'Yan Agaji Na Taimakawa Makarantun Guatemala Tara Kudade

"Bikin cikar Cocin 'yan'uwa shekara 300 a shekara ta 2008"

(Feb. 26, 2008) — Sakamako ya fito ne daga balaguron neman ilimi da tara kuɗi na mako uku na Amurka a madadin Miguel Angel Asturias Academy a Quetzaltenango, Guatemala, wanda ya haɗa da tsayawa a ranar 5 ga Disamba, 2007, a Cocin of the Brother General Ofisoshi a Elgin, Ill. Ma'aikacin Sa-kai na 'Yan'uwa Ryan Richards, wanda ke aiki a matsayin ci gaba da manajan ofis a Miguel Angel Asturias Academy, tare da fassara don yawon shakatawa ta Jorge Chojólan, wanda ya kafa makarantar ba da riba.

Richards sun yi aikin sa kai a makarantar a madadin Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararru ta Duniya ta Cocin of the Brother General Board. Ya bayar da rahoton cewa yawon shakatawa da roko na shekara-shekara ya tara isassun kudade don cike kasafin kudin gudanarwa na makarantar na shekarar 2008 da gina sabon dakin gwaje-gwaje na kwamfuta.

Chojólan ya yi magana a abubuwan da suka faru a kan yawon shakatawa, yana raba hangen nesa game da ilimi a Guatemala. Tun daga ranar 27 ga Nuwamba, su biyun sun ba da jawabai 30 a birane 12 na Amurka, ga masu sauraro masu sha'awar a wurare masu nisa kamar jihar Washington da Washington, DC.

Richards ya bayyana cewa, "Cibiyar makarantar, da ke hidima ga wasu yaran da aka fi sani da wariyar launin fata, ta ba da abin koyi don gyara tsarin ilimi na Guatemala," in ji Richards. “Yaran Guatemala takwas ne kawai cikin goma daga cikin goma ke shiga makarantar firamare, kuma dukkansu sai uku sun daina karatu kafin kammala aji shida. Iyalai marasa galihu za su iya tura 'ya'yansu zuwa makarantar ta godiya saboda tallafin karatu da tallafin karatu na gaba ɗaya. Makarantar ta haɗu da ƙaƙƙarfan tushen ilimi tare da horarwa kan jagoranci da al'amuran haƙƙin ɗan adam."

Tom Benevento, ƙwararren ɗan asalin Latin Amurka/Caribbean don Babban Hukumar, ya ba da shawarar makarantar a matsayin rukunin aikin Janar Janar. Ya yaba da sanya Richards a matsayin wanda ya dace da aikin. “Ayyukan Ryan shine samar da ingantacciyar hanyar samar da albarkatu don aikin, don haka kawo makarantar kusa da burinta na kwafi makamantan makarantu a wasu al'ummomi a Guatemala. Ya samar da ababen tattara kudade na makarantar, gami da tsara tafiyar, sannan ya gina tsarin sa kai mai dorewa,” inji shi. Richards yana da digiri na farko na fasaha a ci gaban ƙasa da ƙasa daga Kwalejin Juniata a Huntingdon, Pa., kuma yana cikin faɗuwar 2007 sashin daidaitawa na Sabis na Sa-kai na 'Yan'uwa.

Benevento ya kara da cewa, "Makarantar makaranta ce da ta dace da abubuwan da suka shafi Cocin 'yan'uwa da dabi'un girmamawa, ilimi ga matasa daga yanayin talauci, da ilmantarwa don ƙirƙirar duniya mai adalci da ƙauna."

–Janis Pyle shine mai gudanarwa na haɗin gwiwar manufa don Ƙwararrun Ƙwararru na Ofishin Jakadancin Duniya na Ikilisiyar Janar na Yan'uwa.

———————————————————————————–

Cheryl Brumbaugh-Cayford, darektan sabis na labarai na Cocin of the Brother General Board ne ya samar da Cocin of the Brothers Newsline. Za a iya sake buga labaran labarai idan an ambaci Newsline a matsayin tushen. Don karɓar Layin Labarai ta e-mail je zuwa http://listserver.emountain.net/mailman/listinfo/newsline. Aika labarai ga editan a cobnews@brethren.org. Don ƙarin labarai da fasali na Ikilisiya na ’yan’uwa, ku yi rajista ga mujallar “Manzo”; kira 800-323-8039 ext. 247.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]