Ana Neman Masu Neman Sabis na Ma'aikatar bazara, Ƙungiyar Balaguron Zaman Lafiya ta Matasa

Ƙungiyar Hidimar bazara ta Ma’aikatar bazara ta ƙarshe ta ɗauki hoto a wajen ɗakin sujada a Cocin of the Brethren General Offices a Elgin, Ill., a lokacin da suke fuskantar juna.

Ma'aikatar Matasa da Matasa ta Babban Ma'aikatar tana neman masu neman Ma'aikatar Summer Service da 2013 Youth Peace Travel Team. Rijista duka waɗannan shirye-shiryen bazara suna rufe ranar Juma'a, Janairu 11. Je zuwa www.brethren.org/yya/mss don ƙarin bayani game da sabis na bazara na Ma'aikatar. Je zuwa www.brethren.org/yya/peaceteam.html domin karin bayani kan Tawagar Matasa Zaman Lafiya.

Sabis na bazara na Ma'aikatar

Sabis na bazara na Ma'aikatar (MSS) shiri ne na haɓaka jagoranci ga ɗaliban koleji a cikin Ikilisiyar 'Yan'uwa, waɗanda ke ciyar da makonni 10 na bazara suna aiki a cikin coci - ko dai a cikin ikilisiya, ofishin gundumar, sansanin, Ƙungiyar Balaguron Zaman Lafiya ta Matasa, ko ɗarika. shirin.

Ta hanyar MSS, Allah ya kira ikilisiyoyin da su kai ga hidimar koyarwa da samun sabon jagoranci, kuma Allah ya kira matasa manya da su bincika yiwuwar aikin coci a matsayin sana'arsu.

Kwanakin daidaitawar MSS na 2013 shine Mayu 31-Yuni 5. Ana buƙatar masu horarwa su ciyar da mako guda a daidaitawa tare da sauran ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ’yan’uwan, waɗanda ke biye da makwanni tara suna aiki a cikin majami'a don haɓaka ƙwarewar jagoranci da kuma bincika kira zuwa hidima. Interns suna karɓar tallafin karatu na $ 2,500, abinci da gidaje na makonni 10, $ 100 kowace wata suna kashe kuɗi, jigilar kayayyaki zuwa wurin da suke, jigilar kayayyaki daga wurinsu zuwa gida.

Ana sa ran ikilisiyoyin da sauran wuraren sanyawa za su samar da yanayi don koyo, tunani, da haɓaka ƙwarewar jagoranci na ɗalibi; saitin ƙwararru don shiga hidima da sabis na tsawon mako 10; dala 100 a wata, da daki da jirgi; sufuri a kan aiki da kuma tafiya na ƙwararren daga daidaitawa zuwa wurin sanyawa; tsari don tsarawa, haɓakawa, da aiwatar da ma'aikatar ko aikin sabis a fannoni daban-daban; albarkatun kuɗi da lokaci don fasto ko wani mai ba da shawara don halartar kwana biyu na fuskantarwa.

Ana sa ran masu ba da jagoranci za su ciyar da akalla sa'a guda a mako tare da mai horarwa a cikin kulawa da gangan ko jagoranci, ta yin amfani da kayan da aka raba a lokacin daidaitawa ko wasu ra'ayoyin don haɓaka nasu samfurin da salon nasu don yin jagoranci ko kulawa; bincika yau da kullun tare da ɗalibin don tambayoyi, rahotannin ci gaba, da martani; yi shawarwari da tsammanin adadin sa'o'in da mai aikin zai yi aiki kowane mako; shirya rubutaccen rahoto; taimaka wurin sanyawa don ƙirƙirar hanyar sadarwar tallafi don ɗalibi; sadar da tsammanin da alhakin da ake da shi ga ƙwararren da kuma ga ikilisiya ko wurin sanyawa; halarci daidaitawar kwana biyu.

Hudu daga cikin Cocin na kwalejoji da jami'o'i da ke da alaƙa (Bridgewater, Elizabethtown, Manchester, da McPherson) suna ba da tallafin karatu na $2,500 daga kwalejin don ƙwararrun ƙwararrun biyu na farko daga cibiyoyinsu waɗanda ke shiga cikin MSS, kuma shirin Sabis na Ma'aikatar Summer yana ba da $ 2,500 kowane dalibi ga kowane matashi daga wasu kwalejoji.

Don ƙarin bayani je zuwa www.brethren.org/yya/mss .

Hoto daga Cheryl Brumbaugh-Cayford
2010 Youth Peace Travel Team – tsalle

Tawagar Matasa Zaman Lafiya

Ƙungiyar Tafiya ta Zaman Lafiya ta Matasa, wadda ta ƙunshi ƙwararrun ma'aikata na Summer Service, Coci of Brothers, A Earth Peace, da Ƙungiyar Ma'aikatun Waje ne ke daukar nauyin. Ƙungiyar tana ba da shirye-shiryen zaman lafiya a sansani daban-daban da tarurruka a lokacin rani ciki har da taron shekara-shekara na Cocin 'yan'uwa.

An kafa Ƙungiyar Tafiya ta Zaman Lafiya ta Matasa ta farko a lokacin rani na 1991 a matsayin ƙoƙarin haɗin gwiwa na shirye-shiryen Coci na 'Yan'uwa da yawa. Tun daga wannan shekarar, an kafa ƙungiyar a duk lokacin bazara. Membobin tawagar sun yi tafiya zuwa sansanonin ’yan’uwa a duk faɗin Amurka da nufin tattaunawa da wasu matasa game da saƙon Kirista da al’adar wanzar da zaman lafiya ta ’yan’uwa.

Za a zaɓi Cocin Zaman Koleji na ’Yan’uwa matasa matasa (shekaru 19-22) don ƙungiyar ta gaba. Membobin ƙungiyar suna samun guraben karatu iri ɗaya da fa'idodi kamar sauran ƙwararrun ƙwararrun MSS.

Ka tafi zuwa ga www.brethren.org/yya/peaceteam.html ko don ƙarin bayani, tuntuɓi ofishin ma'aikatar matasa da matasa a 800-323-8039 ext. 385 ko cobyouth@brethren.org .

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]