar abubuwan da ke faruwa.

"Duk inda aka taru biyu ko uku, rikici da tashin hankali ba makawa ne - har ma da lafiya," in ji Leslie Frye, darektan shirin MoR. “Har ila yau, babu makawa mu bukaci taimakon ’yan’uwanmu mata da ’yan’uwanmu don mu amsa da aminci. Yin aiki tare da bangarori daban-daban na Tawagar Sasantawa na Taron Ministocin Shekara-shekara a St. Louis na ɗaya daga cikin abubuwan bangaskiya mai zurfi na rayuwata kuma ina sa ido ga gata na ci gaba da wannan muhimmiyar hidima a Charlotte. "

Ƙungiyar Ma'aikatar Sulhunta ta ba da hanya uku don ƙirƙirar sararin samaniya don aminci a taron shekara-shekara. Yana farawa tare da saita sautin ta hanyar haɗin gwiwa tare da ƙungiyoyin jagoranci a ko'ina cikin darika da samar da rubuce-rubucen albarkatun da za a yi la'akari da su kafin da lokacin taron. Yayin da yake taron, ƙungiyar tana aiki a matsayin diacon, tana ba da kulawar makiyaya ga daidaikun mutane lokacin da yawancin naɗaɗɗen jagoranci da naɗaɗɗen jagoranci suka shagaltu da buƙatun babban rukuni. A cikin gaggawa, an horar da ƙungiyar don taka rawa kamar Ƙungiyoyin Masu Aminci na Kirista, suna tsaye a hanyar maganganun tashin hankali da ayyukan danniya.

Membobin Tawagar MoR sun himmatu wajen shiga cikin wani taron horarwa/na gina ƙungiya kafin taro da kiran taro guda biyu a cikin wata kafin taron shekara-shekara. Don ƙarin bayani, tuntuɓi Ofishin Taro a 847-429-4364 ko annualconference@brethren.org ko darektan shirin ma'aikatar sulhu Leslie Frye a frye@onearthpeace.org ko 620-755-3940.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]