CCS 2012 Ya Tambayi 'Menene Sawun Carbon ku?'

Cocin Brothers Christian Citizenship Seminar (CCS) a cikin 2012 za ta yi la'akari da sawun carbon da manyan martani ga haɓakar matakan carbon a cikin yanayi, kamar alamar carbon. Taron na matasa na makarantar sakandare da masu ba da shawara na manya yana faruwa Afrilu 14-19 a Birnin New York da Washington, DC

Mahalarta taron za su mai da hankali kan yadda daidaikun mutane da ƙasar za su iya mayar da martani ga yawan iskar carbon da ke cikin yanayin yau. Maimakon yin muhawara game da dumamar yanayi, mahalarta za su bincika tambayoyi kamar "Nawa ne carbon ke yin ayyukan yau da kullun, kamar tuƙi zuwa makaranta ko cin ayaba, sanyawa cikin yanayi?" "Mene ne sawun carbon ɗin ƙasarmu?" "Yaya wannan sawun ya kwatanta da sauran ƙasashen da suka ci gaba?" "Shin akwai ayyukan da za mu iya ƙarfafa gwamnatinmu ta aiwatar?"

Kamar yadda aka saba, bayan yawancin zaman ilimi, mahalarta CCS za su ziyarci ’yan majalisarsu don tattauna abin da suka koya da irin canje-canjen da suke son gani a manufofin gwamnati a sakamakon haka.

Ana buɗe rajistar kan layi a www.brethren.org on Dec. 1. Rajista yana iyakance ga mahalarta 100 na farko. Ana buƙatar Cocin da ke aika matasa sama da huɗu su aika aƙalla babban mashawarci ɗaya don tabbatar da isassun adadin manya. Kudin shine $375, wanda ya hada da masauki na dare biyar, abincin dare a maraice na bude taron karawa juna sani, da sufuri daga New York zuwa Washington. Kowane ɗan takara ya kamata ya kawo ƙarin kuɗi don abinci, yawon buɗe ido, abubuwan kashe kansa, da ƴan titin jirgin ƙasa ko taksi.

“Aikinmu ba kome ba ne face haɗawa da Allah wajen kiyayewa, sabuntawa, da cikar halitta. Yana da dangantaka da yanayi ta hanyoyin da za su ci gaba da rayuwa a duniya, samar da kayan aiki da bukatun jiki na dukan bil'adama, da kuma ƙara adalci da jin dadi ga dukan rayuwa a cikin duniya mai zaman lafiya" (daga "Halitta: Kira zuwa Kulawa" sanarwar da Cocin of the Brothers Annual Conference a 1991 ya amince da shi).

Visit www.brethren.org/ccs don ƙarin bayani, don zazzage foda, ko yin rajista.

— Carol Fike da Becky Ullom na Ofishin Ma’aikatar Matasa da Matasa ta manya ne suka ba da wannan rahoton.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]