Membobin BBT da Abokan Ciniki sun saka hannun jari sama da $700,000 a cikin Ƙungiyoyin Masu Karancin Kuɗi


Daga wuraren dafa abinci na miya zuwa ƙananan ƴan kasuwa a Amurka da ƙasashen waje, memba na Brethren Benefit Trust da kaddarorin abokin ciniki suna yin tasiri mai kyau akan ayyukan da ke hidima ga yankuna masu karamin karfi. A cikin 2011, membobin Shirin fensho na 'yan'uwa da abokan ciniki na 'yan'uwa sun ba da $735,776 a matsayin lamuni ga ayyukan da ke biyan bukatun al'ummomin da ke cikin haɗari ta hanyar BBT's Community Development Investment Fund (CDIF).

"Ya kamata membobinmu da abokan cinikinmu su yi murna da goyon bayan da suke bayarwa ga ƙwararrun cibiyoyin ci gaban al'umma a duniya ta hanyar CDIF," in ji shugaban BBT Nevin Dulabaum. "Wannan asusun yana nuna ƙa'idar 'yan'uwa na juna, kuma waɗanda suka sanya kadarori a cikin wannan asusun suna taimakawa al'ummomin masu karamin karfi don bunkasa karfi da kuma wadatar da rayuwar mutane."

Memba na BBT da kadarorin abokin ciniki da aka saka a cikin CDIF ana amfani da su don siyan Bayanan Jari na Al'umma akan ƙayyadadden ƙimar riba ta Gidauniyar Calvert. Ana amfani da waɗannan bayanan don ba da lamuni a fannonin ci gaban al'umma, gidaje masu araha, ƙananan kuɗi, da ƙananan ci gaban kasuwanci.

Gabaɗaya, Calvert Foundation ya ba da rahoton cewa memba na BBT da kadarorin abokin ciniki sun taimaka gina ko sake gyara rukunin gidaje 13 masu araha kuma sun ba da kuɗi ƙungiyoyi uku masu zaman kansu, ƙungiyoyin haɗin gwiwa, ko sabbin abubuwan zamantakewa a cikin 2011. Kaddarorin CDIF kuma sun ba da tallafin sabbin kamfanoni 120 kuma sun samar da sabbin ayyuka 175. a shekarar 2011.

Ta hanyar Gidauniyar Calvert, CDIF tana goyan bayan ayyuka kamar Boston Community Capital, ƙungiyar da ke siyan kaddarorin da aka keɓe kuma ta sake sayar da su ga masu asali-sau da yawa tare da rage jinginar gidaje. Wani mai ba da rancen gidauniyar Calvert ya ba da dala miliyan 7 na kuɗin kuɗin haraji don tallafawa faɗaɗa Gurasa da Rayuwa ta St. John's Bread and Life, ɗakin dafa abinci na miya na Brooklyn da cibiyar shawarwarin abinci mai gina jiki, ta yadda zai iya ba da jimillar abinci 450,000 kowace shekara. A duk duniya, saka hannun jari a cikin CDIF yana taimakawa ayyukan kamar KREDIT, ƙaramin mai ba da lamuni wanda ke taimakawa tallafawa 'yan kasuwa a Cambodia.

Ana ƙarfafa membobin shirin fensho da abokan ciniki na Ƙungiyar 'yan'uwa da ke sha'awar saka hannun jari a CDIF da su ware fiye da kashi ɗaya na fayil ɗin su ga wannan asusun. Don ƙarin bayani, abokan ciniki na Brethren Foundation yakamata su tuntuɓi Steve Mason, darekta, a 800-746-1505 ext. 369, ku smason@cobbt.org . Ya kamata membobin shirin fensho su tuntuɓi John Carroll, manajan Ayyukan Fansho, a 800-746-1505 ext. 383 ko jcarroll@cobbt.org

 

- Brian Solem shine mai kula da wallafe-wallafe na Brethren Benefit Trust.

 


 

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]