'Ku zo ku yi tafiya tare da Yesu': Labarin Sawun Sawun

Newsline Church of Brother
Nuwamba 5, 2007

Wanene zai taɓa tunanin cewa zaɓin “Ku zo ku Yi Tafiya tare da Yesu” a matsayin jigon taron gunduma na 2007 na Gundumar Yamma zai taimaka wajen haifar da sabuwar hidima mai ban mamaki?

Kowace shekara kwamitin da ke tsara taron yana zaɓar jigo, kuma ana samar da wuraren ibada don nuna jigon. A wannan shekara, ɗan kwamitin Cheryl Mishler ya tuntuɓi Connie Rhodes, daga Newton (Kan.) Cocin ’Yan’uwa, kuma ta tambaye ta ko za ta yi tunanin yin wuraren ibada. Abin da ya biyo baya ba komai bane illa shiga tsakani na Allah.

Connie ta ɓata lokaci tana tunani da addu'a, da tunani da yin addu'a, game da abin da za ta iya yi don taimakawa ɗaukar jigon taron zuwa cikin taron kasuwanci da bauta. A ƙarshe, ta fara ƙirƙirar cibiyar ibada: ayyukan fasaha masu ban mamaki a kewayen jigon sawun ƙafa.

Kowane zane ya ƙare da siffar ƙafa. Kowane zane an ƙirƙira shi akan kwali mai farar fata. Bugu da ƙari, Connie ta ba da nassoshi na nassi ga kowane zane da kuma nata tunanin game da kowane zanen.

Ga abin da ta ce game da “Sawun Sawun,” kamar yadda ake kiran su yanzu: “Na bar fastocin sawun kwali kyauta da yankan hannu, tare da duk abin da ake yi, da hawaye, da kuma ɓangarorin da ba su dace ba, domin rayuwa tana cike da tsinke, yanke, m, kuma duk da haka santsi da kuma madaidaiciya a wasu lokuta. Musamman tafiya cikin sawun Yesu… yana da kyau tunatarwa a gare mu cewa ba halin da ake ciki ba ne da za a tuna… Kuma wannan yana ba mu halin ruhi. "

Hotunan ban mamaki na Connie sun yi tasiri a kan mahalarta taron. Kyawun kowane zane, da ra'ayi na ruhaniya, da fassarar da kowane mutum ya ɗauka daga zanen ya kasance mai ban mamaki. Mun yi albarka da gaske don samun Connie ta raba basirar da Allah ya ba mu a ƙarshen taron gunduma.

Ɗaya daga cikin hanyoyin da gundumar ta yanke shawarar ci gaba da hidimar "The Footprints" ita ce ba da zane-zane a matsayin katunan rubutu. Ribar da aka samu daga siyar da katunan bayanin za ta amfana da ma'aikatun gundumar Western Plains. Kowane saitin katunan bayanin kula ya ƙunshi katunan 18, gami da zane-zanen sawun ƙafa 17 da kati na tambarin taron gunduma na Western Plains na 2007. Kowane katin yana fasalta sunan zanen, bayanin nassi, da tunanin Connie, tare da barin ciki na katin babu komai. Kowane saitin katunan bayanin kula shine $25 da jigilar $4.60. Oda daga http://www.rochestercommunitycob.org/.

–Terry Smalley memba ne na Rochester Community Church of the Brothers a Topeka, Kan. (tsohon Topeka Church of the Brothers).

* * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * *

Cheryl Brumbaugh-Cayford, darektan sabis na labarai na Cocin of the Brother General Board ne ya samar da Cocin of the Brothers Newsline. Za a iya sake buga labaran labarai idan an ambaci Newsline a matsayin tushen. Don karɓar Layin Labarai ta e-mail je zuwa http://listserver.emountain.net/mailman/listinfo/newsline. Aika labarai ga editan a cobnews@brethren.org. Don ƙarin labarai da fasali na Ikilisiya na ’yan’uwa, ku yi rajista ga mujallar “Manzo”; kira 800-323-8039 ext. 247.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]