Manhajar Shekaru 300 Taimakawa Yara Binciken Kasancewa 'Yan'uwa

"Bikin cikar Cocin 'yan'uwa shekara 300 a shekara ta 2008"

(Fabrairu 19, 2008) — “Piecing Together the Brethren Way” shine tushen tsarin karatun shekaru 300 na yara, kindergarten har zuwa aji na 5. Kwamitin tunawa da ranar ne ya buga shi kuma ana samun ta ta Brotheran Jarida.

"Imani kamar tsummoki ne," in ji memba kwamitin bikin shekara Rhonda Pittman Gingrich a cikin labarin da ke sanar da tsarin. “Kowace addu’a da muke yi, kowane mutum da muka haɗu da shi, kowace nassi da muke nazarinsa, kowace irin gogewa da muke da ita, kowace waƙa da muke rera kamar faci ne da aka saka a cikin kwandon shara, yana sa ta ƙara ƙarfi da kyau. Bangaskiyarmu ta kamfani ita ma kamar tsumma ce. An wadatar da tsarin ’yan’uwa a cikin shekaru da yawa ta wurin mutane masu cika bangaskiya, gogewa, da ƙa’idodi. Yana da mahimmanci mu taimaki yaranmu su ƙara waɗannan facin ga tsarin bangaskiyar da suke ɗinka tare.”

Tsarin karatun ranar tunawa yana ƙarfafa yara su bincika alamomi da ayyukan da ke sa ’yan’uwa bayyana bangaskiyar Kirista ta bambanta, da kuma haɗa su cikin tafiya na yara tare da Kristi. Bambance-bambancen da aka bayyana a cikin manhajar sun haɗa da Ikilisiyar Muminai, Neman Hankalin Kristi, Ƙididdiga Kudin Almajirai, Baftisma na Muminai, Ibada, Idin Ƙauna, Sulhu, Gafara, Horarwar Ikilisiya, Rashin Amincewa da Rayuwa Mai Sauƙi, Zaman Lafiya da Rashin Juriya, Zaman Lafiya da Adalci. , Ofishin Jakadancin, Sabis, Lafiya da Ciki, Kira da Sana'a. "Ba wai kawai yara za su sami fahimtar tushen tarihi da tauhidi na waɗannan alamomi ba, amma za su haɗa waɗannan alamomin cikin tafiya tare da Kristi," in ji Gingrich.

An tsara shi da sassauƙa a zuciyarsa, za a iya amfani da darussa 14 da ke cikin “Sanya Haɗin Kan ’Yan’uwa gabaɗaya ko kuma za a iya zaɓen darussa. Darussan suna ba da abubuwan da suka dace da makarantar Lahadi, shirin bayan makaranta, zangon rana, Makarantar Littafi Mai Tsarki (VBS), ko shirin tsaka-tsakin wata-wata.

Tsarin karatun ya ƙunshi CD-rom mai ɗauke da kayan gabatarwa, tsare-tsaren darasi, ɗaukar gida “Tattaunawa Quilts,” tsarin ƙulli, littattafan hoto na asali guda uku, da CD ɗin kiɗa. Waƙar da aka nuna a cikin manhajar ita ce "Kogin Har yanzu Gudu," waƙar jigon asali ta Andy da Terry Murray, tare da yawancin waƙoƙin gadon su da aka fi so, da waƙoƙi uku tare da kalmomi da kiɗa daga Ted Studebaker, wanda aka kashe yayin da yake hidima. a matsayin mai aikin sa kai na coci a lokacin yakin Vietnam.

’Yan’uwa ne suka rubuta don ’yan’uwa, marubutan wannan aikin su ne Jean Moyer na cocin ’yan’uwa Jean Moyer na Elizabethtown (Pa.) Church of the Brothers, da Joanne Thurston-Griswold na Huntingdon (Pa.) Cocin Stone na ’yan’uwa.

Oda daga Brotheran Jarida na $49.95 da jigilar kaya da sarrafawa, kira 800-441-3712. Yayin da ikilisiya za ta buƙaci siyan kwafi ɗaya na manhajar, kowace coci za ta buƙaci siyan kwafin CD ɗaya na kowane aji ta amfani da manhajar.

———————————————————————————–

Cheryl Brumbaugh-Cayford, darektan sabis na labarai na Cocin of the Brother General Board ne ya samar da Cocin of the Brothers Newsline. Rhonda Pittman Gingrich ta ba da gudummawa ga wannan rahoton. Ana iya sake buga labaran labarai idan an ambaci Newsline a matsayin tushen. Don karɓar Layin Labarai ta e-mail je zuwa http://listserver.emountain.net/mailman/listinfo/newsline. Aika labarai ga editan a cobnews@brethren.org. Don ƙarin labarai da fasali na Ikilisiya na ’yan’uwa, ku yi rajista ga mujallar “Manzo”; kira 800-323-8039 ext. 247.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]