Daga Mai Gudanarwa: Shirye-shiryen Soul don Taron Shekara-shekara na 2011

Sama da shekaru 250, Taron Shekara-shekara ya ba da muhimmiyar rawa a rayuwar ƙungiyoyin Kirista da aka fi sani da Cocin ’yan’uwa. Mun taru don neman tunanin Kristi akan al'amuran da suka shafi kowa, manufa, da hidima. An rubuta yawancin wannan tarihin cikin shawarwarin da suka nuna yadda ’yan’uwa suka yi rayuwa a gaban Allah a cikin iyalansu, ikilisiyoyi, gundumomi, da kuma duniya. Duk da haka, wannan tarihin ya wuce minti na kasuwanci zuwa yadda 'yan'uwa suka shiga cikin taron na addu'a. A cikin 2011, ta yaya za mu shiga cikin addu’a cikin taronmu a Grand Rapids?

Ina ba ku a matsayin membobi, shugabanni, ikilisiyoyin, da gundumomi na darikar mu jagora mai zuwa don tsara shirye-shiryen ranku a cikin waɗannan watanni shida da ke jagorantar taron shekara-shekara. Bari waɗannan su taimake mu duka mu saurari Mai Tsarki da juna yayin da muke neman fahimtar tunani da ruhun Yesu Kristi, Ubangijinmu da Mai Cetonmu.

Yi tunani: Ɗauki lokaci don yin tunani a kan manufar da jigon Taron Shekara-shekara da yadda taron shekara-shekara ke ba da gudummawa ga rayuwar ku, ikilisiyarku, da gundumarku. Yi amfani da shiru don gayyatar tunanin ku kuma ku ba da zarafi don sauraron abin da Allah yake faɗa. Manufar Taron Taron Shekara-shekara: “Don haɗa kai, ƙarfafa, da kuma ba da Cocin ’yan’uwa su bi Yesu.” Jigo na Taron Shekara-shekara na 2011: “Mai Haihuwa da Alƙawari: Ƙarfafa Teburin Yesu.”

Addu'a: Jadawalin damar yin addu'a na mutum ɗaya da na ƙungiya. Kasance tare da jami'an taron shekara-shekara a lokutan addu'o'in su na mako-mako da karfe 8 na safiyar Laraba ko kuma tsara wani lokaci don yin addu'o'in ku na shekara-shekara. Haɗa taron shekara-shekara a cikin addu'o'in ibadar jam'i. Muhimman bayanai don addu'a: Jami'an taro, Kwamitin dindindin, wakilai, abubuwan kasuwanci ciki har da abubuwa biyu na Musamman na Amsa, daraktan taro da ma'aikatan ofis, masu aikin sa kai da yawa, ma'aikatan Coci na Brotheran'uwa na ƙasa da shugabannin gunduma.

Nazarin: Nassosin Littafi Mai Tsarki na jigon taron: Matta 14:13-21, Markus 6:30-44, Luka 9:10-17, da Yohanna 6:1-14, da Markus 8:1-10 da Matta 15:32-39 . Nassosin Littafi Mai Tsarki don ayyukan ibada: Yahaya 2:1-12, Luka 7:36-8:3, Luka 14:12-14, Yahaya 21:9-14. Nassosin Littafi Mai Tsarki don zaman nazarin Littafi Mai Tsarki na yau da kullun: Irmiya 30-33, musamman 31:31-34; Ibraniyawa 6, 11, da 9:15; Ayyukan Manzanni 2:33 da 39. Abubuwan kasuwanci, gami da nazarin da aka bayar a cikin Tsarin Ba da Amsa na Musamman. Ayyukan Manzanni 15–yawan babin ana karantawa don farkon taron shekara-shekara.

Yi aiki: Tara kuma a kawo Kit ɗin Makaranta zuwa Taron Shekara-shekara da za a gabatar a matsayin wani ɓangare na sadaukarwa a buɗe ibada a yammacin Asabar sannan a ba da Hidimar Duniya ta Coci. Kuna iya kawo waɗannan kayan a matsayin daidaikun mutane ko iyalai. Ana iya samun bayani kan abubuwan da ke cikin Kayan Makaranta a www.churchworldservice.org/site/PageServer?pagename=kits_school  . Ba da agaji don ɗawainiya ɗaya wanda ke ba da damar gudanar da taron shekara-shekara. Kalli tallan taron shekara-shekara ko duba gidan yanar gizon Taron Taron Shekara-shekara ( www.brethren.org/ac  ) don damar sa kai.

Shaida: Ka ba da labarin Taron Taron Shekara-shekara tare da wani a matsayin hanyar “miƙa teburin Yesu,” har ma da gayyatar waɗannan mutane cikin zumuncin Cocin ’yan’uwa a cikin ikilisiyarku.

Ina ƙalubalantar mu duka mu zama masu kirkira ta yadda muke haɗa waɗannan damar da ke sama cikin rayuwarmu da ta ikilisiya. Kuna iya shirya taro na musamman don nazari, tunani, da addu'a. Zan musamman kalubalanci fastoci da shugabannin coci da su tsara mayar da hankali kan taron shekara-shekara na Fentakos Lahadi 12 ga Yuni. Fentikos ya zama babban Lahadi na taron shekara-shekara a yawancin tarihin mu. Yi amfani da jigon taron da nassosi, haɓaka tsarin ibada na addu'o'i da waƙoƙin yabo, haɗa da shaidar taron shekara-shekara ta wani a cikin ikilisiyarku, kuma ku haskaka motsin Ruhu Mai Tsarki yayin da mutanen Allah ke taruwa don zumunci, sujada, da fahimi.

- Robert E. Alley shine mai gudanarwa na taron shekara-shekara na 2011 na Cocin ’yan’uwa.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]