Labaran yau: Yuni 19, 2007

(Yuni 19, 2007) - Kwamitin Amintattun Seminary Seminary na Bethany ya kira Ruthann Knechel Johansen na Granger, Ind., a matsayin shugaba, fara Yuli 1. Bethany Seminary Seminary a Richmond, Ind., Ita ce makarantar digiri na biyu da kuma makarantar ilimi don ilimin tauhidi. ga Cocin Yan'uwa.

"Hukumar Amintattu ta Makarantar Sakandare ta Bethany ta yi matukar farin cikin sanar da nadin Dokta Ruthann Knechel Johansen a matsayin shugabar Cibiyar Nazarin Tauhidi ta Bethany," in ji shugabar hukumar Anne M. Reid. “Tana kawo soyayya mai zurfi na Bishara da Mulkin da kuma nuna godiya ga darikar ga ofishin. Kwarewarta na sauraro da sasantawa za su yi amfani sosai wajen taimaka wa makarantar hauza da babbar coci.”

Johansen a halin yanzu farfesa ne a cikin Shirye-shiryen Nazarin Liberal kuma malami ne na Cibiyar Nazarin Zaman Lafiya ta Duniya ta Joan B. Kroc a Jami'ar Notre Dame. Ta yi aiki a matsayin babban jami'a a Bethany kuma ta kasance ƙwararren malami mai ziyara a Makarantar Divinity Harvard (1992-93) da Makarantar tauhidi ta Princeton (1983-84). Tana da digirin digirgir (Ph.D). a cikin Turanci tare da girmamawa akan addini, tunani, da tunanin falsafa a cikin wallafe-wallafe daga Jami'ar Drew; MA a Turanci daga Kwalejin Malamai na Jami'ar Columbia; da BS a cikin Ingilishi da kiɗa daga Kwalejin Manchester, Kwalejin da ke da alaƙa da Cocin 'yan'uwa a Arewacin Manchester, Ind.

A cikin alƙawuran da suka gabata, tsawon shekaru 13 Johansen ya gudanar da koyarwa a Kwalejin Arts da Wasiƙun Seminar interdisciplinary "Ra'ayoyi, Dabi'u, Hotuna" a Notre Dame. Ta kuma koyar da darussa irin su "Yaki, Zaman Lafiya, da Tunanin Adabi" da "Fahimtar Labari: Al'adu, Rikici, da Shaida." Ta halarci taron karawa juna sani na bazara na Ford Foundation na Notre Dame akan bambancin al'adu, kuma ta sami lambar yabo ta koyarwa ta Kaneb don ƙwarewa a cikin Koyarwar Digiri da Kyautar Mace ta Notre Dame. Johansen ya kasance bako malami a wurare da yawa, ciki har da ƙungiyoyi masu sana'a, Kwalejin Earlham a Richmond, Ind .; Kolejin Juniata, kwalejin da ke da alaƙa da Cocin ’yan’uwa a Huntingdon, Pa.; Kwalejin Manchester; Makarantar Makarantar Bethany; da Associated Mennonite Bible Seminary a Indiana.

Ita ce marubucin litattafai da wallafe-wallafe da yawa, ciki har da Sauraro a cikin Silence, gani a cikin Duhu: Sake Gina Rayuwa bayan Rauni na Kwakwalwa; Sirrin Bayar da Bayani na Flannery O'Connor: The Trickster a matsayin Mai Tafsiri; Tahowa Tare: Namiji Da Mace A Gidan Lambu Mai Suna; "Samun Zaman Lafiya da Adalci na Duniya"; "Babel ɗinmu: Menene Za Mu Yi da Harshen"; da kuma "Juyawa daga Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarfafawa da Ƙarfi." Ta kasance marubuci ga wallafe-wallafen Ikklisiya da yawa, ciki har da Rayuwa da Tunani, Jagora ga Nazarin Littafi Mai Tsarki, da mujallar Manzo.

Johansen memba ce ta Crest Manor Church of the Brothers a South Bend, Ind., Inda ta yi aiki a kwamitoci daban-daban da suka haɗa da Kwamitin Hulɗa da Jama'a, Kwamitin Hange, da Ƙungiyar Jagoranci. A halin yanzu ita ce shugabar zaɓe ta Arewacin Indiana District of the Church of the Brother. Ta kasance jagorar bita da ja-gora a yawancin al'amuran gida da na darika, kuma ta yi aiki a kwamitocin nazarin darika. Ta kasance memba na Kwamitin Amintattu na Bethany daga 1985-95.

Johansen ya ce wajen amincewa da naɗin: “Cocin ’yan’uwa, al’ummarmu, da kuma duniya suna bukatar bangaskiya da hangen nesa da ke kan Kristi a Makarantar Kolejin tauhidin tauhidin Bethany da cocinmu suka bayar tun lokacin da aka kafa su. Na himmatu ga al'adar Ikklisiya ta muminai wacce ke jaddada matsayin firist na dukan masu bi. A cikin irin wannan al'adar bangaskiya, Makarantar Sakandare ta Bethany ba wai kawai wata cibiya ce da ke da alhakin koyar da ƙwararrun limamai ba; shi ma hanya ce mai ban sha'awa don nazari da ƙarfafawa ga dukan masu bi a ciki da bayan ɗarikar da ke neman shigar da ƙauna, adalci, jinƙai, da salama na Yesu Kiristi a cikin duniya mai yawan tsoro da tashin hankali."

Cheryl Brumbaugh-Cayford, darektan sabis na labarai na Cocin of the Brother General Board ne ya samar da Cocin of the Brothers Newsline. Marcia Shetler, darektan Hulda da Jama'a na Makarantar Tiyoloji ta Bethany, ta ba da gudummawar wannan rahoton. Za a iya sake buga labaran labarai idan an ambaci Newsline a matsayin tushen. Don karɓar Layin Labarai ta e-mail je zuwa http://listserver.emountain.net/mailman/listinfo/newsline. Aika labarai ga editan a cobnews@brethren.org. Don ƙarin labarai da fasali na Ikilisiya na ’yan’uwa, ku yi rajista ga mujallar “Manzo”; kira 800-323-8039 ext. 247.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]