Taron Shekara-shekara Ya Amince da Sabuwar Cocin ’Yan’uwa a Spain

Hoto daga Glenn Riegel
Wani ɗan kasuwa Tim Harvey (hagu) da darektan zartarwa na Ofishin Jakadancin Duniya da Sabis Jay Wittmeyer ne suka gabatar da abin kasuwancin da ke gane sabuwar Cocin ’yan’uwa a Spain.

Hukumar da ta ba da gudummawa ta ba da amincewar ƙungiyar Cocin ’yan’uwa a Spain da ƙwazo.

Tim Harvey daga zaunannen kwamitin da Jay Wittmeyer, babban darektan Ofishin Jakadancin Duniya da Sabis ne suka gabatar da shawarar. Sun kwatanta yadda cocin Spain ya soma kusan shekaru 10 da suka shige sa’ad da ’yan’uwa daga Jamhuriyar Dominican suka ƙaura zuwa Spain don neman aiki kuma suka soma coci. Tare da tallafi daga Fausto Carrasco, limamin Cocin ’yan’uwa a Bai’talami, Pa., sun kasance suna jawowa da hidima ga wasu baƙi zuwa Spain daga Latin Amurka da sauran yankuna na duniya, da kuma ’yan asalin Spain.

An riga an kafa ƙungiyar Brethren a Spain sa’ad da Wittmeyer ya ji labarin a shekara ta 2009. Shi da Carol Yeazell sun kai ziyara. Tim Harvey kuma ya ziyarce shi a lokacin shekararsa a matsayin mai gudanar da taro. Harvey ya ce baƙi sun sami ikilisiyoyi masu aiki, ibada mai mahimmanci, da kuma isar da kai ga sauran baƙi zuwa wannan yanki na Spain.

Yayin tambayoyi daga zauren taron, mutum ɗaya ya tada matsalolin kuɗi, yana tambayar ko amincewa da wannan manufa zai buɗe ƙungiyar har zuwa tsadar tsada. Wittmeyer ya amsa cewa babban aikin, aikin mishan, mutanen Spain sun riga sun yi. Ba za a buƙaci albarkatu da ma'aikata na Cocin 'Yan'uwa don dasa cocin ba, amma aikin 'Yan'uwa na Amirka zai kasance don gina dangantaka kuma su kasance masu goyon baya. Bai ga cocin Mutanen Espanya a matsayin wanda ya dogara da albarkatu ba.

Da yake amsa wata tambaya, Wittmeyer ya lura cewa babbar ikilisiyar ’yan’uwa ta Spain tana da fiye da 100 masu bauta, cewa akwai majami’u huɗu a Madrid, da yawa a arewacin ƙasar, da kuma wuraren wa’azi. Ya ce tabbas akwai kusan ikilisiyoyi takwas da ke da sha'awar haɗawa da Cocin ’yan’uwa.

Kuri'ar ta kasance da ƙarfi yayin da wakilai suka ba da amincewa cikin farin ciki. Harvey ya jagoranci addu'ar godiya da biki.

- Frances Townsend fasto ne na Onekama (Mich.) Cocin Brothers kuma memba na Tawagar Labarai na Taron Shekara-shekara.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]